สายจูงจากญี่ปุ่น ใครจะฝากซื้อ
โดย salapao hakao - Wednesday, 23 January 2008, 10:40PM

ผมพ่อซาลาเปาครับ พึ่งกลับจากญี่ปุ่น ไปเจอสายจูงถูกใจมาก ราคาประมาณ 100 บาท เห็นที่บ้านเราราคาต้อง สามร้อยกว่าบาท เคยไปดูที่งานประกวดบางแก้วที่เดอะมอลล์ เลยไม่กล้าซื้อ คราวนี้เจอของถูกใจซื้อมาลองจูงดี ชอบมากมันมีระยะยืดหยุ่น เวลากระตุกเจ้าซาลาเปากลับ แล้วไม่หยุดกึก หรือผงะหงาย ดูมันชอบสายจูงอันใหม่นี้มากกว่าโซ่อันเก่า เพิ่งผลัดขนเสร็จ ช่วงนี้ผมกำลังขุนให้อ้วน พึ่งไปฉีดวัคซีนกันพยาธิหนอนหัวใจมา ชั่งน้ำหนักได้ 17.4 กก. (ก่อนฟาดข้าว) ตอนนี้เจ้าซาลาเปาอายุ 1 ปี 3 เดือนเริ่มดูล่ำๆ หน่อยแล้ว จากเดิมที่ผอมกะหร่อง เพื่อนๆ ช่วยบอกทีว่าน้ำหนักแบบนี้โอเคเปล่า

สำหรับสายจูง เดือนมีนาคมผมจะไปญี่ปุ่นอีก ใครสนใจบอกมาครับ จะซื้อมาให้ ราคาประมาณ 100 บาท มีแบบเส้นหนากับเส้นใหญ่ สำหรับลูกสุนัขขนาดเล็กน่าจะเหมาะ

พ่อซาลาเปา

ตอบ: สายจูงจากญี่ปุ่น ใครจะฝากซื้อ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 24 January 2008, 08:20AM
  ผมฝากซื้อสัก 5 อัน ช่วยบอกเบอร์บัญชืที่จะให้โอนเงินไปด้วยครับ  (เพื่อนเยอะครับ) ถ้าไม่สะดวกก็ 2 เส้นก็ได้ครับ
ตอบ: สายจูงจากญี่ปุ่น ใครจะฝากซื้อ
โดย โบกี้ เกี๊ยมอี๋ - Thursday, 24 January 2008, 08:54AM
  ฝากซื้อสัก 5 เส้นค่ะ แบบว่าที่บ้านมีอยู่ 5 ตัว ขอแบบเส้นที่แข็งแรงพอสำหรับบางแก้ว 3 ขวบ บ้าพลัง (รบกวนมากไปหรือเปล่าคะ) ช่วยบอกเบอร์บัญชีที่จะให้โอนเงินให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
โดย sumo kalamair - Thursday, 24 January 2008, 09:32AM
  หายหน้าไปนานเลยนะครับคุณพ่อซาลาเปา ที่แท้ไปอยู่ในดินแดนซากุระมานี้เอง เอารูปเจ้าซาลาเปามา update ด้วยบ้างนะครับอยากเห็นครับ ส่วนเจ้าซูโม่ กับกาละแมของผมอายุได้ 12 เดือนเต็ม
โดย โชติกา ขุนอาจ - Thursday, 24 January 2008, 11:07AM

สวัสดีคับ  ซาลาเปา ไอติมเองนะหายไปนานเลย

ไอติมก็อยากได้เหมือ่นกันฝากซื้อซัก 2 อันได้เปล่าคับ

แล้วจะให้แม่จ่ายตังค์ให้นะแล้วจ่ายยังไงบอกด้วยนะคับ

ส่งรูปมาให้หายคิดถึงคับผม

โดย sumo kalamair - Thursday, 24 January 2008, 11:21AM

ลืมใส่รูปให้ดูครับ

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 24 January 2008, 11:47AM

ฝากซื้อ 2 เส้นด้วยนะครับ คุณซาลาเปา เอาให้น้องมาลีและพี่ฟ้าใหม่ ครับ ยังไงก็บอกเลขที่บัญชีไว้เหมือนกันครับ

โดย waruwan H - Thursday, 24 January 2008, 04:30PM

ฝากด้วยคนค่ะ เอาเส้นเดียวพอ

เจ้าต้นเงินมีแล้ว เหลือก็แต่เจ้าลัคกี้

รบกวนบอกเลขที่บัญชีด้วยค่ะ

ว่าแต่จะรับของได้ทางไหนคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

โดย Surasak Moontreepakdee - Thursday, 24 January 2008, 04:52PM

ฝาก ด้วยครับ 1 เส้น รบกวนบอกเลขที่บัญชีให้ด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับผม

โดย **NinjA BatMaN** - Thursday, 24 January 2008, 07:41PM

รบกวนฝากซื้อสัก 2 อันนะจ๊ะ

แล้วขอเบอร์บัญชีด้วยจ้า  ตาเขียว

โดย salapao hakao - Thursday, 24 January 2008, 09:22PM

โอ้ว ... แม่เจ้า ไม่คิดว่าพ่อแม่พี่น้องจะสนใจกันขนาดนี้ นี่ถ้าผมรับออเดอร์หมดต้องโดนศุลกากรเล่นแน่เลย แล้วที่สำคัญไม่รู้จะมีพอหรือเปล่า

เอางี้แล้วกัน จะซื้อมาให้มากที่สุด เท่าที่หาได้ เงินยังไม่ต้องโอนมาครับ เดี๋ยวผมหาไม่ให้ไม่ได้จะยุ่ง เอาเป็นว่าหลังสิ้นเดือนมีนาคม จะมาบอกอีกทีว่าได้มากี่เส้น แต่มาดูอีกทีน่าจะ MADE IN CHINA ทางญี่ปุ่นสั่งผลิตครับ

ส่วนถ้าได้มาแล้วใครอยากได้เดี๋ยวมาหาวิธีอีกที อาจจะเป็นนัดเจอกัน พาน้องหมาขวัญใจของทุกคนมาชุมนุมกัน ลองสายจูงดู ถ้าชอบก็เอา ถ้าไม่ชอบก็ไม่เป็นไร ผมไม่ได้กะเอามาขาย เห็นว่าจูงแล้วดี ก็อยากแบ่งเพื่อนๆครับ

สำหรับรูปเจ้าซาลาเปาเดี๋ยวว่างจะถ่ายมาแบ่งกันดู ตอนนี้เริ่มดูได้แล้ว สองเดือนก่อนยังกับ ET 

พ่อซาลาเปา

โดย ประพีร์ อุมะวิชนี - Saturday, 16 February 2008, 02:36PM

เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ฝากซัก 2 เส้นนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ประพีร์

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Saturday, 16 February 2008, 07:13PM

ขอให้น้องฮัชด้วยนะคะ 1 เส้น ไม่รู้ว่าช้าไปหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ

น้องฮัช

โดย Sky Hight - Sunday, 17 February 2008, 09:54AM

เหอะๆ รู้สึกว่ายอดสั่งจะเยอะมากมาย ถ้าได้ผมขอเส้นนึง ไม่ได้ก็ไม่ว่ากันครับ ที่ว่านัดพบปะกันก็อยากไปนะ แต่อยู่ไกลงานเยอะด้วย ถ้ามีโอกาสก็จะไป

โดย นุช พื้นไทย - Monday, 18 February 2008, 11:21AM

ฝากหนึ่งเส้นนะค่ะ เพราะตอนนี้มีน้องหมา แค่หนึ่งตัว

ขอหมายเลขบัญชีด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย นินจา ตัวแสบ - Monday, 18 February 2008, 12:53PM

ผม ซัก 2 หรือ 3 หรือ 4 หรือ 5 เส้น ตามแต่ที่จะเอามาได้ครับ ขอบคุณครับ เอาแบบใหญ่มากที่สุด 2 อัน ครับ นอกนั้นแบบทั่วไป  ขอบคุณครับ

โดย อำพน พิทยาธรพิทักษ์ - Tuesday, 26 February 2008, 03:06PM

ผมเอาด้วยครับ 3 เส้นครับ แต่ของเป้นแบบกลาง1 ใหญ่2 นะครับ  

โดย Dotcom \M/ - Tuesday, 26 February 2008, 03:58PM

อยากได้สายจูงแบบยืดได้คล้องคอได้แบบที่ป้าชัชทำ

ใช้มาทนทานหลายปีจนจะขาดรุ่งริ่งแล้ว

ไม่ทราบมีใครทำขายบ้าง   ถ้ามี  ฝากซื้อ 3 เส้น

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2933

โดย tanit maneephan - Tuesday, 26 February 2008, 04:02PM

ฝากซื้อด้วยคน เส้นหนา 1 เส้นได้เมื่อไหร่e-mailบอกด้วยจะไปรับถึงที่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย ธนาศักดิ์ ว่องธนาพัฒน์ - Tuesday, 26 February 2008, 06:58PM

ฝากด้วยซัก 4 เส้นครับ สำหรับหมาเล็ก 2 หมาใหญ่ 2 ครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew