ลูกชายชื่อ ดาบเพชร ขอโชว์ตัวหน่อย
โดย ดาบเพชร ... - Tuesday, 8 January 2008, 11:25PM

วิจารณ์ได้ครับ ไม่ว่ากัน
ตอบ: ลูกชายชื่อ ดาบเพชร ขอโชว์ตัวหน่อย
โดย ดาบเพชร ... - Tuesday, 8 January 2008, 11:26PM

อีกด้าน
ตอบ: ลูกชายชื่อ ดาบเพชร ขอโชว์ตัวหน่อย
โดย ดาบเพชร ... - Tuesday, 8 January 2008, 11:29PM

มีแถบสีดำอยู่กลางหลังด้วย อย่างนี้ เค้าเรียกสามสี หรือเปล่าคับ
โดย ดาบเพชร ... - Tuesday, 8 January 2008, 11:30PM

พอมีแววเป็นแชมป์กะเค้าได้มั่งป่าว
โดย ดาบเพชร ... - Tuesday, 8 January 2008, 11:32PM

ที่มาของชื่อดาบเพชร  เล่นติดดาบไว้กลางหล้งอย่างนี้ไง
โดย ดาบเพชร ... - Tuesday, 8 January 2008, 11:36PM

อย่างนี้หน้าจิ้งจอกหรือหน้าเสือครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 9 January 2008, 08:58AM

แน่ใจนะครับว่ายอมรับการวิจารณ์ เกรงว่าวิจารณ์แล้วบางครั้งจะเสียเพื่อน ?????????????????

สวยมากทุกส่วน หน้าตา สี มาร์คคิ้ง แถบกลางหลังสีดำก็เพิ่งจะเคยเห็นเป็นครั้งแรกแปลกแต่สวยมากครับ  ยินดีด้วย ฝึกดีๆช่วง18-25 มกราคมนี้ นำไปประกวดงานกาชาดที่พิษณุโลก น่าจะได้ถ้วยรางวัลติดไม้ติดมือมาบ้าง  คอยดูวันประกวดและสถานที่ในเวปนี้ด้วย

โดย **NinjA BatMaN** - Wednesday, 9 January 2008, 09:05AM

ไม่เชี่ยวชาญเรื่องการดูหมาเท่าไหร่

แต่อยากบอกว่า ..... สวยมากกกก  ตรงกลางหลังมีสีดำด้วยอ่ะ ถ้าเป็นน้องหมาเราๆ ก็ส่งประกวด อิอิ เห็นด้วย

อายุเท่าไหร่แล้วเนี่ย  ....

โดย ดาบเพชร ... - Wednesday, 9 January 2008, 01:21PM

อยากใหช่วยวิจารณ์ครับรับรองไม่โกรธ เนื่องจาก โดยส่วนตัวแล้วไม่มีความรู้เรื่องสุนับบางแก้วเลย เพิ่งได้เริ่มศึกษาหาข้อมูล ไม่กี่เดือน ก่อนที่จะตัดสินใจหาสุนัขมาเลี้ยงสักตัว แต่หากว่าเค้าเป็นสุนัขสายประกวดจริง เราเองเสียอีกที่ต้องหาความรู้เพิ่มเติม เพื่อเลี้ยงเค้าให้ไปในแนวนั้น

จากที่เห็นมาร์คกิ้ง เยอะไปหรือเปล่า ผมว่ามาร็คกิ้งเริ่มตั้งแต่ต้นขาหน้าไปจนถึงข้อเท้าขาหลังเลย 

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 10 January 2008, 08:10AM
  อยากทราบว่าได้มาจากที่ไหน คอกใด พ่อแม่ชื่ออะไร ราคาเท่าไหร่ มีกี่ตัวที่มีเส้นสายดำกลางหลัง มันแปลกดี สวยอีกต่างหาก
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 10 January 2008, 11:07AM
  สวยมากๆ...อยากทราบว่าได้มาจากที่ไหน ชื่อเท่ดีนะคะ เข้ากับตัวเค้าดีค่ะ ยิ้ม
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 10 January 2008, 01:16PM

หน้าตาหล่อทีเดียว ชวนให้คิดถึงเจ้าไปร์ทตอนสองสามเดือนที่พ่อดำแม่น้ำตาล เจ้าตัวนี้มีสีเทาดำเหมือนเจ้าไปร์ท แต่ไปร์ทจะจางกว่าและสีดำก็น้อยกว่ามาก ที่เห็นจะเป็นข้อด้อยของไปร์ทก็มาร์คกิ้งที่ปากหรือที่เรียกกันว่าครอบแก้ว แต่ของไปร์ทมันคงเป็นได้แค่แก้วแตก  แต่พอโตขึ้นผลัดขน ออกไปเป็นน้ำตาลอ่อน มีดำแซมที่โคนหางนิดหน่อย กลายเป็นหนุ่มเกาหลีหน้าจืดไปเลย  แต่ความหล่อยังคงที่ เพราะสาวๆ (คน) แถวบ้านมักชมว่ามันหน้าหล่อ ทีคนไม่เห็นชมบ้าง แต่ไปร์ทมันเป็นบางแก้วที่ตัวใหญ่ที่เดียวถ้าเทียบกันที่ผมเห็นโดยทั่วๆไป

ส่วนตัวผมเองชอบบางแก้วหน้าตาลักษณะนี้นี้ สีขาวเทาออกดำ แต่พอไปร์ทมันผลัดขนกลายเป็นตี๋เกาหลีอย่างว่า สงสัยเทรนเกาหลีช่วงนั้นกำลังมาแรง แต่สุดท้ายไม่ว่า สี หน้าตา รูปร่าง ก็สู้นิสัยและพฤติกรรมของมันไม่ได้เลยสักนิดเดียว นี่แหละเสน่ห์บางแก้วตัวจริง ตัวนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าผลัดขนแล้วจะออกไปแนวไหน ซึ่งที่ดูจากภาพดูเหมือนว่าจะมีน้ำตาลปนอยู่ดว้ยหรือไม่  ขอให้โชคดีมีสุขกับบางแก้วครับ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Thursday, 10 January 2008, 04:06PM

ไม่รู้จะวิจารณ์ยังไง น่ารักมากๆ เลย หล่อจริงๆ ดูข้าวตังสิ หน้าคล้ายๆ เนอะ แต่มีสีน้อยกว่าดาบเพชร โตขึ้นต้องเป็นบางแก้วที่หล่อที่สุดแน่เลย
โดย วสิน ไทยแท้ - Thursday, 10 January 2008, 06:05PM

เหมือนลูกสาวผมเลยครับ ลูกสาวผมชื่อมะขาม ตอนนี้ 3เดือนเต็มแล้ว มีมาร์กิ้งที่หลัง ที่หาง สีตัว เหมือนกันเลยอ่ะ อย่างกับพี่น้องกันเลย แต่มะขามเป็นหน้าแด่นครับ หน้าสีดำใส่แว่นสีนำตาล ตัวสีเทา มีแถบที่หลังสีดำเหมือนกันเลยครับ โหไม่น่าเชื่อ ไว้แล้วจะเอารูปอัพเดทมาให้ดูครับตอนนี้เอา รูปตอนเดือนนึงไปดูก่อนนะครับ
โดย ดาบเพชร ... - Friday, 11 January 2008, 06:49AM

ดาบเพชร สายบน เป็นลูก เพชรใหม่ หลานวันใหม่ ครับ ส่วนแถบดำกลางหลังน่าจะเป็นมกดกตกทอดมาจากทวดออสก้า ทางสายล่าง  ตอนนี้อายุ สองเดือนนิด ๆ ได้มาตอนไปเที่ยวงานที่สามพราน

โดย วสิน ไทยแท้ - Friday, 11 January 2008, 08:26AM

ลูกสาวผมมะขามได้มาจากเมืองชลครับ เกิด 2 ตุลาคม ขอโทษทีครับจำชื่อพ่อกับแม่เค้าไม่ได้ ตอนนี้ก็ 3เดือนแล้วซนมากๆๆๆๆครับ รูปด้านหน้าครับ มะขามเป็นหน้าแด่นครับ
โดย วสิน ไทยแท้ - Friday, 11 January 2008, 08:27AM

ที่หลังมะขามก็เป็นแถบสีดำครับ
โดย วสิน ไทยแท้ - Friday, 11 January 2008, 08:29AM

สีตัวเป็นสีเทาปนน้ำตาลนิดๆครับ
โดย วสิน ไทยแท้ - Friday, 11 January 2008, 08:32AM

อันนี้โชว์ความซนครับ ประเภทกัดแหลก ชักสงสัยว่ามะขามเป็นหมาทอมหรือปล่าว เพราะซน แก่นเหลือเกินครับ
โดย วสิน ไทยแท้ - Friday, 11 January 2008, 08:43AM

อันนี้พยยามจะให้โพสต์สวยๆ โดยไม่ต้องกัดอะไรครับ แต่ไม่ประสบความสำเร็จครับ แต่ดูแล้ว ดาบเพชรมีมาร์คกิ้งสวยกว่ามะขามครับ เพราะมีครอบแก้ว กับสร้อยคอชัดดีครับ
โดย hudiny bangkaew - Friday, 11 January 2008, 11:36AM

เห็นเจ้าดาบเพชร  ทำให้นึกถึงลูกผมตอนเด็กๆเลย  สีคล้ายๆกัน มาร์คก็เยอะเหมือนกัน แต่ตอนนี้กลายเป็นหมายักไปแล้วคับลูกผม

โดย สมศักดิ์ ท้าวสกุล - Friday, 11 January 2008, 03:50PM

หล่อครับ....ผมก็ชอบนะสีเทาดำนะ   แต่ที่เลี้ยงอยู่สีน้ำตาลเทาดำขาว ขน3สีว่างั้นเถอะ  ของผมชื่อน้องหินครับแลกเปลี่ยนทัศนะกันนะครับ  โชคดปีใหม่นะครับ

จาก คนรักบางแก้วเช่นกันครับ 

โดย hudiny bangkaew - Friday, 11 January 2008, 08:21PM

การล่ามหมาไว้ลักษณะแบบนี้  อาจทำให้หัวไม่เชิดเวลาเดินนะคับ  แล้ว  ที่สำคัญเลย หลังยาวคับ  ผมเคยมีประสบการณ์การล่ามแบบนี้  เดวนี้เลิกไปหลายปีแล้วคับกับการเลี้ยงแล้วล่ามแบบนี้ เลิกมาหลายปีละ คับ ใส่กรง  หรือ  ปล่อยให้เค้าอยู่ในบ้านไม่ต้องล่าม  มาทำลายบ้านดีกว่า  จะได้มีเรื่องให้ทำบ้านเยอะดีมันๆ   *-* 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew