3 เดือนครึ่งของยักษ์ขาวและยักษ์ดำ ขี้เหร่สุดๆ
โดย นินจา ตัวแสบ - Monday, 24 March 2008, 12:50PM

กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนแปลงสู่ความหล่อครับ ติชมด้วย ลูกของเบบี้ที่ตายไปครับ เก็บไว้ 2 ตัว ตัวไหนชื่ออะไรคงพอเดาได้นะครับ
ตอบ: 3 เดือนครึ่งของยักษ์ขาวและยักษ์ดำ ขี้เหร่สุดๆ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 25 March 2008, 02:27PM

ตัวผู้ทั้ง 2 ตัวหรือครับ    ระวังมันกัดกันแย่งชิงความเป็นจ่าฝูงนะครับ  เดี๋ยวบ้านแตก  ต้องปรามให้อยู่

ถ้าเป็นผู้ตัวเมียตัวจากแม่เดียวกัน  ก็ต้องระวังอย่าให้ผสมกันเอง   เดี๋ยวลูกออกมาจะมียีนด้อย    ทางที่ดี  ทำหมันดีกว่า  ถ้าไม่ได้จะไปพัฒนาพันธุ์แบบมืออาชีพ

ตอบ: 3 เดือนครึ่งของยักษ์ขาวและยักษ์ดำ ขี้เหร่สุดๆ
โดย นินจา ตัวแสบ - Wednesday, 26 March 2008, 12:05PM

ครับตัวผู้ทั้งคู่ ไม่รู้ทำไมตอนเด็กยักขาวสูงใหญ่กว่า  แต่ตอนนี้ยักดำสูงกว่านิดนึงแล้วแต่ความใหญ่ยักขาวยังบึกชนะเลิศครับ  เวลาทะเลาะกันก็ยักขาวโดนก่อนครับจนยักขาวโมโหเอางัดที่เดียวยักดำอยู่หมัดครับ  เรื่องแย่งจ่าฝูงไม่ต่องห่วงครับในบ้านผมเป็นจ่าฝูงครับ  แต่เวลาผมไม่อยู่บ้านหมารุ่นพี่รักษาการแทนครับ  ส่วนเบบี้แม่มันตายไปแล้วครับดูได้จากกระทู้เก่าครับ  น้องสาวอยู่บ้านอื่นหมดแล้วครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew