พาน้องหมาไปออกสังคม (Socialize)
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:24PM

ด็อตเน็ตอายุเกือบ 4 เดือนแล้ว  ฉีดวัคซีนไปครบ 3 เข็ม   พอจะมั่นใจได้ว่า ไม่ติดโรคง่ายๆ

วันนี้เลยพาไปเที่ยว แมโครบางกะปิ

ตอบ: พาน้องหมาไปออกสังคม (Socialize)
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:20PM

เป็นการพาออกสังคมให้คุ้นเคยกับเสียงและวัตถุประหลาดต่างๆ

ตอบ: พาน้องหมาไปออกสังคม (Socialize)
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:21PM

ให้คุ้นเคยต่อเสียงคลื่นเสียงลม

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:23PM

เสียงน้ำซัดฝั่งริมคลองแสนแสบด้านหลังแมโคร

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:26PM

ฝึกจิตให้มั่นคงกับภาพหลอนในกระจก

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:27PM

ฝึกปีนเขาสูง

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:28PM

ฝึกกระโดดข้ามห้วย

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:29PM

ไม่ไหวพ่อ  มันเสียว

ขอคลานข้ามดีก่า

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:30PM

เหนื่อยจัง

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 March 2008, 09:34PM

ขอจบด้วยภาพสุดท้าย   เผื่อขายให้แมโคร

มิตรแท้  แน่นอน  คือ บางแก้ว

หนึ่งเดียวในใจคุณ

โดย leo ubon - Sunday, 16 March 2008, 10:24PM

เคยพายอด ซัน ไปร้านนอาหารด้วย แต่เป็นของเพื่อนนะเขาเลยให้เข้า เขาก็ไม่วุ่นวาย จะนอนคอย ประมาณว่าชอบห้องแอร์ และก็เคยไปซื้อของที่เซเว่น แล้วเขาตามไปด้วย เขารู้สึกงง ..แต่โชคดีที่เป็นหมาตัวผู้ที่ไม่ฉี่เรี่ยราด จับจองทุกอย่างเป็นเจ้าของ แค่ตามเจ้าของเท่านั้น

ในรูปพาข้าวจี่ไปเดินเที่ยวงานและฟังคอนเสิร์ต ข้าวจี่จะไม่กลัวเสียงดัง ฟังดนตรีได้ ขอให้ออกจากบ้านไปกับเจ้าของ ไม่ต้องใส่โซ่จูงค่ะ ไม่ต้องเรียกก็จะมองหาเจ้าของตลอดเวลา คนที่รู่จ้กบางแก้ว จะไม่ห่วงเพราะไงก็ตามเจ้าของแน่นอน จนสามารถกับบ้านได้ถูก

โดย คมสัน จ้อยลี - Sunday, 16 March 2008, 11:00PM
  ยังไม่เคยพาออบหลวงออกไปข้างนอกเลยครับ เพราะส่วนใหญ่จะมีแขกมาที่บ้านตลอด เลยคุ้นเคยกับคนไปโดยปริยาย จะมีบ้างที่มีคนไม่คุ้นแล้วเข้ามาที่บ้าน พวกก็เล่นเดินขนฟูขนพองไปหาเค้าเลย โชคดีที่พ่อเค้าอุ้มไว้ทัน ไม่งั้นอาจจะมีเลือดได้
ชอบรูปด็อตเน็ตอยู่ในรถเข็นจัง น่ารักมากๆครับ
โดย Dotcom \M/ - Monday, 17 March 2008, 06:25AM

ความคิดเห็นที่ 19

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชม

ด็อตเน็ตเป็นเพศเมีย  เป็นสมาชิกใหม่ของบ้านรักษ์บางแก้ว

ซื้อมาจากลพบุรี   กะจะให้เป็นแฟนด็อตคอมคนใจเหงา

จากคุณ : vichien_b - [ 17 มี.ค. 51 06:19:40 ]

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J6429097/J6429097.html
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 17 March 2008, 09:08AM

เยี่ยมมากเลยครับพี่วิเชียรที่พาเจ้าด็อตเน็ตออกสังคม เพื่อฝึกจิตประสาทของเจ้าด็อตเน็ตเป็นวิธีการที่ดีครับ  เมื่ออังคารที่แล้วผมก็พาเจ้ากาก้าออกเที่ยวตลาดนัดข้างโลตัส เพื่อเป็นการฝึกจิตประสาทและพบกับสิ่งแวดล้อมใหม่ๆ เพราะปลายเดือนนี้เจ้ากาก้าต้องลงสนามประกวดแล้วครับ ผลก็เป็นที่น่าพอใจในระดับหนึ่งครับยังต้องฝึกกันไปเรื่อยๆ ครับ

โดย นินจา ตัวแสบ - Monday, 17 March 2008, 10:05AM

นานแล้วลืมไปเลยว่า อยู่บางกะปิ  บ้านผมอยู่ตรงข้ามแมคโครเข้าซอยไป  อยากไปเที่ยวบ้านดอทคอมบ้างได้ไหมครับ

โดย Dotcom \M/ - Monday, 17 March 2008, 09:50PM

ผมอยู่ ถ.นวมินทร์ ซอย 40 ครับ

ว่างๆ เชิญแวะมาได้เลย   แต่ช่วยโทรมาก่อน   อาจไม่ค่อยได้อยู่บ้าน  ดูเบอร์โทรได้ที่ http://www.trizthailand.com/elearning/user/view.php?id=2&course=1

หรือลองพานินจามาแมโครเช้าวันอาทิตย์ซิครับ  อาจจะได้เจอกัน  เพราะพยายามพาสมาชิกที่บ้านผลัดกันไปทุกวันอาทิตย์อยู่แล้ว  จะได้พามาออกสังคมด้วยกัน  เพราะถ้าพามาที่บ้าน   มีหวังโดนเห่ากระจาย มารร้าย

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 27 March 2008, 07:33PM

วันเสาร์อาทิตย์นี้   อาจพาด็อตเน็ตไปออกสังคมที่งานประกวดสุนัขของสมาคมพัฒฯ ที่ ซิตี้บางนานะครับ ถ้าว่างก็เชิญนะครับ ที่28-30มี.ค.51

ไม่ทราบว่า คุณตุ๊แห่งบ้านภาพร กับ คุณเอแห่งละโว้บางแก้ว จะพาลูกๆมาวันไหน   จะได้พาด็อตเน็ตไปทักทายพ่อแม่และพี่น้องมันหน่อย

และอยากให้คุณตุ๊กับคุณเอช่วยอบรมมันหน่อย   ตอนนี้ มันดื้อสุดๆ  ไม่ยอมอยู่นิ่ง   ชอบกระโดดไปแช่ในอ่างน้ำดื่ม   ตัวเปียกมอมแมมทุกวัน

ถ้ากำหนดวันกันได้   จะได้เชิญชวนสมาชิกท่านอื่นๆพาลูกๆไปออกสังคมที่งานด้วย

http://www.bangkaew.com/dotnet

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 27 March 2008, 10:36PM

เจอกันวันอาทิตย์ที่ ๓๐ มี.ค. ๕๑ ครับพี่ไปแน่นอนครับลพบุรีเอาไปลงประกวดทั้งหมด ๘ ตัวครับพี่ ยังไงเพื่อนๆ สมาชิกใครว่างไปช่วยเชียร์บางแก้วด้วยนะครับ

โดย Leng Da' MaN - Friday, 28 March 2008, 12:14AM

ให้ผมเดาไปกักตุนโครงไก่ใช่ไหนคร๊าบบ เคยเห็นขายอยู่แพ็คเบ่อเร่อ

ตอนนี้ผมก็พยายามจะให้เจ้าตัวเล็กที่บ้านกินดิบๆกับเค้าเหมือนกัน

แต่ติดปัญหาครับ..............ไอ้ตัวเล็กก็จะกินอยู่หรอก แต่ที่ไม่ผ่าน

คือคนที่บ้านนะครับ...

สกปรกมั่งละ น่ากลัวมั่งล่ะ เดี๋ยวดุกลายเป็นหมาป่าจริงๆมั่งละ

สุดท้ายเลยหยวนๆกินอาหารเม็ดไปก่อนละกันนะลูกนะ 555

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 28 March 2008, 04:28AM
  ..ขอบคุณคุณเอ ครับ จะพาไปช่วงเช้า  รถจะได้ไม่ติด   และ ตอบคุณ kem รายละเอียดของงาน จริงๆแล้วมันควรจะอยู่ที่เว็บสมาคมพัฒน์ ที่ http://www.kcthailand.com    แต่ไม่รู้ว่าเว็บเขาถูกใครยึดไปแล้ว  ไม่มีข่าวอัพเดท  แม้กระทั้งข่าวเชิญประชุมใหญ่ของสมาคม  ต้องเอาไปฝากไว้เว็บอื่นหมด   อ่านรายละเอียดของงานได้ที่ http://www.petnews2005.com/images/intro_1157087441/schedule.pdf
ขอเชิญชมและร่วมส่งสุนัขเข้าประกวดในงาน
1st Toy Dog Club Of Thailand ( TDCTH )
3 rd Shetland Sheepdog Club Of Thailand ( SSCTH )
4th Terrier Club Of Thailand ( TCTH )
Group 8 Specialty, Group 5 Specialty 2 งาน Group 9 Specialty 2 งาน
วันที่ 28,29 และ 30 มีนาคม 2551 ณ Bangna Hall ( ชั้นใต้ดิน ) ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า บางนา
กรรมการตัดสิน ( Judges )
1.Mr.Fred Dewsbury ( Canada ) 2. Mrs. Joan Beech ( Canada )
3.Mr.Thomas Lim Yao Huang ( Singapore ) 4. Mr .Chang Han Chang ( Taiwan )
5.Mr.Peerapong Pisitwuttinun ( Thailand )
March 30,2008 ( 1st TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW )
Ring 2  10.30-12.30 Group 5 Specialty J.4
16.00-18.00 Group 5 J.3
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 28 March 2008, 04:42AM

ตอบคุณเล้ง   สุนัขฝึกให้กินโครงไก่ดิบตั้งแต่เล็กไม่มีปัญหาครับ  เพียงแต่ต้องเอามาสับให้ละเอียดหน่อย  แยกส่วนที่เป็นมันทิ้งไป  ธรรมชาติดั้งเดิมของสุนัขก็ไล่กินนกกินไก่ในป่าอยู่แล้วครับ   ผมไปซื้อที่แมโครอาทิตย์ละหลายโล   เผื่อทั้งตัวใหญ่ด้วย   เรื่องกินแล้วดุ  คงไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่     แต่ระหว่างกินจะดุ  คงเป็นแน่  เพราะมันอร่อย  ทำให้หวงของกินมากกว่าปกติ    ขนาดปิงปองไปข้างๆด็อตเน็ตร้องหงิงๆจะขอกินบ้าง(อย่างสุภาพ)   ไม่ได้เข้าไปแย่งน้อง    ก็ยังโดนด็อตเน็ตหันมาแยกเขี้ยวขู่จะงับจมูกเอา  ปิงปองเลยโต้กลับด้วยความโมโห   กดน้องไปกองอยู่กับพื้น  ร้องเสียงหลง  ด็อตคอมวิ่งเข้ามาจะช่วย  เลยต้องรีบแยกมันก่อน    สรุปคือ  อย่าให้อาหารมันพร้อมกันโดยไม่ได้แยกบริเวณ  มันดุแน่ตอนกินโครงไก่ดิบ

ดูรายละเอียดที่ Bangkaew and BARF

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew