หน้าตาดูแล้ว บางแก้วไหมค่ะ
โดย เพียงมณี . p l + y - Monday, 28 January 2008, 02:15PM

ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะว่า ใช้บางแก้วไหม เพิ่งเลี้ยงครั้งแรกค่ะ แต่ไม่รู้จักบางแก้วเลย
ได้มาจากที่ฟาร์มที่กำแพงเพรชค่ะ อายุ 2 เดือน แล้วตอนนี้ 4 เดือนแล้ว
เิ่ริมดุแล้วละ ห่วงของมาก จะขู่คนแปลกหน้าทุกคนค่ะ แต่ฉลาดสอนง่ายและ ขี้อ้อนมากๆ
ช่วยติ หรือแนะนำหน่อยนะค่ะ 

ตอบ: หน้าตาดูแล้ว บางแก้วไหมค่ะ
โดย jitti r - Monday, 28 January 2008, 10:47PM

น่าจะเหล่ากอเดียวกัน บางแก้วแท้ร้อยเปอร์เซ็น.  ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง กับ น้องเรียว ลูก พ่อ ลิ่ว

ตอบ: หน้าตาดูแล้ว บางแก้วไหมค่ะ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 29 January 2008, 08:41AM

หน้าหล่อแบบนี้แหละ ซื่อๆแต่เจ้าเล่ห์แน่ ๆ ขอแสดงความยินดีที่ได้เข้ามาร่วมก๊วน ชมรมคนรักบางแก้ว อีกคน

ถ้าให้ดีลองดูช่องซ้ายมือ หน้าหลัก การดูแลเลี้ยงหมาบางแก้ว ยิ่งขี้ออ้อนมาก ๆ ก็อย่าใจอ่อนเอาใจเค้ามาก เดี๊ยวมันจะเสียนิสัยข่มเราเสีย  ยังไงก็กำหราบให้มันรู้ว่าเราคือ จ่าฝูงที่มันต้องเชื่อฟัง ขอให้มีความสุขในการดูแลหมาบางแก้ว แล้วอย่าลืมพาเค้าไปฉีดวัคซีน ตามกำหนดด้วยนะครับ

โดย เพียงมณี . p l + y - Wednesday, 30 January 2008, 07:56PM
  ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ก็กำลังตั้งหลักในการเรียนรู้ เรื่องหมาบางแก้วอยู่ค่ะ คงต้องมีอะไร
ร้อนใจมาถามอีกแน่เลยค่ะ ตอนนี้ที่กลัวที่สุดก็คือเขานิสัย เกเร จะพยามใจแข็งค่ะ
................................ ขอบคุณมากนะค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew