เพื่อนใหม่ขอแนะนำตัวครับ
โดย รัตนาภรณ์ เชนวิรัตนพิธ - Friday, 28 March 2008, 11:36AM

ผมชื่อโชค อายุ 1 ขวบ 2 เดือน แล้วครับ บ้านอยู่แถวบางบ่อ สมุทรปราการ ใครอยู่ใกล้ๆบ้านผมแวะมาเล่นกับผมได้นะครับ เพราะตอนนี้ผมไม่มีเพื่อนเป็นบางแก้วเลยมีแต่น้องชายตัวเล็กพันธุ์ชิสุ เล่นกันอยู่ทุกวันไม่สนุกเลยเพราะน้องดื้อผมเลยต้องยอมให้น้องแกล้งตลอด ฮือ ฮือ
ตอบ: เพื่อนใหม่ขอแนะนำตัวครับ
โดย Mocha Late - Friday, 28 March 2008, 04:18PM
  อยากไปเล่นด้วยจังแต่พี่โชคอยู่ไกลเหลือเกิน 
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Friday, 28 March 2008, 04:34PM
  สวยมากครับ  ชอบมากเลย
โดย a a - Friday, 28 March 2008, 07:03PM

ตอนเล็กเค้าหล่อมาตั้งแต่เกิดหรือเปล่าคะ คูก้าที่บ้านขี้เหร่สุดๆ ไม่รู้โตไปจะสวยรึเปล่า  แล้วดุไหมคะ

โดย คมสัน จ้อยลี - Sunday, 30 March 2008, 02:14AM
  อยากให้ออบหลวงหล่ออย่างนี้มั่งจัง ตอนนี้ยังน่าเกลียดเหมือนเดิมครับ
โดย รัตนาภรณ์ เชนวิรัตนพิธ - Sunday, 30 March 2008, 11:06AM
  ขอบคุณที่ชมนะคะ โชคหล่อมาตั้งแต่เกิดจิงๆนะ แต่ซนมาก ชอบกอด ชอบงับแขนเล่น ติดคนมาก สงสัยคงเพราะไม่มีหมารุ่นเดียวกันเล่นเป็นเพื่อน (โชคเป็นโรคกลัวหมาไทยรุ่นใกล้ๆ้กันเจอทีไรวิ่งหนีทุกที คงเพราะฝังใจตอนเด็กเคยโดยกัด) ตอนนี้ไม่ค่อยดุ ไม่ก้าวร้าวแล้วค่ะ คงเพราะฝึกฝนเค้าตามที่ได้อ่านในwebนี้แหละค่ะ ต้องขอบคุณมากจริงๆ ตอนได้เค้ามาเลี้ยงเค้าก็อายุ 8 เดือนแล้ว (เจ้าของคนเก่าเค้าไม่ค่อยดูแลสงสารก็เลยขอมาเลี้ยงเอง) แรกๆก็หนักใจมาก เพราะเค้ายังไม่คุ้นกับเรา มีขู่อยู่บ้าง แล้วก็ประวัติเก่าเค้าเคยกัดคนมาหลายคนด้วย บางคนโดนเป็น 10 แผลเลย แต่เราก็อาศัยตีสนิทเค้าเรื่อยๆอย่างสม่ำเสมอ ตีห้าก็ตื่นมาพาเค้าออกจากกรงมาถ่าย, วิ่งเล่น ตอนเย็นก็พาไปเดินเล่นแล้วนวดให้เค้า ทำอย่างนี้ทุกวันมาตลอด ตอนนี้เค้าเลยติดแจ ถ้าพาไปนั่งรถเที่ยวก็ชอบมานั่งตัก(หนักมาก) เดี๋ยวนี้เค้าเก่งแล้วค่ะ เมื่อวานพาไปฉีดวัคซีนก็ไม่ร้อง ไม่ขู่หมอด้วย เมื่อเช้าพาไปเที่ยวตลาดก็ไม่ตื่นกลัวโผล่หน้าออกมามองคนที่เดินไปมาอย่างสนใจอย่างเดียว
โดย รัตนาภรณ์ เชนวิรัตนพิธ - Sunday, 30 March 2008, 11:11AM

รูปโชคอีกรูปค่ะ
โดย โชติกา ขุนอาจ - Monday, 31 March 2008, 12:07PM

ฮิฮิ อยู่ใกล้กันเลย  กระผมมีนาม ว่า ไอติมคับ  บ้านอยู่ เคหะบางพลี  อายุ่ 1 ขวบกับอีก 4  เดือน  อุปนิสัยส่วนตัว  เรียบร้อยน่ารัก  ไม่เคยมีคับ   ผมดื้อโดยแม่ตีทุกวัน  วันละหลายๆๆรอบ แต่แม่ก็บอกผมเสมอว่าแม่ตีเพราะติมดื้อ แม่ไม่อยากเลี้ยงหมาดื้อแล้วนะ  ไอติมต้องเป็นเด็กดีรู้ไม่ลูก ผมก็ฟังนะแต่ยังอยากดื้ออยู่คับ  ยินดีที่ได้รูจักกันนะ น้องโชค

โดย โชติกา ขุนอาจ - Monday, 31 March 2008, 12:09PM

ความหล่อของ ติม
โดย sutinee chounrung - Monday, 31 March 2008, 02:22PM

บางแก้วที่บ้านตัวนี้ชื่อ"แม้ว" ว่าซนก็ไม่ซนเท่าโชคค่ะ

แต่ติดจะมึน มึนยังไงชอบกล รูปดี ๆ มันไม่ให้ถ่ายค่ะ

มันชอบให้ถ่ายรูปที่ทำหน้ากวนไม้เรียวแบบนี้

ยังไงซะ ก็ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

อ้อออ ลืมบอกไปว่า บ้านเราว่าใกล้ก็ใกล้กันค่ะ โบ้อยู่แถวพระประแดงนี่เอง

โดย suwanna manasomboonpan - Monday, 31 March 2008, 02:31PM

น่ารักมากๆเลยคะโซดาเห็นแล้วปิ๊งพี่โชคมากๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew