ตามรอยเจ็ดแควถึงถิ่น
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Monday, 14 January 2008, 04:21PM

ตามรอยเจ็ดแควถึงถิ่น
ตอบ: ตามรอยเจ็ดแควถึงถิ่น
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Monday, 14 January 2008, 04:22PM

เมื่อหลายปีก่อน
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Monday, 14 January 2008, 04:23PM

ตอนนี้ ลูกหลานเต็มเมือง
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Monday, 14 January 2008, 04:24PM

อันนี้ครับ
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Monday, 14 January 2008, 04:26PM

ตัวนี้แถมครับมันเป็นของคู่กัน(ไล่ไม่กัด)
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Tuesday, 15 January 2008, 04:46PM

ตอนนี้เห็นมีลูกเจ็ดแควอยู่สี่ห้าตัวใครสนใจโทรสอบถามได้ที่

คุณบุญยืน 081-7857632 ตอนนี้น่าจะได้ ซัก 20วัน

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Thursday, 17 January 2008, 11:26PM

บึงแก้ว หลานเจ็ดแคว แห่งบึงสามพัน
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Thursday, 17 January 2008, 11:28PM

อีกรูป
โดย **NinjA BatMaN** - Saturday, 19 January 2008, 12:49PM

ตอนนี้ ลูกหมา เจ้าเบอร์ 3 ที่ได้มาจากคุณ อนุวัฒน์ สบายดีนะ ไม่ต้องเป็นห่วงซนสุดๆ กินก็เก่ง ดื้อก็ดื้อ  วิ่งเล่นกันได้ทั้งวัน  และที่สำคัญ เข้ากะเจ้านินจา ตัวเก่าได้ดี   แม้ว่าตอนแรกจะมีแง่งๆ กันบ้าง

เราตั้งชื่อว่าเจ้า แบทแมน  เพราะเวลานอน ชอบทำท่าเหมือนจะเหาะ แถมหน้ามันยังเหมือนใส่หน้ากาก  555   ไว้ถ้ามีเวลา  จะเอารูปมาลงให้ดู

นึกขึ้นได้ วันนี้ครบรอบ กำหนดฉีดยาพอดี เดี๋ยวเลิกงานคงจะพาไปหาหมอ

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Monday, 21 January 2008, 05:38PM

คุณปอ ระวังแบทแมนเป็น PIGMAN นะครับ ผมดูตัวอื่นๆรุ่นเดียวกัน ไม่สมบูรณ์ขนาดนี้เลย

กลัวว่าจะกลิ้งแทนวิ่งน่ะครับ ส่วนคอสการให้ยาและวัคซีนก็แล้วแต่หมอว่าจะสูตรไหน

ที่คอกก็จะให้ เป็น วัคซีนรวม เข็มที่ 1  เว้น สามสัปดาห์ วัคซีนรวมเข็มที่ 2และพิษสุนัขบ้าเข็มที่ 1

เว้นสามสัปดาห์ พิษสุนัขบ้าเข็มที่ 2 จากนั้นก็ปีละครั้ง ถ่ายพยาธิ ตัวกลมในลำใส้ ทุก 4-เดือน

พยาธิหนอนหัวใจ ปีละ ครั้ง วิตามิน หรือน้ำมันตับปลา ตอนถ่ายขน หรือปีละสองครั้ง แต่โดยมาก

จะได้รับวิตามินบ่อยๆ เพราะอยู่คลีนิคครับ อย่าลืมส่งรูปมาให้ดูนะครับ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Tuesday, 5 February 2008, 01:29AM

รบกวนถามคุณอนุวัฒน์หน่อยนะครับ ตอนนี้เจ็ดแควยังอยู่ที่คอกชื่นศิริหรือเปล่าครับ แล้วเจ้าคมเพชร(ขาวน้ำตาล)ยังอยู่ที่คอกเดียวกันด้วยหรือเปล่า เคยเห็นมีรูปถ่ายกับพี่บุญยืน ถ้ามีรูปรบกวนช่วยเอามาลงให้ดูกันอีกนะครับ ว่าแต่เจ็ดแควนี่พี่น้องตัวอื่นๆมีชื่อเป็นสามแคว สี่แคว....หรือเปล่าครับ แต่เคยได้ยินชื่อสองแควด้วย ไม่รู้เกี่ยวกันทางไหน ไว้รออ่านนะครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 5 February 2008, 08:09AM

บุญยืน ชื่นศิริ เจ้าของคอก ชื่นศิริบางแก้ว หรือซุปเปอร์บางแก้ว แคนเนล มีเจ้าสองแคว เป็นตัวยืน  ที่เห็นในหนังสือเพื่อนสัตว์เลี้ยงบอกว่า เจ้าเจ็ดแคว เป็นลูกในคอกชื่นศิริ สายบนสิบหมื่น สายล่าง นำโชค

ส่วนเจ้าคมเพชร สีขาวน้ำตาล สายบนโทนี่ สายล่างรีโมทครับ ส่วนที่ใครบอกว่ากระโหลกใหญ่นั้น

เจ้าโมจิ ของผมใหญ่ขนาดต้องใช้โซ่ โช๊คเชน 26 นิ้วถึงจะใส่ได้พวก22-24 นิ้ว ใส่ไม่เข้าครับ หัวมันใหญ่พอ ๆกับหมาต่างประเทศ

คุณสราวุธ ว่างๆจะถ่ายสำเนาส่งไปให้ ส่วนมติขนบท ส่งไปแล้ว

โดย papa papa - Tuesday, 5 February 2008, 01:17PM

เจ็ดแควให้ลูกโครงสร้างดี  กะโหลกใหญ่  แต่ข้อเสียคือ  ขนสั้น

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 5 February 2008, 03:57PM
  เห็นด้วยครับ เห็นจากรูปโฆษณา ปกติขาว-เทา ขนน่าจะดีกว่านี้ อย่างไรก็ตามมาตรฐานสายพันธุ์ต้องขนสองชั้น ครับ ส่วนใครจะชอบขนแบบนี้เราไม่ว่ากัน ต่างจิตต่างใจครับ
โดย toto peer - Tuesday, 5 February 2008, 11:35PM

แพรว หมาตัวเมียที่บ้านผมในรูปนี้ก็เป็นหลานของเจ็ดแควเหมือนกัน ขนค่อนข้างสั้นแต่ขึ้นแน่นดีมาก ขนสั้นก็ดีไปอย่าง รักษาง่าย ไม่ค่อยเป็นโรคอะไรเลย ถึงแม้ว่าจะปล่อยคลุกดินคลุกโคลนนอกบ้านตลอดเวลาโดยไม่ได้อาบน้ำมาสองปีกว่าแล้ว แพรวอาจจะสวยสู้ปู่เจ็ดแควไม่ได้ แต่ถ้าพูดถึงความดุแล้วรับรองว่ากินปู่เจ็ดแควขาดแน่ โดยไม่ต้องเข้าคอร์สพิเศษเพิ่มความดุ แต่มันมาเองโดยธรรมชาติ ดุสะใจผมจริง ๆ สมกับเป็นหมาเฝ้าบ้านชั้นยอด หลังจากคลอดลูกได้สามเดือน ตอนนี้อยู่ในช่วงพักฟื้นและกำลังผลัดขน

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Thursday, 14 February 2008, 02:36AM

สีขาวดำที่ผมชอบ ถ่ายมาจากคอกพี่โสภณ พิดโลก

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Thursday, 14 February 2008, 05:25PM

รูปครับ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Thursday, 14 February 2008, 05:44PM
  จากรูปลูกสุนัขสองตัวนี้เป็นลูกของชูธงหรือเปล่าครับ
โดย hudiny bangkaew - Thursday, 14 February 2008, 09:19PM
  หมาบางแก้วจริงๆสมัยก่อน  ขนไม่ได้ยาวเหมือนทุกวันนี้นะคุณ papa  papa  ที่ขนยาวก็ส่วนน้อยมากๆสมัยก่อน  เพราะบางแก้วเราพันไม่ระบุ  เพียงแค่คนกลุ่ม1 มาระบุลักษณะพัน  แล้ว  มาพัฒนา  จนถึงทุกวันนี้ ไม่รู้ไปผสมอะไรมาด้วยรึเปล่า ลองดูรูปได้จากที่เจ้าของกระทู้  ได้นำมาให้ดู  เป็น  ตย. 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew