- - น้องหวานเย็นของผม 3 เดือนแล้วทำไมยังม่เห่าเลยครับ - -
โดย Tanin Suknirunvong - Wednesday, 9 January 2008, 04:23PM
  ผมพึ่งเคยจะเลี้ยงเป็นตัวแรกในชีวิตก็เลยไม่รู้ว่าปรกติ น้องหมาเค้าจะเริ่มเห่าได้กันตอนไหนครับ
ตอบ: - - น้องหวานเย็นของผม 3 เดือนแล้วทำไมยังม่เห่าเลยครับ - -
โดย ann pp - Thursday, 10 January 2008, 09:20AM

อยากบอกว่าอิจฉาคุณ Tanin มากค่ะ ที่หมาไม่เห่า

แต่คิดว่าเค้ายังคงเล็กอยู่ ที่บ้านมีหมาตัวอื่นด้วยรึป่าวหรือว่าเลี้ยงตัวเดียวค่ะ

เพราะว่าเคยเลี้ยงหมาเดี่ยวๆ เค้าจะไม่ค่อยเห่า

ตอบ: - - น้องหวานเย็นของผม 3 เดือนแล้วทำไมยังม่เห่าเลยครับ - -
โดย Tanin Suknirunvong - Thursday, 10 January 2008, 01:40PM

ผมเลี้ยงอยู่ตัวเดียวครับ...และน้องหวานเย็นจะกลัวคนแปลกหน้ามากกกเลยครับ

สงสัยอาจจะเป็นเพราะยังเล็กอยู่หรือป่าวครับ..แต่ที่แน่ๆซนมาก..กัดและขุดแหลก

แต่ก็รักเค้ามากนะ..

โดย ann pp - Thursday, 10 January 2008, 02:42PM

นู๋ลูลู่ สองเดือนพอดีวันนี้ แต่เค้าก้อเห่าบ้าง ส่วนใหญ่จะเห่าเรียกร้องความสนใจค่ะ เพราะว่าที่บ้านเลี้ยง 4 ตัว เมือก่อนตอนเลี้ยงตัวแรกตัวเดียวเค้าจะไม่เห่าเลย แต่พอมีเพื่อนเค้าก้อเริ่มเห่าค่ะ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Thursday, 10 January 2008, 03:58PM

ข้าวตัง 2 เดือนก็เห่าแล้วค่ะ จะเห่าเฉพาะ ได้ยินเสียงแปลกๆ ที่ไม่คุ้นหูนะ เช่นรถวิ่งนอกบ้านแต่ดังมาก เค้าคงคิดว่ามีคนเข้ามาในบ้าน เลยเห่า  เสียงเดินของคนที่ไม่คุ้น ก็เห่า ตอนนี้ไม่ค่อยกินอาหารแล้ว เพราะเคยกินข้าวแล้วติดใจในรสชาดอันอร่อยของข้าว  ตอนนี้เลยตัวอ้วนเชียว อีกอาทิตย์นึงก็ครบ 3 เดือนแล้ว ช่วงนี้มีขนหลุดด้วย สงสยว่ากำลังจะผลัดขนหน่ะ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 10 January 2008, 04:35PM

ไม่ต้องเป็นกังวลเรื่องเห่าหรอกครับ สอง-สามเดือน เขากำลังซน อยากแต่จะเล่น กัดแทะ ไปเรื่อย  ตอนนี้อยากให้เห่าให้หอน แต่เดี๋ยวพอเขาเห่า-หอนรับรองต้องมาถามว่าจะทำอย่างไรให้เขาเงียบ

สามสี่เดือนคงเริ่มผลัดขน ผลัดฟัน เรื่องข้าวของมีค่าควรต้องเก็บในที่สูง เพราะถ้าเผลอเมื่อไร อย่าไปโทษเขา ให้โทษตัวเองครับ ตอนนี้...น่ารัก  สักพัก...คงน่าเตะ

ตอบ: - - น้องหวานเย็นของผม 3 เดือนแล้วทำไมยังเห่าเลยครับ - -
โดย Tanin Suknirunvong - Sunday, 13 January 2008, 10:41PM

วันนี้น้องหวานเย็นก็เห่าจนได้ เมื่อน้องชายผมเอาหมาที่เค้าเลี้ยงมาฝากไว้ 

และเมื่อผมเอาหมาน้องชายมาอุ้ม น้องหวานเย็นรีบวิ่งมานั่งบนตักผมเลย ขี้อ้อนและขี้หวงจริงๆเลย...รักน้องหวานเย็นที่สุดเลย...

ตอบ: - - น้องหวานเย็นของผม 3 เดือนแล้วทำไมยังเห่าเลยครับ - -
โดย Tanin Suknirunvong - Thursday, 17 January 2008, 03:54PM

ตอนนี้น้องหวานเย็นซนมากเลยครับ กัดต้นไม้ดอกไม้เละหมดเลยครับ

ผมก็เข้าใจนะครับว่าเค้าชอบและก็เป็นนิสัยของเค้าแบบนี้ แต่พอจะมีวิธีห้ามไม่ให้เค้าทำแบบนี้หรือป่าวครับ เพราะผมก็ดุทันทีเลยนะครับเวลาเค้ากัดดอกไม้เค้าก็จะหยุดมั่งไม่หยุดมั่ง มีตีเค้าเหมือนกันครับ..

หรือว่าต้องลงโทษรุนแรงให้เค้าจำเลยว่าทำแบบนี้ไม่ได้ครับ..

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew