ทำไมหูมันตกอะ
โดย charunda soncharoen - Friday, 18 January 2008, 07:13PM

เจ้าโดโด้อยู่มา 3 อาทิตย์แล้ว ทำไมหูข้าง

ซ้ายมันตก อ่า  จัยมะดีเลย กลัวจะไม่ใช่บางแก้วแท้

ตอบ: ทำไมหูมันตกอะ
โดย **NinjA BatMaN** - Saturday, 19 January 2008, 01:26PM

ดูจากรูปแล้วน่าจะเป็นบางแก้วแท้นะ   รออีกหน่อยแล้วกัน  หุหุ

โดย pairoj toewiwat - Saturday, 19 January 2008, 02:34PM
  ซื้อแคลเซ๊ยมเม็ดให้น้องหมาทานก็ได้นะคะ เพราะว่าน้องโฟรคก็เป็นเหมือนกัน แต่พอให้เค้าทานแคลเซียมแล้วหูเค้าก็ตั้งค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Saturday, 19 January 2008, 05:24PM

เป็นบางแก้วครับ ใจเย็นๆ เดี๋ยวหูเขาก็ตั้ง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตัวสุนัข บางตัวหูใหญ่อาจตั้งช้า หูเล็กก็อาจตั้งเร็ว ถ้าไม่ตั้งคงต้องใช้วิธีดามหู

โดย charunda soncharoen - Tuesday, 22 January 2008, 02:40PM

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบของทุกท่าน ทำหั้ยรู้สึกดีขึ้นเยอะเลย
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 22 January 2008, 02:55PM

เคยได้ยินมาและเคยเห็นมาว่า

1.ลูกหมาอ้วน หูจะตั้งช้า

2.สายเลือดชิด หูก็อาจจะตั้งเช่นกัน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew