แนะนำตัวค่ะ
โดย Natta Suriya - Monday, 17 March 2008, 10:08PM

สวัสดีค่ะ...น้องใหม่มาแนะนำตัวค่ะ ชื่อเกาลัดนะคะ ตอนนี้เกาลัดอายุขวบกว่าๆแล้วค่ะ สับสน

ตอบ: แนะนำตัวค่ะ
โดย คมสัน จ้อยลี - Monday, 17 March 2008, 11:11PM
  น่ารักสุดๆเลยครับ ขนฟูเชียวยักคิ้ว
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 18 March 2008, 12:51PM

ถ้าเป็นคนเหนือต้องขอพูดว่า  งามแต้ ๆ งามหลาย ยักคิ้ว

ไม่ทราบว่าได้มาจากคอกไหน พ่อแม่ สายใด  นิสัยเป็นไง ดื้อ ซน ดุ หวงของ รักบ้าน ?เท่ 

ยิ้มสวย ๆ สะอาด อย่างนี้ สงสัยว่าเจ้าของคงตามใจเค้าเสมอ ยิ้ม

โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Tuesday, 18 March 2008, 02:15PM
  ใช่เกาลัดกับเกี๊ยวซ่าไหมเอ๋ย ช่วยเอารูปตอนเด็กมาดูอีกทีครับ
โดย Natta Suriya - Wednesday, 19 March 2008, 10:05PM

เกาลัดเดินทางมาจากพิษณุโลกเลยค่ะ คนที่พามาเค้าบอกว่าหลับมาตลอดทาง พอถึงกรุงเทพก็ตื่น...พอออกมาจากกรงก็...กัด กัด กัด

โดย Natta Suriya - Wednesday, 19 March 2008, 11:08PM

เกาลัดไม่รู้จักกับเกี๊ยวซ่าค่ะคุณบดินทร์

เกาลัดชอบนั่งรถเที่ยวค่ะ...มีที่นั่งประจำตัว...หล่นซ้ายที ขวาที ไปตลอดทาง

โดย Natta Suriya - Wednesday, 19 March 2008, 11:14PM

กะมีที่นอนประจำตัวด้วยค่ะ...ไปตากแอร์เย็นๆ

สงสารเค้าก้อตอนที่เค้าตัวโตแล้วยังพยายามจะขึ้นไปนอนที่เดิมอยู่ค่ะ กัดฟัน

อ่อ...เกาลัดทั้งดื้อ ทั้งซนค่ะ ดุเป็นบางครั้งกะบางคน แต่ไม่ค่อยหวงของค่ะ

โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Thursday, 20 March 2008, 01:56PM

มาจากฟาร์มอะไรครับ  ลูกเต้าเหล่าใครเอ๋ยสวยมากครับ  ตั้งแต่ดูบางแก้วในเวปมามีเกาลัดนี่ละสวยถูกใจ   ช่วยบอกด้วยครับขอบคุณล่วงหน้า

โดย Natta Suriya - Thursday, 20 March 2008, 10:05PM

ขอบคุณทุกคนที่ชมค่ะ ตาเขียว

เกาลัดเป็นลูกของแม่ลำดวน ส่วนชื่อฟาร์ม ต้องขอไปดูในใบเพ็ดก่อนนะคะ

นิสัยเกาลัดก็เป็นแบบที่บอกไว้ค่ะ ดื้อ ซน ดุบ้าง ไม่ค่อยหวงของ แต่เกาลัดค่อนข้างเลือกอาหารค่ะ บางครั้งไม่ชอบก็ไม่ทานเลย...อยากให้เค้าอ้วนๆกว่านี้ทำอย่างไรดีคะ หรือว่าช่วงนี้เค้าอยู่ในช่วงผลัดขนก็ไม่ทราบค่ะ

ขอถามผู้รู้อีกเรื่องค่ะ...ที่ขนอ่อนๆบริเวณหลังหูเค้า ชอบพันกันเป็นก้อน ต้องทำอย่างไรถึงจะไม่เป็นคะ ไม่ทราบว่าคนอื่นมีปัญหาแบบนี้บ้างป่าวคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew