ทำไมขนาดต่างกันจัง
โดย Atinutt Arukasathid - Tuesday, 15 January 2008, 11:28AM

ช่วยกันดูหน่อยได้มั๊ยค๊ะ ตัวเล็ก คือ Bolder ค่ะ เค้าบอกว่าเกิด 23 พย.50  ตัวโตชื่อ Barky ค่ะเค้าบอกว่าเกิด 4 พย. 50 ห่างกันไม่ถึง 20 วันทำไมขนาดต่างกันมากจัง คิดว่าที่ร้านเค้าบอกผิดหรือเปล่าค๊ะ
ตอบ: ทำไมขนาดต่างกันจัง
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Tuesday, 15 January 2008, 04:13PM

ตัวใหญ่เป็นตัวผู้หรือเปล่าครับ ต้องดูอาหารเลี้ยง

กับสายพันธุ์พ่อแม่ประกอบกันนะครับ แต่ผมว่าเมื่อ

โตเต็มที่น่าจะไม่แตกต่างมากนัก

โดย hudiny bangkaew - Tuesday, 15 January 2008, 07:22PM

ผมว่าคุณคงดูเดือนผิดแล้วละคับ  หรือ  ไม่  เค้าคงบอกเดือนต่างกัน  น่าจะห่างกัน 1-2 เดือน  อย่างต่ำ  หรือ  ไม่คนให้มาหรือคนขาย  คงมั่วเดือนแล้วละคับแบบนี้  ต่างกันเยอะ  หรือ  ไม่อีกกรณี  อาจเป็นหมาแคระ  เจ้าตัวเล็ก  อันนี้ล้อเล่นนะคับ *-* แต่ถ้าเค้าแคระจริงก็อาจเป็นได้  1/ล้าน  เลยคับ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Wednesday, 16 January 2008, 04:35PM

คิดว่าเค้าคงจำเดือนผิดแล้วล่ะ เจ้าตัวเล็กน่าจะอายุประมาณ 1 เดือน เจ้าตัวใหญ่ ตัวเท่า ข้าวตังที่บ้านเลย อายุ 3 เดือน ค่ะ

โดย leo ubon - Sunday, 20 January 2008, 12:08AM

คิดว่าเป็นไปได้ ตัวผู้กะตัวเมียต่างกันมาก ตอนนี้พยายามขุนตัวเมีย อายุ 1 ปีแล้ว น้ำหนักแค่ 14 โล ตรงข้ามกับตัวผู้ที่นำหนัก 20 โล กินอาหารปริมาณต่างกัน ห่างกันเกือบ 20 วัน ตอน 3-4 เดือน จะโตมาก หมาจะเริ่มโตอายุประมาณ 2 เดือน แต่ตัวเล็กที่โตช้า เพราะถูกรถชน อาหารก็ไม่อร่อยไปด้วย ตั้งแต่นั้นมาก็กินน้อยมาก ยาวิตามินกับแคลเซี่ยมแพง ๆ ยังเอาไม่อยู่เล้ย แถมตอนนี้ลุ้นเรืองโรคไต ข้าวจี่
โดย tanit maneephan - Sunday, 20 January 2008, 12:21PM

ไม่แน่เสมอไปนะพี่น้องคอกเดียวกันยังขนาดต่างกันเยอะเลยก็มี!!

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew