พาลูกสาวมาแนะนำค่ะ
โดย Dk M - Monday, 10 March 2008, 05:45AM

สวัสดีค่ะ พึ่งได้ลูกสาวมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

น้องข้าวเหนียวค่ะ

อายุได้ 2 เดือนแล้วค่ะ

แต่ว่า ตอนนี้ น้อง ข้าวเหนียวมีอาการไอ เหมือนมีอะไรติดคอ พยายามจะสำรอกออกมา แต่ไม่มีอะไรออกมานะค่ะ กลุ่มใจมาก กลัวเค้าไปทานอะไรแล้วเราไม่รู้ แล้วตอนนี้ก้อยังไม่ค่อยทานอาหาร คงยังเครียดอยู่ วันนี้เลยว่าจะพาไปหาหมอแล้ว

แล้วจะคอยมา อัพเดท นะค่ะ

ตอบ: พาลูกสาวมาแนะนำค่ะ
โดย Dk M - Monday, 10 March 2008, 05:47AM

เอารูปมาให้ชมเพิ่มค่ะ
โดย Dk M - Monday, 10 March 2008, 05:48AM

นั่งแล้ว ภาพยืนบ้าง
โดย Dotcom \M/ - Monday, 10 March 2008, 08:06AM

ยินดีต้อนรับสู่ชุมชนคนรักบางแก้วครับ

ข้าวเหนียวหน้าตาหล่อดีครับ

ต้องระวังเรื่องการกินของแสลงเข้าไป    เคยมีบางแก้วกลืนก้อนหินเม็ดใหญ่เข้าไป  แล้วถ่ายไม่ออก  ต้องให้หมอเอ็กซเรย์ผ่าตัด

ข้าวเหนียวมีขนเป็นเส้นยื่นยาวออกมากลางหลัง  คล้ายด็อตเน็ตเลย   สงสัยบรรพบุรุษเดียวกัน   ไม่ทราบลูกเต้าเหล่าใครครับ

ด็อตเน็ตอายุ 3 เดือนกว่าแล้ว   ให้โครงไก่สดดิบชิ้นใหญ่ไปแทะเล่นได้    กระดูกโครงไก่สดดิบจะไม่แข็งแตกเป็นคมเหมือนกระดูกสุก   ไม่แทงกระเพาะของสุนัข   ศึกษาได้ที่     http://thai-barf-club.pantown.com/

โดย Dk M - Monday, 10 March 2008, 09:39AM

น้องข้าวเหนียว เป็นลูกสาวค่ะ สวยแทนได้ไหม หล่อ เดี๋ยวกลายเป็นทอม
 อิอิ

เรื่องก้อนหิน เนี้ยแหละค่ะที่กังวลใจ เพราะที่บ้านมีลานดิน แล้วโรยด้วยหินนะค่ะ เวลาเค้าออกไปวิ่งเล่น ก้อเห็นชอบเอาหินมาเคี้ยว เนี้ย ยังไม่รู้จะทำไงดี

พอมีคำแนะนำบ้างไหมค่ะ

โดย a a - Monday, 10 March 2008, 08:38PM

น้องข้าวเหนียวดูหน้าตาเจ้าเล่หน้าดู  น่ารักคะ

โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Monday, 10 March 2008, 10:12PM

สวัสดีครับคุณ DK M ลูกชายผมก็ชื่อข้าวเหนียวอายุ 2 เดือนกว่าเพศผู้หน้าตาเหมือนกันเลย ตอนนี้ซนมากๆๆ ขอให้น้องข้าวเหนียวหายเร็วๆนะครับ
โดย Dk M - Tuesday, 11 March 2008, 11:07AM

พาน้องข้าวเหนียวไปหาหมอมาแล้วค่ะ

ปรากฏว่า ไม่ฉะบายยย อาการ ไอแค๊กๆๆแล้ว คากออกมาเหมือนมีอะไรติดคอเค้า คุณหมอบอกว่า นั่นคือการไอ แล้วเค้าต้องการขากเสลดออกมา เพราะถ้าเป็นอาการของอาหารติดคอ เค้าจะกินอย่างอื่นไม่ได้ กินแล้วจะอ้วกออกมาตลอด

ข้าวเหนียวของคุณ กิตติศักดิ์ น่ารักจังค่ะ ดูกำลังซนได้ทีเลย แต่ข้าวเหนียวของเก๋เนี้ยหละซิ พึ่งมาได้ไม่กี่วัน ตอนนี้ยังไม่ค่อยทานอาหารเลยค่ะ กลุ้มใจอยู่เนี้ยค่ะ ทำไงดี

ข้าวก้อไม่ค่อยทาน แถมมาเปื่อยอีก เฮ้ออออออออ

โดย bukbig krub - Tuesday, 11 March 2008, 04:32PM

หน้ารักมากๆค่ะ

โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Tuesday, 11 March 2008, 08:41PM

น้องข้าวเหนียวของคุณเก๋เป็นอย่างไรบ้างครับ อาการไอลดลงหรือยัง ขอให้หายเร็วๆนะครับ

โดย Dk M - Wednesday, 12 March 2008, 03:01PM

ตอนนี้น้องข้าวเหนียว ไม่ไอแล้วค่ะ น้ำมูกมีนิดหน่อย

แต่เรื่องทานเนี้ยหล่ะซิ ทานน้อยมาก บางทีเลยต้องจับยัดบ้าง กินน้อยเหลือเกิน

ใครพอมีวิธีแนะนำไหมค่ะ ว่าทำไงดี ให้เค้าทานได้เยอะๆๆบ้าง

ปล. ไปซื้อน้ำมันตับปลาของเด็ก ที่เค้าให้กินเพื่อเจริญอาหารมาให้เค้ากินด้วย เผื่อจะได้ทานเยอะขึ้น ไม่รู้ว่า จะได้ผลหรือเปล่า

โดย a a - Thursday, 13 March 2008, 06:48PM

คูก้าก็เคยไอ และกินน้อย ไปหาหมอหมอบอกมันระคายคอจากการกินดิน หิน ของแปลกเข้าไป ถามเรื่องกินนน้อย หมอเลยให้วิตามินนำเป็นขวดๆ ไม่ใช่ยามาบำรุง ให้กินกอนอาหาร ก็ทำให้คูก้ากินเยอะขึ้นจริงๆ ลองถามคุณหมอนะคะ
โดย Dk M - Friday, 14 March 2008, 10:19AM

เจ้าข้าวเหนียว ตอนนี้ ต้องเปลี่ยนชื่อ เอาเคล็ดแล้วค่ะ

เปลี่ยนเป็น ไข่ตุ๋น แล้ว อิอิ

จิงๆๆ ไม่ใช่เอาเคล็ดหรอกค่ะ เผอิญว่า ชื่อเค้าไปคล้ายพี่สะใภ้ (เหมียว)

เรียกที หันทั้งคน หันทั้งหมา คิคิ

พ่อเลยให้เปลี่ยนหน่อย คิดตั้งนาน จบที่

ไข่ตุ๋น

ส่วนอาการกินน้อยก้อกินเยอะขึ้นมาหน่อยค่ะ เล็มๆๆ เยอะขึ้น เหมือนเค้าห่วงเล่น

อาการต่างๆๆ ก้อไม่ค่อยมีแล้ว น้ำมูกน้อยลง

นี่กะว่า จะเริ่ม ฝึกเค้าแล้ว จะได้เป็นหมานิสัยดี

ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยววัน-2 วัน ว่าจะพาเค้าไปหาหมออีกที

จะได้ไปให้วัคซีนหน่อย มาอยู่ได้จะครบอาทิตย์วันเสาร์นี้แล้วนะค่ะ + กับป่วยด้วย

เลยต้องเลื่อนวันฉีดยาหน่อยนะค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew