โชว์ตัวหน่อยครับ
โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Wednesday, 6 February 2008, 02:54PM

เรามีสุนัขบางแก้ว 2 ตัว ตัวผู้ชื่อเสือน้อย ตัวเมียชื่อลูกหมี สีน้ำตาล ทั้งคู่ วันที่ 6 - 7 กพ.2008 น่าจะคลอดลูก ขอโชว์ตัวหน่อยนะ

ตอบ: โชว์ตัวหน่อยครับ
โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Wednesday, 6 February 2008, 03:05PM

ตัวเมียชื่อ ลูกหมี
ลูกคอกที่แล้วน่ะ
โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Wednesday, 6 February 2008, 03:26PM

ถ้าสนใจก็ติดต่อได้นะ
ตอบ: ตอนหูตั้ง
โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Sunday, 10 February 2008, 02:56PM

นี่คือรูปลูกหมีคอกที่แล้ว ตอนนี้ใกล้คลอดเต็มทีล่ะ ยังไงลองดูนะ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 11 February 2008, 11:06AM

ขออนุญาติวิจารณ์หน่อย เจ้าเสือน้อยนี่กระ หรือจุด แต้ม มากไปหน่อยครับ ไม่ทราบว่าดุหรือเปล่า ? เพราะส่วนใหญ่ หมาบางแก้วที่มีจุด แต้ม กระ มาก เป็นสายเก่า ส่วนใหญ่ค่อนข้างจะดุ เหมาะสำหรับเลี้ยงไว้เฝ้าสวน เฝ้าไร่ โกดัง หรือบ้านที่ห่างไกลชุมชนดีกว่า ครับ

แต่ถ้าไม่ดุก็เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านในที่ชุมชนได้

ส่วนอื่นก็สวนดี โครงสร้างดี ค่อนข้างจะสี่เหลี่ยมจตุรัส ดีครับ อีกตัวเห็นแค่หน้าตาก็ชอบครับ น่ารักดี

ส่วนผมเลี้ยงไว้ 2 ตัวเช่นกัน ตัวเมียค่อนข้างเตี้ย ส่วนอื่นดีไปหมด ตัวผู้ค่อนข้างจะเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า ที่เค้าไม่นิยมเลี้ยง แต่เมื่อเลี้ยงแล้วก็ให้เฝ้าบ้านครับ สวยไม่สวยแต่เค้าทำหน้าที่เฝ้าบ้านได้ดีก็โอเคครับ

คุณทรงยศ สนใจหนังสือหมาบางแก้วรึไม่ ? ส่งให้ฟรีไม่มีเงื่อนไขครับ แต่ขอให้บอกที่อยู่ที่จะให้ส่งถึงคุณเท่านั้น

โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Friday, 15 February 2008, 08:27PM

ขอขอบคุณ คุณPatchara Jarutasnangkul ครับ  สุนัขตัวผู้และตัวเมียเป็นสายเก่าถูกต้องครับโดยมีสายพันธุ์จากพิษณุโลก ตัวผู้มาจากสายพันธุ์หลานโอเล่ มีนิสัยดุ แต่ค่อนฉลาด เฝ้าบ้าน ดีสุด ๆ ส่วนตัวเมีย มาจากสายพันธุ์จั่นเจา ซึ่งเป็นสายพันธุ์เก่าแก่ของจังหวัดพิษณุโลก ไม่ดุมาก แต่ความฉลาดมากกว่าตัวผู้ซะอีก สุนัขทั้ง 2 ตัว เป็นสุนัขที่เป็นที่รักของครอบครัวเราเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับหนังสือครับ ที่อยู่เราคือ 29/466  ซอยพระยาสุเรนทร์ 39  สามวาตะวันตก  คลองสามวา  กทม. 10510

โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Wednesday, 20 February 2008, 12:51PM

สุนัขบางแก้วของเราทั้ง 2 ตัว ล่าสุดมา UPDATE รูปภาพให้เพื่อนดูกันนะ  อาจไม่สวยน่ะ แต่อยากโชว์ให้ดูนะ คุยกันได้นะเรา มีเพื่อนเยอะ

โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Wednesday, 20 February 2008, 12:54PM

อีกรูป

โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Wednesday, 20 February 2008, 01:11PM

อีกรูป น่ะ

โดย ทรงยศ ธุรพันธุ์กิจโชติ - Thursday, 20 March 2008, 08:23AM

ขอแก้ไขที่อยู่นะครับ

ทรงยศ  ธุรพันธุ์กิจโชติ

29/466 ซอยหทัยราษฏร์ 39  สามวาตะวันตก  คลองสามวา  กทม. 10510

ขออภัยนะครับ สับสนน่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew