ผมชื่อก๋วยเจ๋งคับอายุ 4 เดือนคับ
โดย jo ppm - Monday, 31 March 2008, 02:38PM

ผมดุมากคับนอกจากพ่อกะแม่แล้วผมไม่ให้เข้าบ้านเลยคับ
ตอบ: ผมชื่อก๋วยเจ๋งคับอายุ 4 เดือนคับ
โดย jo ppm - Monday, 31 March 2008, 03:01PM

อีกรูป
ตอบ: ผมชื่อก๋วยเจ๋งคับอายุ 4 เดือนคับ
โดย jo ppm - Monday, 31 March 2008, 03:03PM

อีกคับ
โดย a a - Monday, 31 March 2008, 05:30PM

ดีจังดุตั้งแต่เด็กกี่เดือนแล้วคะ คูก้า4 เดือน ใจดีมากใครมาบ้านก็ไม่ว่า ตอนซื้อมาหวังว่าจะให้ดุ ที่ไหนได้ กระดิกหางหาทุกคน อยากให้ดุจะได้เฝ้าบ้านดี  หรือเพราะว่าคูก้าเป็นตัวเมียก็ไม่รู้ นานๆจะได้ยินเสียงเห่าสักที 

โดย ข้าวตู ข้าวตัง - Monday, 31 March 2008, 06:59PM

ข้าวตู-ข้าวตัง ครับ(ค่ะ)

โดย คมสัน จ้อยลี - Monday, 31 March 2008, 10:52PM

ตอนนี้ออบหลวงก็เริ่มดุขึ้นเรื่อยๆ แล้วครับ คาดว่าจะเป็นเพราะพี่เลี้ยงแน่เลย เพราะชอบเห่านำน้องๆ

โดย Mocha Late - Tuesday, 1 April 2008, 12:01PM

น้องหมาที่บ้านอายุ 5 เดือนแล้ว  ยังไม่ดุเลยค่ะ

โดย jo ppm - Tuesday, 1 April 2008, 12:38PM
  ก๋วยเจ๋งอายุ 4 เดือนคับ  ทั้งซนทั้งดุคับ แต่เค้าเชื่อฟังที่เราสั่งเค้าคับ

ถ้าอยากให้คูก้าดุ ก็ลองให้กินของหวานๆ สิคะ

เพราะถุงเงินเองก็ดุมาก ตั้งแต่3 เดือนเลยค่ะจนตอนนี้ 9 เดือแล้ว

ลองดูวิธีนี้นะคะ ได้ผลค่ะ

แล้วถ้ามีวิธีที่จะทำให้มันไม่ดุก็ช่วยบอกด้วยนะคะ...

โดย bukbig krub - Wednesday, 2 April 2008, 05:17PM

บุ๊กบิ๊กก็พิ่งเริ่มดุเมื่อตอน7-8เดือนเองครับ  ช่วง3-6เดือนจะเป็นอะไรที่ซนมากๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ตอนนี้ผมอายุ1ขวบกะอีก2เดือนแล้วคับ ตอนนี้ผมดุมากๆคับ

น่ารักจังค่ะ จะบอกว่าหน้าตาคล้ายๆโชคเลย ดุมาเลยเหรอคะ ตอนเด็กๆโชคก็ดุเหมือนกันหวงบ้านหวงเจ้าของ แล้วก็หวงของกินแต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ สงสัยคงเพราะโตแล้ว เวลาคนแปลกหน้าเดินเข้าหน้าบ้าน เค้าก็จะแค่ดมๆถ้ายืนอยู่เฉยเค้าก็จะเดินเลยไปไม่สนใจค่ะ แต่ถ้าออกไปเที่ยวข้างนอกแล้วเจอคนแปลกหน้า เจอรถ ถ้าเค้ามีอาการตื่นกลัว หรือเริ่มแสดงอาการก้าวร้าว เราจะต้องคอยบอกเค้าด้วยเสียงเรียบๆว่าไม่เป็นไร (ห้ามเสียงดังโวยวายหรือแสดงอาการตกใจ) แค่นี้เค้าก็จะไม่ตื่น แล้วค่อยพาเค้าเดินผ่านไปช้าๆค่ะ ใครมีปัญหาหมาตื่นคนบ่อยๆหรือก้าวร้าวลองดูนะคะเผื่อจะได้ผลเหมือนกัน เพราะคิดว่าปฏิกริยาตอบสนองของเราต่อสิ่งรอบข้างน่าจะมีผลกับหมาค่ะ
โดย Mingkwun Sangapun - Friday, 4 April 2008, 02:26PM

ของที่บ้านชื่อข้าวต้มมัด อายุ 6 ขวบค่ะ ไม่ดุเลย อาจจะเป็นเพราะเลี้ยงโอ๋มาก เรียก น้อง เรียกลูกทุกคำ คนไม่รู้จักมาก็ดีใจ ถ้าขับรถมาจะยิ่งปลื้มมากเป็นพิเศษ ยิ่งถ้าชวนขึ้นรถจะดีใจมากจนไม่ยอมลงจากรถจนกว่าจะได้นั่งรถเล่นซักหน่อย ... เชื่องไปก็ไม่ดีใช่มั๊ยคะ ?

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Friday, 4 April 2008, 05:06PM

ข้าวตังก็เป็นเหมือนก๋วยเจ๋งเลยล่ะ ถ้ามีคนแปลกหน้าเข้ามาบ้านก็จะเห่าเสียงดัง และจะกระโจนไปกัด แต่ก็ไปไม่ถึงเพราะโดนล่ามโซ่ไว้ ก็เลยได้แต่โดนคนใกล้ตัวที่อยู่ใกล้ๆแทน แล้วก็หวงของกิน(อันนี้ยังแก้ไม่หายเลย พยายามอยู่)

โดย Mingkwun Sangapun - Friday, 4 April 2008, 05:26PM

บางแก้วของที่บ้าน (ข้าวต้มมัด) ไม่หวงข้าวค่ะ ตอนเค้าเล็กๆ เวลาเค้ากินข้าวเราก็เลื่อนชามข้าวหนี บางทีก็ยกหนี  เค้าก็จะเดินตามแล้วมองแบบสงสัยว่าเอาไปทำไม...ทำบ่อยๆ  ตอนนี้ 6 ขวบแล้ว ไม่มีอาการหวงอาหารเลย  บางทีเราให้กินขนมหมาแล้วแกล้งดึงคืนมาตอนที่อยู่ในปาก  เค้าก็ไม่เคยว่าอะไร .. ลองใช้วิธีนี้ดูนะคะ ยักคิ้ว

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew