หมานู๋หายมีใครเห็นบางค่ะ
โดย นุช พื้นไทย - Thursday, 7 February 2008, 09:15PM

หมาเราหายชื่อปุกปิ๊กน่ารักแต่ก็ดื้อมากเลย  คิดถึงจังเลย ใครเห็นช่วยบอกเราหน่อยนะ ตอนนี้เราเอามาเลี้ยงใหม่แล้วหล่ะ    แต่เรายังเลี้ยงพันธุ์บางแก้วเหมือนเดิมยิ่งเลี้ยงก็ยิ่งรัก หมาใหม่เราชื่อ ข้าวปุ่น (วันนี้เราโพสลรูปปุกปิ๊กที่หายไปให้ดูนะ )ขอบคุณคุณปิงปองนะค่ะที่แนะนำว่าโพสลอย่างไร 

แนบรูปให้แล้ว

(Edited by Pingpong (-_-)/ - พฤหัสบดี, 7 กุมภาพันธ์ 2008, 09:15PM)

ตอบ: หมานู๋หายมีใครเห็นบางค่ะ
โดย leo ubon - Thursday, 7 February 2008, 11:03PM

หมาหายไปไหนคะ  เจ้าของตามหรือเปล่า ปีใหม่นี้โชคดีมากที่ยอด ซัน กลับบ้านเองได้ เจ้าของก็ไปตาม 3 ครั้ง และภาวนาให้หมากลับมา ขอบคุณพระผู้เป็นเจ้า เค้าเก่งจริง ๆ  ถ้าปุ๊กปิ๊กไม่กลับมาก็ขอให้นายใหม่รักเขา แต่กลัวว่าจะเป็นหมาจรจัด คนไม่กล้าเลี้ยง ถ้านิสัยดี ก็คงรอดตัวไป คิดว่าเค้าน่าจะปรับตัวได้ แต่อยากให้เค้ากลับบ้านที่สุดเลย ขออวยพรให้เจอเร็ว ๆ ค่ะ

ตอบ: หมานู๋หายมีใครเห็นบางค่ะ
โดย นุช พื้นไทย - Saturday, 9 February 2008, 11:39AM

หาแล้วค่ะติดประกาศทั่วลพบุรีเลย แล้วก้อไปดูที่บ้านอาจารย์อุ๊ที่เขาเก็บหมาหลงทางไปเลี้ยงแล้วแต่ก็ไม่ใช้เป็นอีกพันธ์หนึ่งหลงมา 2 ตัวเลยสวยด้วย  ขอบคุณมากนะคุณleo ubon

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew