รูปปลุกเสกของหลวงปู่มาก เมธาวี
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 18 March 2008, 04:21PM

หลวงปู่มาก เมธาวี ผู้ให้กำเนิด หมาบางแก้ว

ใครที่เลี้ยงหมาบางแก้ว สมควรจะมีไว้บูชาเพราะปลุกเสกมาแล้วเมื่อปีที่แล้วในงานผ้าป่าสามัคคี ของ สมาคมส่งเสริม อนุรักษ์ และพัฒนาสุนัขไทยพันธุ์บางแก้ว ในประเทศไทย มีอยู่ประมาณ 20 ใบ

ใครให้ชื่อ พร้อมที่อยู่ มาก่อน จะจัดส่งให้ตามลำดับ

โดยไม่คิดค่าบริการใด ๆ ทั้งสิ้น ผลบุญกุศลขอแผ่ส่วนกุศลแก่หลวงปู่มาก เมธาวี / สมาชิกชมรมคนรักบางแก้ว / และหมาบางแก้วทุกตัว ครับ

ตอบ: รูปปลุกเสกของหลวงปู่มาก เมธาวี
โดย เอื้อมพร สุริยา - Tuesday, 18 March 2008, 05:03PM

คงต้องขอรบกวนแล้วค่ะ  ขอความกรุณาส่งมาตามที่อยู่นี้นะคะ

คุณเอื้อมพร  สุริยา

สำนักงานที่ดินจังหวัดเชียงใหม่

ศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่

ถนนโชตนา

อ.เมือง

จ.เชียงใหม่

50300

ขอบพระคุณมากค่ะ

ตอบ: รูปปลุกเสกของหลวงปู่มาก เมธาวี
โดย hudiny bangkaew - Tuesday, 18 March 2008, 07:53PM
  ขอให้มีความสุขความเจริญมากๆนะคับ  คุณ  Patchara JARUTASNANGKUL  สิ่งนี้ท่านใดเลี้ยงบางแก้วไว้ควรมีไว้เคารพบูชาเป็นอย่างยิ่ง  เอาไว้กันบางแก้วดื้อด้วยแล้วยิ่งดี  *-*  
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Tuesday, 18 March 2008, 10:01PM

สวัสดีครับ คุณpatchara  ข้าวตังต้องขอรบกวนด้วยคนแล้วครับ ส่งมาที่หม่ามี๊ของผมได้เลยครับ

คุณเกณิกกา  สุกิจคานนท์

หจก.อัลตร้า โคลด์ คลีนิค  65/91 ซ.อาทรอุปถัมภ์ ถ.ประชาราษฎร์ สาย 1 แขวง/เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ 10800

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 19 March 2008, 08:32AM

สองท่านแรก คุณเอื้อมพร และคุณเกณิกกา จัดส่งให้เช้านี้ เมื่อได้รับแล้วกรุณาเข้ามาตอบรับด้วยนะ เผื่อหายไปจะได้จัดส่งให้ใหม่

คุณ hudiny ไม่ทราบว่ามีหรือยัง ? ถ้ายังเขินก็ส่ง message มาที่

อีเมล์ได้ บริการทุกระดับประทับใจชาวบางแก้ว

โดย พชร ธรรมตระกล - Wednesday, 19 March 2008, 09:48AM

พชร  ธรรมตระกล

รบกวนด้วยครับ

13 ซอย 17 หมู่บ้านเสรี1 ถนนเสรี 2 รามคำแหง 24

ตำบล หัวหมาก

เขตบางกะปิ

กทม 10250

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 19 March 2008, 10:55AM

คุณพชร จัดส่งให้วันนี้แน่ ๆ

โดย a a - Wednesday, 19 March 2008, 08:55PM

ช่วยส่งให้บ้างนะคะ คูก้าจะได้แข็งแรง

คุณอรบุษป์ เจียมปราชญ์

611 ซ.ลาดพร้าว 96

แขวงวังทองหลาง  เขตวังทองหลาง  กทม.10310

ขอบคุณคะ

โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Wednesday, 19 March 2008, 09:20PM

น้องข้าวเหนียวอยากให้คุณพ่อมีไว้บูชาด้วยครับ 

กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ เลขที่ 10 หมู่5 ต.ท่าช้าง

อ.เสาไห้ จ.สระบุรี 18160

ขอบคุณมากครับ                      

โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 19 March 2008, 11:10PM

ไม่ได้เขินอะไรคับ  พอดีมีแล้วได้มาตอนปีที่แล้วคับ  ขอบคุณมากๆคับ  รู้สึกว่าเคยเห็นรูปหลวงปู่ในเวปไหนไม่รู้นะคับ  แต่จำไม่ได้ว่าเวปอะไร เคยเซฟไว้เหมือนกัน  แต่เครื่องโดนไวรัส ไปที  ล้างแล้วลงใหม่ดันลืมเซฟไว้  มีรูปหลวงปู่ไว้ที่บ้าน หมามันจะกลัวกัน  ไม่ดื้อด้วย  แต่ซนเหมือนเดิม  *-*

เจอรูปนี้สวยดี  หมาของท่านใดก็แนะนำหน่อยนะคับ

โดย นินจา ตัวแสบ - Thursday, 20 March 2008, 12:24PM

ด้วยคนครับ  วสันต์  สามิภักดิ์  สำนักงานจังหวัดปราจีนบุรี  ศาลากลางจังหวัดปราจีนบุรี  ตำบลไม้เค็ด  อำเภอเมืองปราจีนบุรี  จังหวัดปราจีนบุรี  25230  ขอบคุณครับ  ขอให้หลวงปู่คุ้มครองท่านและบางแก้วของท่านด้วย

โดย Aor PP - Thursday, 20 March 2008, 03:23PM

รบกวนขอให้ช่วยส่ง รูปหลวงปู่มาก เมธาวี ผู้ให้กำเนิด หมาบางแก้ว ด้วยค่ะ เพราะที่บ้านอายุ 7 เดือนซนมาก ถ้าที่มีอยู่หมดแล้ว รบกวนช่วยแจ้งวิธีที่จะบูชาให้ด้วยค่ะ

ที่อยู่สำหรับติดต่อ

น.ส.พิรัชชา  ทุมมานนท์

40/1880 ม.ประชานิเวศน์ 3 ถ.สามัคคี ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

E-mail : aor_nosoda555@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ

โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Thursday, 20 March 2008, 03:49PM

โจโจ้รบกวนขอไว้บูชาบ้างนะครับ ส่งให้หม่ามี้ของโจโจ้ได้เลยที่

สุรัตนา  ศักดิ์ทองสิริ บริษัทโนเบิลมาร์เก็ตติ้ง จำกัด 40/29 หมู่ 5

ถ.กาญจนาภิเษก แขวงบางบอน เขตบางบอน กรุงเทพฯ 10150

รบกวนด้วยนะครับโจโจ้จะได้แข็งแรงไม่เจ็บป่วยบ่อย ๆ ให้แม่ต้องเป็นห่วง

ขอบคุณครับ

โดย พชร ธรรมตระกล - Thursday, 20 March 2008, 07:57PM
  ผมได้รับรูปแล้วครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ผมจะเลี้ยงและดูแลหมาบางแก้วอย่างดีที่สุดครับ และต่อไปในอนาคตผมก็จะเลี้ยงแต่สุนัขพันธุ์นี้เท่านั้นครับ พชร ธรรมตระกล
โดย hudiny bangkaew - Thursday, 20 March 2008, 09:28PM

อ่า............เห็นคนมาขอรูปปลุกเสกหลวงปู่มาก ส่วน ใหญ่จะพูดว่า  จะได้ไม่เจ็บป่วย แข็งแรง  เกิดท่านใดได้ไป  แล้ว  ลูกๆเจ็บป่วย  ผมจะซวยโดนด่าไหมนี่ดันไปบอกว่ามีไว้แล้วแข็งแรงไม่เจ็บป่วย ไม่ดื้อ แต่ซน   ล้อเล่นนะคับ *-*  ลูกๆทุกท่านจะแข็งแรงไม่ป่วยไม่ไข้จริงๆ  ก็อยู่ที่  ทุกๆท่านดูแลเอาใจใส่  ส่วนหลวงปู่  ยังไง  หลวงปู่คงช่วยแน่นอน  เป็นที่พึ่งทางใจได้ดีเยี่ยม  และ  สุดยอดเลยคับ  ยืนยัน
โดย Natta Suriya - Thursday, 20 March 2008, 09:36PM

ขอรบกวนด้วยคนนะคะ

ณัฐ  สุริยะ

165/122 สารินเพลส   ซ.รัชดา46

แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กทม.10900

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ ตาเขียว

โดย chamrus tubburi - Friday, 21 March 2008, 12:37PM

ขอด้วยน่ะครับ

กระป๋องกับแป้งอยากให้คุณพ่อมีไว้บูชาด้วยครับ 

จำรัส   ทับบุรี เลขที่ 60/14 หมู่6 หมู่บ้านพัธทรินทร์

ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ขอบคุณมากครับ         

โดย jutarmas juengsukcharoen - Friday, 21 March 2008, 01:43PM

อยากได้มากๆเลยค่ะ

ช่วยส่งมาให้ด้วยนะคะ

จุฑามาศ จึงสุขเจริญ

68/101 ถ.พระรามที่2 ซอย8 แขวงจอมทอง เขตจอมทอง ก.ท.ม. 10150

ขอฐคุณมากค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 21 March 2008, 02:20PM

ตามรายชื่อนี้ คุณจุฑามาศ จึงสุขเจริญ คุณวสันต์ สวามิภักดิ์  คุณกิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ คุณอรบุษป์ เจียมปราชญ์ คุณณัฐ สุริยะ และคุณจำรัส ทับบุรี  จะจัดส่งให้วันนี้ครับ แต่เกรงว่าจะติดวันหยุดเสาร์ อาทิตย์

เราคนไทย เลี้ยงหมาไทย มีน้ำใจแบบไทย ๆ

ช่วงนี้อากาศร้อนอบอ้าว ว่างๆเอาช่วยลดอุณหภูมิให้หมาบางแก้วด้วยการเอาน้ำแข็งสะอาดๆให้เขากินเล่น ก็จะช่วยให้เขาหายร้อนได้บ้าง

โดย นุช พื้นไทย - Friday, 21 March 2008, 03:42PM

ขอรูปนะค่ะน้อวข้าวปุ้นจะได้ไม่ดื้อ

นุชจรี พื้นไทย

บริษัทไทยพัฒนาประกันภัย

96/96 ม.4 ถ.พหลโยธิน

อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

ขอบคุณล่วหน้าค่ะ

โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Friday, 21 March 2008, 05:05PM

ไม่ทราบว่าได้จัดส่งรูปมาให้หม่ามี้ของโจโจ้หรือยังครับ ไม่เห็นมีรายชื่อของหม่ามี้เลยถ้าไงรบกวนส่งให้หม่ามี้ของโจโจ้บ้างนะครับ  ขอบคุณครับ

โดย a a - Sunday, 23 March 2008, 04:19PM
  ได้รับรูปหลวงปู่มาก แล้วนะคะ ได้เมื่อวานนี้ ขอบคุณมากคะ
ตอบ: รูปปลุกเสกของหลวงปู่มาก เมธาวี(ยังไม่ได้รับเลยค่ะ)
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Sunday, 23 March 2008, 10:28PM

สวัสดีค่ะ คุณ PATCHARA

รอจนถึงวันอาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้รับเลยค่ะ  รบกวนช่วยส่งให้ใหม่ได้มั๊ยค่ะ ขอเป็นที่ทำงานแล้วกัน เพราะที่อยู่ที่ให้ไว้คราวที่แล้วเป็นที่บ้านไม่ได้รับ

กรุณาส่งมาที่นี่นะคะ

คุณเกณิกกา สุกิจคานนท์

บริษัท เอ็นวายซาวยน์ จำกัด

1194 ซ.วชิรธรรมสาธิต 57 ถ.สุขุมวิท 101/1 แขวงบางจาก เขตพระโขนง กทม.10260

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  ถ้าได้รับแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 24 March 2008, 08:05AM

รายชื่อทั้งหมดข้างต้นเช้านี้จะจัดส่งให้

ส่วนคุณกณิกกา นั้นส่งไปแล้วแต่ยังไม่ได้รับก็จะจัดส่งไปให้ใหม่ ต้องขอโทษด้วย

งานสัปดาห์หนังสือที่ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์วันพุธที่ 26 ถึง......น่าจะมีการทำแสตมป์ ราคาประมาณ 120 บาท ใครสนใจไปทำแสตมป์รูปครอบครัว ยกโขยงไปถ่ายรูป หรือนำรูปคนรัก...หรือหมาบางแก้วไปก็ได้ เพราะเคยทำมาแล้ว

ถ้าสนใจรีบไปเช้าๆ โดยเฉพาะในวันหยุด ไม่เช่นนั้นคิวยาว รอกันนาน..............

โดย นินจา ตัวแสบ - Monday, 24 March 2008, 02:04PM

ได้รับเมื่อกี้เองครับ ขอบคุณมากครับ

โดย Natta Suriya - Monday, 24 March 2008, 09:50PM

ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณคุณ Patchara มากค่ะ ตาเขียว

โดย นุช พื้นไทย - Tuesday, 25 March 2008, 11:34AM

ได้รับรูปแล้วนะค่ะคุณPatchara  พึ่งได้รับวันนี้เองขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ข้าวปุ้นกำลังดื้อมากเลย ขอบคุณจริง ๆค่ะ

ตอบ: รูปปลุกเสกของหลวงปู่มาก เมธาวี(ได้รับแล้วค่ะ)
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Tuesday, 25 March 2008, 08:50PM

สวัสดีค่ะ K.patchara

เกณิกกา  ได้รับรูปหลวงปู่เรียบร้อยแล้วเมื่อตอนบ่ายวันนี้เองค่ะ  ขอบคุณมากนะคะ

โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Tuesday, 25 March 2008, 10:26PM

สวัสดีครับ  ผมบดินทร์  ศรีลุนช่าง

สถานีอนามัยท่าไฮ  ต.จำปี  อ.ศรีธาตุ  จ.อุดรธานี  41230

ตอนนี้เลี้ยงอยู่ 2 ตัว  อยากได้มาคุ้มครองหมาครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 26 March 2008, 08:52AM

จะให้ส่งที่ สสจ หรือที่สถานีอนามัยดี เอ้าส่งที่ สสอ.ดีกว่านะ

สสอ.ศรีธาตุ นี้มีคุณเสถียร ศรีแก้ว เป็นหัวหน้า ใข่มั้ย ?

แต่ก็รู้แค่ชื่อ บ่รู้จักนะ

โทร .042-382551 042-382460  เดาเบอร์โทรนะนี่ ถูกมั้ยล่ะ?

โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Wednesday, 26 March 2008, 08:53AM
  หม่ามี้ของโจโจ้ได้รับรูปหลวงปู่มาก เมธาวีแล้วครับ เมื่อวานนี้เอง ขอบคุณครับ
โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Wednesday, 26 March 2008, 08:42PM
  ได้รับรูปหลวงปู่แล้ว ขอบคุณมากครับ
โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Thursday, 27 March 2008, 09:30AM

ทำไมไม่ส่งมาที่ สอ.ท่าไฮเลยละครับ  กลัวหายไม่ได้รับ  ขอบคุณมากครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 28 March 2008, 07:55AM

ท่าไฮ อาจไกลไปจากตัวจังหวัด ขอให้รอน้องหน่อยนะเจ้า ส่งไปสักหนึ่งอาทิตย์แล้วนิค่ะ

โดย tanit maneephan - Friday, 28 March 2008, 08:58AM

สงสัยต้องรบกวนแล้วครับ เพื่อเจ้าตัวเล็กที่บ้านจะหายซ่า

ธนิต มณีพันธุ์

940/239 ซ.อุดมสุข 50  ถ.สุขุมวิท 103 แขวง บางนา เขต บางนา กรุงเทพฯ

10260 ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย Aor PP - Friday, 28 March 2008, 03:21PM

ไม่ทราบว่าจัดส่งให้แม่ moomee หรือยังคับ ขอไปเมื่อ 20 มี.ค. 51 คับ เพราะตอนนี้ผมซนมากคับ

ที่อยู่สำหรับติดต่อ

น.ส.พิรัชชา  ทุมมานนท์

40/1880 ม.ประชานิเวศน์ 3 ถ.สามัคคี ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

E-mail : aor_nosoda555@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ   แม่ moomee

โดย Aor PP - Monday, 31 March 2008, 04:20PM

ได้รับภาพแล้วค่ะ  ขอบคุณ คุณพัชรา มากค่ะ

น.ส.พิรัชชา ทุมมานนท์

โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Tuesday, 1 April 2008, 07:05AM
  ไม่ถึงอาทิตย์หรอกครับ  ได้รับแล้วเมื่อวาน ขอบคุณมากครับ
โดย tanit maneephan - Wednesday, 2 April 2008, 06:45PM

ได้รับภาพหลวงปู่แล้วครับ ขอบคุณอย่างยิ่ง

ธนิต มณีพันธุ์

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew