อยากรู้ว่าแถวสุราษฎร์ธานีและนครศรีธรรมราช มีคอกบางแก้วกี่คอก ครับ
โดย นัฐพงษ์ วุฒิพงษ์ - Tuesday, 18 March 2008, 09:30AM
  พอดีผมอยากได้บางแก้วมาเลี้ยงแต่ไม่รู้จะซื้อที่ไหม เลยไปดูตามงานแล้วก็ไม่ถูกใจเพราะเค้าไม่มีใบรับรองสายพันธุ เลยไม่กล้าซื้อเลยอยากรู้ว่าที่สุราษฎร์ธานีกับนครศรีธรรมราช มีคอกบางแก้วกี่คอก คอกชื่ออะไรบาง อยู่แถวไหน ราคาเท่าไร สายพันธุ์อะไร เบอติดต่อกลับคับ 
ตอบ: อยากรู้ว่าแถวสุราษฎร์ธานีและนครศรีธรรมราช มีคอกบางแก้วกี่คอก ครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 18 March 2008, 12:41PM

คุณนัฐพงษ์   ลองโทรไปคุยกับคุณพิทักษ์ 081-090-5045 หรือเข้าเวปนี้ www.bangkaewhotspring.com คอกนี้กำลังโชติช่วงชัชวาลอยู่ที่ระนอง แถวๆในเมือง ต.บางนอน

สุนัขบางแก้วเค้าได้ถ้วยมาก็พอสมควร มาตรงจากพิษณุโลกหลายสาย

นายหัวพิทักษ์ ท่านเป็นเจ้าบุญทุ่มทุ่มซื้อหมาไปหลายอยู๋ หรือเอาเป็นว่าเข้าไปดูในเวปเค้า รับรองไม่มีค่านายหน้า คุยดีๆอาจได้ฟรี ?

ตอบ: อยากรู้ว่าแถวสุราษฎร์ธานีและนครศรีธรรมราช มีคอกบางแก้วกี่คอก ครับ
โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 18 March 2008, 01:16PM

ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ช่วงนี้ไม่มีลูกสุนัขเลยครับ เป็นช่วงท้ายๆของปี ลูกสุนัขคงหายากและราคาค่อนข้างสูง ทางที่ดีรอช่วงลูกสุนัขเยอะๆจะเลือกได้ดีครับ แม่พันธุ์ของผมที่มีอยู่ก็ยังไม่เป็นฮีท น่าจะอีกสี่ห้าเดือนแหละครับ และก็ยังไม่แน่ว่าจะมีจำนวนเท่าไรเพราะส่วนใหญ่บรีดหมาเพื่อเข้าสนามมากกว่าบรีดเพื่อขาย แต่บางครั้งก็เลี่ยงไม่ได้ ต้องขายเพื่อนำเสนอบางแก้วดีๆออกสู่สังคม และเพื่อลดภาระที่ต้องเลี้ยงเองทั้งหมด ค่าอาหารในยุคน้ำมันแพงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน ถ้ามีห้าสิบตัวคิดเล่นๆวันละ สามสิบบาท/ตัวสงสัยจะหมดสนุกซะก่อนครับ
โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 18 March 2008, 01:31PM

ฝากมาให้ชมเล่นๆครับ อายุ 1.5 เดือน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew