สืบเนื่องจากการหาลูกบางแก้ว
โดย โบกี้ เกี๊ยมอี๋ - Wednesday, 27 February 2008, 05:42PM

จากที่เคยโพสไปว่าต้องการบางแก้วตัวผู้ ตอนนี้ขอ update ค่ะ ว่าหาได้แล้วแต่เป็นตัวเมีย ไปรับมาเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาโพสตอบ และที่โทรติดต่อมานะคะ

จริงๆ แล้วบางแก้วที่หาไม่ได้เลี้ยงเองค่ะ แต่ช่วยหาให้น้องคนนึง เค้าจะพาไปอยู่ด้วยกันที่สวนต่างจังหวัด (ตอนนี้ได้ไปแล้วสมใจ ท่าทางจะติดกันน่าดู) ส่วนที่บ้านตอนนี้นอกจากโบกี้ เกี๊ยมอี๋ ยังมีเด็กน้อยๆ อีก 5 ตัว ตัดใจแบ่งให้เพื่อนไป 1 ตัว (แต่ยังฝากเลี้ยงไว้) สรุปที่บ้านตอนนี้มีอยู่ 7 สนุกสุดๆ (กำลังจะมองหาบ้านใหม่ที่มีที่วิ่งเล่นเยอะๆ อยู่ค่ะ) ไว้ว่างๆ จะโพสรูปตัวแสบที่เพิ่มขึ้นมาให้ช่วยดูตัวค่ะ

ตอบคุณ hudiny ค่ะ โบกี้ไม่มีใบเพ็ดค่ะ (เจ้าของเดิมไม่ได้ทำไว้ให้ และในตอนนั้นไม่สะดวกที่จะไปทำเรื่องเอง) ส่วนเกี๊ยมอี๋มีใบเพ็ด (ไม่รู้ว่าปลอมหรือเปล่า) สรุปไม่แน่ใจสายพันธุ์ทั้งคู่ แต่ไม่ได้ใส่ใจมากค่ะ ถ้ามีลูกก็ตั้งใจจะเลี้ยงเองทั้งหมดอยู่แล้ว จึงไม่ได้ใส่ใจกับเพ็ดฯ และต่อไปก็ตั้งใจว่าจะทำหมันทุกตัวค่ะ

ตอบ: สืบเนื่องจากการหาลูกบางแก้ว
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:07PM
  คับผม  พอดีเห็นอยู่แถวปทุมเหมือนกัน  ถ้าอยู่ใกล้กัน  จะได้ขอไปชมสุนัขที่บ้านหน่อยนะคับ
ตอบ: สืบเนื่องจากการหาลูกบางแก้ว
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:12PM

พอดีช่วงใกล้ๆสิ้นปีนี้  จะให้ลูกเล็กผสมหน่อยนะคับ ทีบ้านก็มีตัวเมียแล้ว1ตัว แต่ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไร  จะซื้อมาใหม่ ก็หามาหลายที่แล้วไม่ถูกใจเลย  ที่สำคัญ  ระยะเวลาเอามาแล้วเลี้ยงไม่ทัน สิ้นปี
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:26PM

ว่าจะโชว์การสอนสุนัขที่บ้าน รูปจบดันขึ้นไปก่อน เอาใหม่ละกัน เริ่มด้วยเรียกมา

โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:27PM

ส่วนอันนี้ขอมือ  ขอมือนี่ง่ายมากทำได้แต่เด็กๆเลย
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:28PM

ต่อไปก็นั่งคอย
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:34PM
  รูปแรกที่เสนอไปคือ  โพสผิด  เป็นท่าที่แม่เค้าสอน บอกว่าช่วยแม่หน่อย  เค้าก็จะกระโจนไปหา  อันนี้เป็นรูปที่กำลังกระโจน
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:42PM

โพสยากจัง แต่พยายามอยู่ 
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:43PM

แต่สุดท้าย  ถ้าหาไม่ได้  ก็ต้อง ให้พี่มุกจ๋า  เป็นคู่กับมันนี่  ซะแล้ว  *-*
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 27 February 2008, 07:51PM

เกือบลืมไปคับ  ช่วงสุนัข เป็นสัด ไม่ว่าตัวผู้ หรือ ตัวเมีย  ควร  นำผ้าชุบน้ำทำความสะอาดที่   กะจู๋  กับ  จิ๋มน้อย  ของลูกๆของทุกๆท่านด้วยนะคับทุกวันช่วงเป็นสัด  เพื่อ ความสะอาด  แล้วก็ไม่มีเชื้อโรคสะสม  อย่ามัวแต่ไปกังวล  รำคาญ  กับเสียงร้องของเค้าอย่างเดียว  ความสะอาดก็เป็นเรื่องสำคัญ   แค่นี้  สุนัข  ก็แทบ จะไม่เป็นโรคทางเพศแล้ว  ไม่ต้องไปทำหมันด้วย 
โดย ข้าวปุ้น เฮเลน - Friday, 29 February 2008, 10:17PM

แจ้งข่าวให้คุณโบกี้ เกี๋ยมอี๋ ทราบข่าวน้องข้าวปุ้นหน่อยนะครับ

ตอนนี้ได้อยู่บ้านใหม่แล้ว อากาศก็คงจะดีมั้ง เพราะว่าอยู่ต่างจังหวัด แถมยังมีพื้นที่ให้วิ่งเล่นอีก(อนาคตอ่ะนะ เพราะตอนนี้ป๋าเค้าไม่ให้เล่นดิน เลี้ยงไว้ในบ้านครับ)

คนไปส่งน้ำตาเล็ด น้ำตาไหลเลย ..T_T..ได้แต่โทรถามทุกวันเลย ว่าเป็นไงบ้าง ได้ข่าวมาว่า กินเก่งมั๊ก.มาก

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew