ตอบ: หมาบางแก้ว กลัวอะไร รู้กันไหมเอ่ย..........???????????
โดย hudiny bangkaew - Thursday, 6 March 2008, 12:57AM

อิอิ ....  กระถางหรือโอ่ง  ผมว่ากลัวยากคับ  ถ้ากระถาง หรือ โอ่ง ก้นตัน  ใส่น้ำไปสิคับ  เล่นแน่นอน  ลงไปแช่เลย  ส่วนเรื่องทัพพี ที่ว่ากลัว ก็อาจเป็นได้คับ เพราะของที่ถืออยู่ในมือเรา แล้วมันลอยไปลอยมาได้เอง  ตามความคิดของสุนัข  เค้ากลัว ของที่เคลื่อนไหว  ยิ่งมีเสียง  แสบแก้วหูนี่  วิ่งเลย  ยิ่งเป็นขวดแก้วด้วยแล้วเอาถูพื้น หรือ ตีพื้นเบา  นี่กลัวมากเลย  หรือ  ขวดลิตรพลาสติกน้ำอัดลม ตีรัวๆพื้นเลย  กลัวแทบอึราดเลย  แต่ในที่นี้ที่เอามาพูดถึง  ไม่ได้เป็นแนวทาง  ให้พวกขโมยนะคับ  หรือ พวกขโมยอยากลองก็ได้  เพราะถ้าไม่ใช่เจ้าของ  หรือ  คนที่เค้ารู้จัก  เค้าถอยจริง  แต่จะกระโจน  เข้ามากัดเลย  ผมเคยถูกเจ้าบางแก้ว  ข้างถนน  ที่คนเลี้ยงปล่อยมา  เคยลองแกล้งเล่น  เกือบโดนกัด  ดีที่ผมคว้าต้นคอส่วนหัวเค้าได้ทัน  ไม่งั้นคงได้เลือด  เพราะน่าจะ4-5ปีแล้ว  พูดถึงเรื่องจับบางแก้ว  อยากจะพูดถึงเรื่อง  เวลาสุนัขกัดกัน  เวลาแยกสุนัข  แต่เอาไว้คราวหน้าละกันเดวยาวไป 

แต่ไง  ร่ม  กลัวแน่นอน  แต่อย่าแกล้งเค้ามากนะ  เอาพอสนุกห้ามเค้าพอ  เดวดุมากไม่รู้ด้วยนะคับ   *-*

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew