เพื่อนใหม่
โดย Kate Kijjaharn - Tuesday, 11 March 2008, 12:22PM

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ชื่อ พัด ครับ มีพี่ชื่อเพชรครับ

ผมซนมากมาก กัดทุกอย่างแม้กระทั่ง ก้อนดิน ก็นำมากัดเล่นครับ

แต่ไม่ใช่เจ้านายผมไม่เลี้ยงข้าวผมนะครับ ผมกินข้าวอิ่มทุกวันครับ

ตอบ: เพื่อนใหม่
โดย a a - Thursday, 13 March 2008, 06:30PM

ยินดีต้อนรับน้องพัด นะคะ กี่เดือนแล้ว พารูปมาโชว์กันหน่อย แล้วคนพี่เป็นบางแก้วไหมคะ  คูก้าก็กินดิน และหินเหมือนกัน หรือเป็นเพราะบางแก้วชอบ
โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Thursday, 13 March 2008, 07:30PM
  ข้าวเหนียวของผมก็เหมือน คูก้าและพัดเลยซนมากๆ ชอบเล่นน้ำด้วย ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Friday, 14 March 2008, 05:42AM

เป็นช่วงที่ฟันน้ำนมเริ่มหมดอายุ เลยทำให้มันปากอยากกัดโน่นนี่ เป็นกลไกทางธรรมชาติอย่างหนึ่งครับเพราะเจ้าของไม่พาไปหาหมอฟัน 55 พอฟันแท้ขึ้นก็จะเลิกแทะเปลี่ยนมาเป็นกัดและฟัดแทน
โดย Salinee Panitpong - Friday, 14 March 2008, 09:45AM

เจ้าตัวนี้ก้อชอบกัดและกินทุกอย่างค่ะ อายุได้สามเดือนครึ่ง บางครั้งก้อว่านอนสอนง่าย บ้างครั้งก้อดื้อสุดๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew