...ขอคำแนะนำ มือใหม่...
โดย ข้าวตู ข้าวตัง - Sunday, 2 March 2008, 10:15AM

ประวัติและอาการครับ ...ไปมาแล้วครับผม ไปรับมาแล้วจากคุณตุ๊กตา แห่งบิ๊กบางแก้ว เป็นผู้ชายหนึ่งและผู้หญิงหนึ่งครับ ตั้งชื่อเรียบร้อยแล้วครับ ผู้ชายชื่อ "ข้าวตู" ผู้หญิงชื่อ "ข้าวตัง" ครับ ถือกำเนิดเมื่อวันที่ ๑๗ มกราคม ๒๕๕๑ ครับ ยังไม่ได้รับ Vaccine ผมเพิ่งมีบุญได้เลี้ยงบางแก้วเป็นครั้งแรก (แต่ตั้งใจจะเลี้ยงมานานแล้ว เพิ่งมีโอกาสครับ) ข้าวตูซนสุดๆไม่เคยอยู่นิ่งนอกจากตอนหลับ ขากางเกงขาดไปแล้วหนึ่งตัว เสื้อของเพื่อนที่ไปด้วยกันขาดอีกหนึ่งตัว (นี่แค่ระหว่างขับรถกลับบ้านนะครับ) ไม่รู้ว่าเป็นประเภท (Hyper Active รึปล่าว?) ส่วนข้างตังเรียบร้อยหน่อยสมเป็นกุลสตรี แต่พอถึงบ้านก็เอาเรื่องเหมือนกัน วิ่งสำรวจซะทั่วบ้านเลยครับ ถึงบ้านปุ๊บถ่ายปั๊บ ถ่ายเหลวๆ มีน้ำปนเล็กน้อย ไม่มีมูก ไม่มีเลือด กลิ่นปรกติดี ไม่มีกลิ่นเหม็นคาว ฉี่สีเหลืองค่อนข้างเข้ม ไม่มีอาการอาเจียน คลื่นไส้รึปล่าวไม่ทราบเพราะถามแล้วไม่ยอมตอบ (ได้แต่ส่ายหน้าไปมา) ผมให้กินอาหารสำเร็จของ Alpo สำหรับลูกสุนัข ดื่มนมกล่องรสจืด ดื่มน้ำสะอาด ไม่ได้เลี้ยงรวมกับใคร ตอนนี้นอนอยู่ในครัว มีกรงแต่ยังได้ให้เข้ากรง ไม่มีอาการซึมแต่อย่างใด

คำถามครับ ๑. ผมต้องปรับเรื่องอาหาร นม และน้ำดื่มหรือไม่? ถ้าปรับควรเป็นอย่างไรครับ? ๒. จำเป็นที่จะต้องให้กินยาหรือไม่ ถ้าจำเป็นต้องกินยาอะไรครับ?

ต่อจาก: ...ขอคำแนะนำ มือใหม่...
โดย ข้าวตู ข้าวตัง - Sunday, 2 March 2008, 06:16PM

ข้าวตูครับ กำลังงงงวยกับบ้านใหม่
ต่อจาก: ...ขอคำแนะนำ มือใหม่...๒
โดย ข้าวตู ข้าวตัง - Sunday, 2 March 2008, 06:19PM

ข้าวตังครับ กำลังเพลิดเพลินกับของเล่นชิ้นใหม่

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew