ต้องการ บางแก้ว มาเลี้ยง ด่วนครับ
โดย วิเชียร วิเชียร - Sunday, 20 January 2008, 12:10PM

สวัสดีครับ

พอดีผมต้องการสุนัขบางแก้วไปเลี้ยงครับ
ตอนนี้ผมเลี้ยง น้ำหวาน อายุ ตอนนี้ก็ 2 ปี 5 เดือนแล้ว เพศเมีย
ยอมรับว่าซนมากๆ แต่บ้านผมมีพื้นที่ได้อยู่อย่างอิสระ
ผมอยากได้ บางแก้ ตัวเล็ก กว่าน้ำหวาน และ อายุน้อยกว่าน้ำหวาน เพื่อมาเลี้ยงเป็นเพื่อนน้ำหวานครับ
เพราะ น้ำหวานชอบ ยืนเกาะริมรั้ว และบางครั้งก็ปีนกำแพงจะออกไปหา เพื่อนบ้าน ประจำ
ไม่ทราบว่า ถ้า รับ บางแก้ว มาเลี้ยงเป็นเพื่อนน้ำหวาน เขาจะกัดกันไหม ครับ
ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ต้องการด่วน ครับ

หมู่บ้านกฤษดานคร แจ้งวัฒนะ

stwst@hotmail.com

ช่วยวิจารณ์ น้ำหวาน ด้วยนะครับ ตามรูป

ตอบ: ต้องการ บางแก้ว มาเลี้ยง ด่วนครับ
โดย hudiny bangkaew - Sunday, 20 January 2008, 10:07PM

เลี้ยงในบ้านยังต้องใส่ครอบปากขนาดนี้เลยเหรอคับ  เค้าอึดอัดนะคับ คุณพี่

ของผม ไม่เคยใส่ แต่ถ้าโมโหกัดกันเกินระดับ 10 ก็เหวอะหวะ  นี่คับของผม คล้ายของ

คุณเลย  *-*  แต่ของผมตัวผู้ ชื่อ อ้ายไม้

ตอบ: ต้องการ บางแก้ว มาเลี้ยง ด่วนครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Monday, 21 January 2008, 11:56AM

ตอบคุณวิเชียรครับ ไม่ทราบว่าอยากได้ตัวผู้หรือตัวเมียครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีผมมีตัวผู้เป็นลูกหมา อายุ 2 เดือน 20วัน มีใบพันธ์ประวัติฉีดวัคซีนเรียบร้อยแล้ว สุนัขของคุณดูแล้วท่าทางจะดุเอาเรื่องเหมือนกันนะครับผมว่าถ้าคุณนำสุนัขตัวใหม่เข้าในบ้านเขาก็อาจจะมีกัดบ้างนะครับเพราะยังไงสุนัขตัวเล็กสู้ตัวใหญ่ไม่ได้อยู่แล้วผมว่าความคิดผมนะคุณควรจะเลี้ยงต่างเพศดีกว่านะครับ ถ้าสนใจก็ลองโทรดูนะครับ 086-5038674
โดย วิเชียร วิเชียร - Monday, 21 January 2008, 02:02PM

สวัสดีครับคุณ hudiny bangkaew

ที่ใส่ครอบปากเพราะ ผมให้ช่างมาปูกระเบื้องสนามหน้าบ้านครับ ไม่งั้ย น้ำหวาน ไล่กัด ช่างปูกระเบื้องแน่ครับ

เออ...สุนัขคุณ ทำไมคล้ายกับ น้ำหวานเลย อ่ะ

สีแบบนี้เป็น ยีนต์เด่นหรือยีนต์ด้อยของบางแก้วครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

วิเชียร (น้ำหวาน)

โดย วิเชียร วิเชียร - Monday, 21 January 2008, 02:04PM

สวัสดีครับคุณ วรพร

ผมก็กำลังกังวลอยู่ครับเรื่องเอาบางแก้วอีกตัวไปเลี้ยงเพิ่ม ท่ทางน้ำหวานไม่ยอมแน่ครับ เพราะเท่าที่ดู เวลากลับเข้าบ้าน สมาชิกในครอบครัวทุกคนต้องเข้าไปอุ้มน้ไหวาน และกอด สักพัก คับ แล้ว น้ำหวานถึงจะยอม จากไป ไม่งั้น นะ ร้อง ไม่หยุดเลยครับ ถ้า เอา วไหม่เข้าบ้าน มีหวัง ...เละ.. ครับ

วิเชยร (น้ำหวาน)

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Monday, 21 January 2008, 03:14PM

ท่าทางจะดุพอๆกับน้องหมีค่ะ ลักษณะก็คล้ายกัน ใครมาเฉียดหน้าบ้านไม่ได้เลย และถ้าสิ่งไหนไม่ชอบ เห่าซะขนชันเลย ไม่เคยปล่อยออกจากบ้าน (ไม่กล้าปล่อย) เมื่อก่อนยังครอบปาก(เมื่อตอน 1 ขวบ) ปัจจุบัน ไม่สามารถครอบได้เลยไม่ยอมและจะกัดท่าฝืนเค้า ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนเลย ตั้งแต่เล็กฉีดได้แค่ 2 ครั้งเอง นี่แหละเจ้าหมี

โดย Alpha Dog - Monday, 21 January 2008, 03:40PM
  ูด้วยความเคารพครับ ถ้าพี่ต้องใส่ที่ครอบปาก ถ้ามีตัวใหม่มาโอกาสที่เขาจะกัดมีสูงครับ
เพราะพี่ (จ่าฝูง) ไม่สามารถควบคุมพฤติกรรมเขาได้ เขาจึงขึ้นมาเป็นจ่าฝูงแทนพี่
ถ้ามีตัวใหม่มา ถ้าเขาไม่ถูกใจ การกัดกันก็มีโอกาสที่จะเกิดขึ้นได้ง่าย  ปรับสถานะของพี่ใหม่ ขึ้นเป็นจ่าฝูงแทนมัน ทุกอย่างก็จะง่ายขึ้นครับ
โดย วิเชียร วิเชียร - Monday, 21 January 2008, 07:49PM

สวัสดีครับคุณ Alpha Dog

ที่ใส่ครอบปากเพราะ ผมให้ช่างมาปูกระเบื้องสนามหน้าบ้านครับ ไม่งั้น น้ำหวาน ไล่กัด ช่างปูกระเบื้องแน่ครับ

ผมเห็นด้วย ครับ คงลำบากแล้วครับที่จะเอา อีกตัวมาเลี้ยง

ตอนนี้บ้านผม กำลังก่อกำแพง อีก 2 ชั้น ครับ ตอนนี้น้ำหวานไม่มีทางปีนไปเล่นนอกบ้านได้อีกแล้ว

โดย ประพีร์ อุมะวิชนี - Monday, 11 February 2008, 06:09PM

สวัสดีค่ะ

มีบางแก้วแสนหล่อ 1 ตัวชื่อ เจ้าทองแท้ มีใบเพ็ดดีกรีด้วย อายุ 4 ปี เจ้าของไม่ต้องการแล้วเพราะดุ กัด เวลาขัดใจ (เจ้าของเลี้ยงตามใจมาก) ตอนนี้ถูกกักกันอยู่ที่อื่นเพื่อรอเจ้าของใหม่ น่าจะฝึกได้นะคะ  สวยจริง ๆ สนใจไหมคะ หากสนใจโทร.0813433738 เจ้าของเขาให้เลย แต่ขอไปแอบดูบ้างนะ

โดย hudiny bangkaew - Monday, 11 February 2008, 08:25PM
  ผมว่าไม่ต้องซื้อหรอกคับ  ไว้ น้ำหวาน เป็นฮีท แล้วบอกละกัน เดวให้เจ้าไม้ทับให้ ถ้าคุณต้องการ   แต่ ว่า  ขอทราบรายละเอียด  พ่อแม่  น้ำหวาน  สักนิด  ละกันคับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew