คูก้าไม่ยอมกินอาหารเม็ด
โดย a a - Friday, 21 March 2008, 06:17PM

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะไม่ชอบหรืออะไร ให้อาหารเม็ดไม่ยอมกิน หรือว่ายังเด็ก ให้อาหารกระป๋องก็ไม่ค่อยจะกิน  มีอาหารเม็ดยี่ห้ออะไรที่บางแก้วชอบกิน หรือให้กินอะไรดี อยากจะขุนให้อ้วนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ตอบ: คูก้าไม่ยอมกินอาหารเม็ด
โดย โมโจ คนกำแพง - Friday, 21 March 2008, 06:48PM

โมโจตัวแสบเราเมื่อก่อนก็ไม่กิน แต่ที่กินเพราะอิจฉาแมวเห็นเราดีกับแมวให้อาหารแมวดังนั้นโมโจตัวแสบเลย.......แต่นแตนแต้น "กินอาหารเม็ดของแมวซะงั้น!!!"

(ในภาพตัวเลอะมากมองดีๆจะเห็นแมวอยู่ด้านหลัง)

โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Friday, 21 March 2008, 07:07PM

ข้าวเหนียวผมกินแต่อาหารเม็ด พยายามอย่าให้อาหารและขนมของคนแก่สุนัขเพราะเขาจะติดใจอาหารของคนจะไม่ค่อยกินอาหารเม็ด  

เคยลองให้อาหารของคนวันนั้น ข้าวเหนียวไม่ค่อยกินอาหารเม็ดเลยลองเอาไปใช้ดูนะครับเพื่อคูก้าจะได้อ้วนๆ

โดย เพียงมณี . p l + y - Friday, 21 March 2008, 07:24PM

ลองดูนะคะ ยี้ห้อนี้หมูน้อยกินมาตั้งแต่ 2 เืดือนคะ แล้วก็ คลุกด้วยไข่ ต้ม หรือไก่ต้มสุกบ้าง
นม uht บ้่างก็กินดีนะคะไม่ค่อยอู้ แล้วโภชนาการก็ครบถ่ายเป็นก้อนเก็บง่าย แล้วไม่ต้องเสริม อะไรอื่นๆเลยคะ

โดย hudiny bangkaew - Friday, 21 March 2008, 07:35PM

เรื่องอาหารเม็ดนี่พูดยาก  ขึ้นอยู่ว่าให้แต่เด็กๆ เค้าชอบกินแบบไหน อาจลอง หลายยี่ห้อ  ลองเอาอาหารเม็ดยี่ห้อเดิม  แล้ว  ใช้วิธีเอาโครงไก่ดิบ หรือ ต้มแบบนิดๆ พอเห็นเนื้อแดงๆ  สับ  แล้วผสมกับอาหารเม็ด เวลาคลุกก็เอาถุงพลาสติกใส่มือ แล้วคลุกพร้อมทั้งบี้ๆบีบๆ ให้โครงไก่สับ เข้ากับอาหารเม็ด ราดน้ำที่เอาต้มโครงไก่ราดไปนิดหน่อย รับรองน่ากินมาก แต่ถ้าสุดท้ายไม่ได้ผล  แนะนำให้กิน  บาฟ   ไปเลยหมดเรื่องกินแน่นอน  เลือกซื้อโครงไก่  ตามซุปเปอร์มาเก็ต  อย่าเสี่ยงไปซื้อตลาดเพราะแมลงวันตอมเยอะ  
โดย a a - Sunday, 23 March 2008, 04:16PM

ขอบคุรทุกท่านที่ให้คำแนะนำ จะนำไปลองใช้ดู คูก้าจะได้อ้วนซะกะที

โดย ข้าวตู ข้าวตัง - Sunday, 23 March 2008, 05:27PM

ขอขอบคุณด้วยคนครับ เพราะข้าวตู-ข้าวตังก็เริ่มจะมีอาการเบื่อๆอาหารเม็ดแล้วเหมือนกัน ลองเปลี่ยนดูหลายยี่ห้อแล้วก็คล้ายๆกัน จะลองทำตามหลายๆวิธีดู

โดย hudiny bangkaew - Sunday, 23 March 2008, 09:33PM

ถ้าเค้าชอบกินยี่ห้อไหน ก็ให้กินไปตลอดนะคับ  อย่าเปลี่ยนอีก เพราะบางตัว  บางทีเปลี่ยน  อาหารเม็ด มักจะขนร่วงเหมือนกับผลัดขน ให้เห็น หรือถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ พอยี่ห้อใหม่แล้วเค้ากิน  ก็ให้กินไปตลอดเลยก็โอเค

เจ้าข้าวตู  ข้าวตัง  นี่ลูกเต้าเหล่าใคร เอ่ย...?

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew