เพิ่งเคยเลี้ยงสุนัข
โดย a a - Wednesday, 13 February 2008, 06:34PM
  ซื้อบางแก้วมาเมื่อวันอาทิตย์ 9 มค.ในราคา 4500 บาท อยู่ได้ 2 วัน ไม่สบาย พาไปหาหมอ เป็นลำไส้อักเสบ ตอนนี้อยู่โรงบาล โอกาสรอดน้อย  เข้าโรงบาลตั้งแต่วันที่ 11 แล้ว วันนี้อาการไม่ดีขึ้นเลย (น้องหมาชื่อคูก้า) คูก้าเกิด 19/11/50 ที่ขายสุนุขให้บอกให้เอาไปคืนจะรักษาเอง เมื่อวานพาไปเห็นสภาพที่อยู่ทำใจไม่ได้เหมือนมันจะโดนปล่อยให้ตายเลยพาไปอยู่โรงบาลอีกที สงสารคูก้ามากไม่รู้ทำไง
ตอบ: เพิ่งเคยเลี้ยงสุนัข
โดย Narisara Mongkonwongsakun - Thursday, 14 February 2008, 07:40AM

"มะลิ" ก็ขอให้น้องคูก้า  คุณ a a หายไวๆ นะค่ะ

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 14 February 2008, 02:57PM
  น่าสงสารจัง พี่หมีขอภาวนาให้หายด้วยเถอะ จะได้มาคุยเล่นกัน เอาใจช่วยนะ คูก้า หวังว่าเจ้าหมาน้อยคงได้รับรู้ว่ามีใครๆ ห่วงใยเยอะแยะเลย จะได้หายไวๆ แล้วมาบอกกันด้วยนะว่าหายแล้ว
โดย Surasak Moontreepakdee - Thursday, 14 February 2008, 04:26PM

ขอให้หายไวๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

โดย a a - Thursday, 14 February 2008, 07:24PM

อาการของน้องหมาคูก้า  ไม่มีอาเจียรแล้ว แต่ขับถ่ายปนเลือดอยู่ เวลาไปเยี่ยมก็กระดิกหางทักทางเลียมือ  แล้วสักพักก้นอนลงเหมือนหมดแรง ถ้าคูก้าหายเมื่อไหร่จะพามาแนะนำให้รู้จักนะคะ

โดย hudiny bangkaew - Thursday, 14 February 2008, 08:44PM

สู้ๆนะ คูก้า

ปัญหาที่ผู้เลี้ยงใหม่ ไม่ค่อยสนใจก็คือ สถานที่  ที่ไปนำสุนัขมา ผมแต่ก่อนเมื่อหลายปี ก็เคยเกือบ  แต่  โชคดีที่รอดมาได้  แล้วที่สำคัญ  เอาสุนัขมาแล้ว  รีบให้วัคซีน  น่าจะดีที่สุด

อย่างอาการที่คุณเล่ามา  คูก้า  ถ่ายเป็นเลือดปนด้วยแล้วซึมอีก  อันนี้  บอกยากคับว่าเป็นอะไร  ใกล้เคียงหลายโรค บางทีเค้าอาจจะไม่ได้เป็นลำไส้อักเสบ ก็ได้ ไม่ได้ว่าจะไม่ให้ไว้ใจหมอหมานะคับ  แต่ระวังไว้ก็ไม่เสียหาย โดยส่วนตัวผมว่า การเชื่อหมอหมาที่พาไปหาหมด อันนี้  ผมว่ามันก็ไม่ถูกเท่าที่ควร  ถ้าที่รักษาที่คุณพาไปไม่รู้จักหรือสนิทสนม  เสี่ยงมากๆเดวนี้  อันนี้ผมก็พูดตรงๆ  ตามประสบการณ์ที่ไปเจอมา  แล้ว ก็ เพื่อนๆอีก  หมอหมา จริงๆก็ไม่ได้รู้มากกว่าเราศึกษาดีๆเองหรอกคับ  ส่วนใหญ๋  ก็รู้แค่วิธีฉีดยา  กับ  ผ่าตัด แล้วก็  สวนก้น  บีบก้น  คอก  ส่วนใหญ่  รักษาเอง  ให้  วัคซีน  เอง  ไม่มีใครพาไปหาหมอหรอก  ยกเว้นจะต้องผ่าตัดอย่างเดียว

โดย Surasak Moontreepakdee - Sunday, 17 February 2008, 11:51PM
  หายไปหลายวัน น้องคูก้าเป็นไงมั้งครับ ดีขึ้นหรือเปล่า หรือว่าหายแล้วเอ๋ย อยากรู้อาการจังว่าเป็นยังไงบ้าง

ขอให้หายไวๆนะครับ
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Monday, 18 February 2008, 08:59AM
  พี่หมีอยากรู้จังเลย ว่าน้องคูก้าได้กลับบ้านหรือยัง หายแล้วใช่มั๊ย มารายงานตัวด้วยนะ
โดย a a - Monday, 18 February 2008, 06:23PM

คูก้ากลับบ้านได้แล้วคะ วันนี้จะไปรับกลับแล้ว อาการดีขึ้นมากเลย ร่าเริง แต่ผอมลงไปมากทีเดียว แล้วจะถ่ายรูปส่งไปแนะนำตัวนะคะ ขอบคุณที่เป็นห่วงนะคะ เพราะได้กำลังใจดีคูก้าเลยฮึดสู้

โดย Surasak Moontreepakdee - Monday, 18 February 2008, 08:29PM
  ดีใจด้วยนะครับ น้องคูก้า   แล้วอย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูด้วยเน้อ 
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 19 February 2008, 09:14AM

ขอให้หายแล้วหายเลยนะ น้องคูก้า ตอนนี้กลับบ้านแล้วก็กินให้เยอะๆ จะได้อ้วน ส่วนพี่หมีกินเก่งมากๆ แต่ไม่อ้วนเลย แต่แข็งแรงมาก หรือเป็นเพราะว่าพี่หมีกำลังเป็นหนุ่ม ขอให้น้องคูก้าแข็งแรงเร็วๆนะ แล้วเรามาอวดความหล่อกัน

โดย a a - Tuesday, 19 February 2008, 09:57AM

น้องคูก้ากลับมาแต่ทำไมชอบกินอึตัวเองก็ไม่รู้ กินยาก็เขย่าขวดนี่นา

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 19 February 2008, 11:40AM

กินจริงเหรอ ไม่เคยเห็นนะ ว่ากินของตัวเอง สงสัยน้องคูก้าจะช่วยคุณแม่ประหยัด เพราะว่าไม่นอนโรงบาลมาเปลืองสตางค์ แต่ก็ยังดีใจนะที่ได้กลับบ้าน อยากเห็นหน้าน้องคูก้าชัดๆจัง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew