ทั้งซนทั้งดื้ออย่างนี้ใช่ป่ะถึงจะเป็นบางแก้ว
โดย tanit maneephan - Friday, 18 January 2008, 06:57PM
  ทั้งซนทั้งดื้อเลยลูกบางแก้วที่บ้านคนตัวอื่นๆเป็นอย่างนี้ป่าว
ตอบ: ทั้งซนทั้งดื้ออย่างนี้ใช่ป่ะถึงจะเป็นบางแก้ว
โดย **NinjA BatMaN** - Saturday, 19 January 2008, 12:43PM

แน่นอนจ้า  เรื่อง ซน ดื้อ หวงของ  ฉลาดแกมโกงล่ะที่หนึ่ง  แต่ก็น่ารักนะ

ยังไงบางแก้วก็เป็นหมาที่รักเจ้าของมากๆ อยู่แล้ว

ตอบ: ทั้งซนทั้งดื้ออย่างนี้ใช่ป่ะถึงจะเป็นบางแก้ว
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Saturday, 19 January 2008, 05:48PM

เขาก็ซนตามประสาเด็ก สิ่งของที่สำคัญควรเก็บให้พ้นปากเขา บางที่เขาเห็นเราเก็บของในตู้ ถ้าปิดตู้ไม่สนิท เขายังเอาขาหน้าเขี่ยเปิดเอาออกมากัดได้ พอโตสัก 6 เดือนขึ้นไปก็ซนแบบผู้ใหญ่ซึ่งช่วงนี้แหละที่ธาตุแท้ของบางแก้วจะออกมาให้เห็นอย่างเด่น ที่ข่าวเขาว่าบางแก้วจะกัดเจ้าของ ถ้าเลี้ยงให้ถูกวิธี ควบคุมเขาได้ ส่วนตัวผมว่าประมาณ ปีครึ่ง-สองปี เขาจะนิ่งไม่ค่อยยุ่งสักเท่าไร แต่เขาจะรู้หน้าที่เขาได้ดี เชื่อฟังคำสั่ง แต่ยังฉลาดไปในทางเจ้าเลห์ขี้โกงซะมากกว่า ฉะนั้นผู้เลี้ยงควรต้องรู้ทันบางแก้ว 

โดย NANA 007 - Sunday, 20 January 2008, 12:58AM

ใช่ค่ะ รู้สึกว่าจะเป็นเสน่ห์ของเขาเลย  เราชอบเวลาที่ซื้อของเล่นมาให้เขา แล้วคุณจะหลงเสน่ห์ในความอยากรู้อยากเห็นของเขา เขาเล่นเก่งมากนะคะเล่นไม่รู้จักเบื่อของเล่นของเขาเลย (ถ้าเปรียบเทียบกับเด็ก ๆ เขาเล่นแปล๊บเดียวก็เบื่อ) เขาก็เลยยิ่งทำให้เราอยากซื้อของเล่นมาให้อีก เรียกว่าเขาเล่นได้คุ้มค่ามาก ๆ เลยค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew