ช่วยด้วย!!! น้องหมาร่วงแหว่งๆทำไงดีคะ !!!!!!
โดย katai T. - Wednesday, 9 January 2008, 11:33PM
  คือพึ่งได้น้องหมาบางแก้วมาค่ะวันที่ 8 นี่ 2 เดือนพอดีไปฉีดวัคซีนเข็มแรกมาแล้ว
แล้วทีนี้พึ่งมาสังเกตุดูว่าตรงตามานอะค่ะขนมานแหว่งๆง่ะ แรกๆก็นิดเดียวเอง
แล้วไปๆมาๆหลายวันมานเหมือนว่าลามง่ะใหญ่ขึ้น แล้วก็ตรงจมูกก็มีเพิ่้มอีกวง
วันนี้เลยพาไปหาหมอมา หมอบอกว่าอาจจะเป็นโรคเรื้อนง่ะ (ใจเสียเลย) เพราะหมอ
บอกว่าอาจเป็นไปได้เพราะหลายๆประการ แต่หมอแนะนำว่ารอดูอาการว่ากินยาแล้ว
หายไหมถ้าไม่หายจะต้องขูดไปตรวจดู (ไม่อยากให้ทำอะสงสานมัน -*- )
อยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยตอบทีค่ะ แนะนำหน่อยนะ
ว่าต้องทำยังไงบ้าง ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยอะ ไม่เคยเลี้ยงหมาเล็กอะค่ะ
แล้วมันควรกินอาหารอะไรอะคะ อาหารเม็ดอารายดีอะคะ รบกวนนิสเนิงนะ แหะๆ

ขอบคุงค่ะ      
ตอบ: ช่วยด้วย!!! น้องหมาร่วงแหว่งๆทำไงดีคะ !!!!!!
โดย katai T. - Thursday, 10 January 2008, 05:28PM
  มะเมคนตอบเลย เหอะๆ เสียใจ แหง่วๆ ~><~
ตอบ: ช่วยด้วย!!! น้องหมาร่วงแหว่งๆทำไงดีคะ !!!!!!
โดย Dotcom \M/ - Thursday, 10 January 2008, 05:48PM

เล่นเชตมากไป  ภาษาจะวิบัติใหญ่นะ

ตอนแรก  ก็อ่านไม่รู้เรื่องหรอกว่า อะไรมันร่วง

จนอ่านถึง ขนมานร่วง  ถึงพอเดาออก

อาจเกิดจากการผลัดขนตามปกติ  หรือ ไปเติดชื้อแบคทีเรียจากดินที่มันไปคลุกมา

ทานยาตามที่หมอบอก    ศึกษาเพิ่มเติมด้วยตัวเองโดยหัดใช้ Search Forum  ค้นหาคำตอบที่ต้องการ มารร้าย

โดย katai T. - Friday, 11 January 2008, 05:31PM
  เหอะ ๆ ผิดตรงไหนเนี่ย...

เหมือนจาช่วยได้มากเลย แต่ก็ขอบใจที่อุดส่ามาตอบ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew