ช่วยช่วยวิจารณ์หน่อยค่ะ
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Friday, 21 March 2008, 09:52PM

หวัดดีค่ะ เพิ่งเลี้ยงบางแก้ว 2 ตัว อายุเพิ่งครบห้าเดือนตัวผู้สีน้ำตาลชื่อน้องทอง ตัวเมียสีดำชื่อน้องเงิน
ตอบ: ช่วยช่วยวิจารณ์หน่อยค่ะ
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Friday, 21 March 2008, 09:54PM

นี่น้องทองค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นบางแก้วแน่หรือปล่าว มีใบเท็จ เอ้ย ใบเพ็ด ด้วย
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Friday, 21 March 2008, 09:58PM

นี่น้องเงินมีใบเพ็ดเช่นกัน
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Friday, 21 March 2008, 09:59PM

น้องทองชอบกินทุกอย่างโดยเฉพาะของหวาน แต่ไม่ดุเลย
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Friday, 21 March 2008, 10:03PM

สองตัวนี่พี่ชายได้มา แล้วเอามาฝากเลี้ยง แล้วฝากเลย
โดย hudiny bangkaew - Friday, 21 March 2008, 10:07PM

คุณ  ชุติมา  ทำคอกหรือฟาร์ม  ใช่ไหมคับ  รู้สึกว่าคุ้นๆเห็นเคยโพสขายหมา  ถ้าจำผิดก็ขออภัย  เพราะผม  ไม่ค่อยเช็คไอพี กับ รื้อค้นดูข้อความเก่าๆ  จริงๆขี้เกียจ ใช้จำเอา *-*

เจ้าทอง  กับ  เจ้าเงิน  ลักษณะ  โอเค ทั้งคู่เลย  โดยเฉพาเจ้าทอง  เป็นลักษณะหมาที่ผมชอบโดยส่วนตัว โดยเฉพาะหน้ามอมๆแบบนี้  ดุถึงใจดีเลย  โดยส่วนใหญ่  เท่าที่เจอหมาหน้ามอมๆ  จะดุมาก  ถ้าไม่แสดงท่าทางดุจะเฉยๆนิ่งอย่าเข้าใกล้เป็นอันขาด  เพราะมันจะกัดเลย   อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะคับ

ส่วนเรื่องแท้ไม่แท้  ส่วนตัวผมดูหน้าแล้ว  แท้แน่นอน 

เห็นหลายๆท่านเลี้ยงหลายตัวแล้วชอบ เพราะผมก็มีอยู่ 2 หล่อ 1สวย จังหวะดีๆ อาจหามาเพิ่ม อีก 1 หล่อ 1 สวย

โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Saturday, 22 March 2008, 07:28AM
  ไม่เคยขายเลยสักตัวค่ะ และไม่มีฟาร์มด้วย ที่เลี้ยงเพราะมีพี่ชายนำมาปล่อยไว้ที่บ้านค่ะ
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Saturday, 22 March 2008, 07:31AM
  น้องทอง เค้าหน้านิ่ง ๆ จริง ๆค่ะ เวลามีคนแปลกหน้ามา แต่ยังไม่ดุเลยเน้น ไม่ดุเลย ไม่มีประสบการณ์เลี้ยงบางแก้วค่ะ (หมาอื่นก้อไม่เคย) เลยสงสัย เพราะของคนอื่นในเวปหน้าตา ไม่เหมือนที่บ้านโดยเฉพาะน้องทอง
โดย คมสัน จ้อยลี - Saturday, 22 March 2008, 11:15PM
  สวัสดีครับ ออบหลวงครับ เป็นบางแก้ว แต่ไม่มีใบเพ็ด
ตอนนี้สี่เดือนกว่าจะห้าเดือนแล้ว อยากหล่อเหมือนพี่ๆจังเลย

ออบหลวง
โดย ข้าวตู ข้าวตัง - Sunday, 23 March 2008, 10:17AM

ดีใจจังครับที่ได้รู้จักสมาชิกที่ ๑.ใหม่ซิงๆ คือใหม่ในชุมชนนี้และใหม่แบบไม่เคยเลี้ยงบางแก้วเลย ๒.มีบางแก้วที่หน้าตาน่าสงสัยว่าใช่บางแก้วหรือไม่สองตัวเหมือนกันเลย ผมมีสองตัวครับชื่อข้าวตูและข้าวตัง มีใบเท็จ เอ๊ยใบPetทั้งคู่ครับ
โดย a a - Sunday, 23 March 2008, 05:18PM
  น่ารักทั้งคู่ค่ะ และอยากถามว่าให้กินอะไรคะ ตัวใหญ่ดี คูก้า 4 เดือนแล้วยังไม่ค่อยโตเลย ไม่รู้เป็นเพราะเคยเป็นลำใส้อักเสบตอน 2 เดือนรึเปล่า เพราะนอนโรงบาลเป็นอาทิตย์  ข้าวตูกะข้าวตังน่ารักดีคะ
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Sunday, 23 March 2008, 09:53PM

หวัดดีข้าวตังกะข้าวตูค่ะ น่ารักจัง  ออบหลวงกะคูก้า ค่ะ เลี้ยงทองกะเงิน นี่ให้กินอาหารเม็ดแล้วก้อมีตับ บ้าง ปลาป้างผสม บางมื้อก้อกินข้าว กินวันละสองมื้อ บางวัน ก้อมีขนมหวาน อ้วนจนคุณหมอบอกว่าต้องเสริมแคลเซียม ไม่เข้าใจเช่นกันว่าทำไมกินทุกอย่าง ทุกอย่างจริงๆ กาแฟร้อน ฝรั่ง แตงกวา มะม่วง ชมพู่ และอีกมากมาย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew