ต้องการลูกสุนัขบางแก้ว
โดย กฤษณ์ ทิพย์ภาระ - Tuesday, 8 January 2008, 02:17AM

คือผมต้องการ ลูกสุนัขบางแก้ว พันธุ์แท้ อ่ะ คับ

ผมเป็นนิสิต มหาลัยเกษตรศาสตร์ รายได้จึงไม่สูงเท่าไร

แต่มีเวลาให้ เต็มที่ แน่นอนคับ

ต้องการเป็นลูกสุนัขไม่เกิน 1 เดือน พันธุ์แท้ เพศผู้ ราคา ขอไม่เกิน 2500 นะคับ

ถ้าราคาต่ำกว่านี้ได้จะกรุณาเป็นอย่างมากคับ

ติดต่อมาได้ที่ rpg_pong@hotmail.com ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากเลยคับ

ขอความกรุณาด้วยนะคับ

ตอบ: ต้องการลูกสุนัขบางแก้ว
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 8 January 2008, 08:12AM

ลองคอยดูแถวสนามฟุตบอลล์งานเกษตร อ.เฉลิมพลจัดทุกปีครับ ปีนี้ได้ข่าวว่าวันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม ยังไงช่วยยินยันวันงานด้วย

ส่วนรอบงาน ขอเตือนอย่าซื้อเป็นอันขาดเพราะพ่อค้าเค้าเหมามาอาจมีปัญหา Monday Morning Affect ได้

โดย สุกัญญา กล้าขยัน - Tuesday, 8 January 2008, 02:23PM

ปีนี้ ม.เกษตร ไม่มีตลาดนัดงานเกษตรแฟร์ค่ะ มีแต่งานประชุมวิชาการ เพราะอยุ่ในระหว่างไว้ทุกข์ให้พระพี่นางค่ะ มก.เลยงดจัดงานรื่นเริง น่าเสียดาย อดเดินตลาดนัดหมาเลยอ่ะ

โดย hudiny bangkaew - Tuesday, 8 January 2008, 07:27PM

ผมว่าอย่าเพิ่งเลี้ยงเลยดีกว่านะคับ  จะลำบากทั้งหมาทั้งคน  ขออภัยที่พูดตรงๆ  รอไว้เรียนจบมีการงานทำ  มีบ้านเป็นของตัวเองค่อยเลี้ยงดีกว่า  รับรองว่าคุณจะมีความสุขแบบสุดๆ  คับผม  เพราะอยู่หอไปเลี้ยงเดวมีปัญหาตามมาเยอะแน่คับ  คิดดีๆนะคับ

โดย สุกัญญา กล้าขยัน - Tuesday, 8 January 2008, 08:36PM

เห็นด้วยค่ะ ถ้ายังไม่พร้อมอย่างเพิ่งเลี้ยงเลย จะเป็นปัญหาเปล่า ๆ ยิ่งเป็นนิสิตอยู่หอด้วยเดี๋ยวโตขึ้นจะเอาเค้าไปทิ้งเสียเปล่า ๆ เหมือนที่เจ้าของเอาอัลเซเชี่ยนมาทิ้งที่หน้าประตูใหญ่ม.เกษตร จนตอนนี้มันกลายเป็นหมาประจำวินมอร์ไซด์ไปแร้น

โดย กฤษณ์ ทิพย์ภาระ - Tuesday, 8 January 2008, 09:39PM

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำคับ

ผมก้จะศึกษา เกี่ยวกับสุนัขให้มากขึ้น เพราะใจรักในการเลี้ยงสุนัข จริงๆ ครับ

จบเมื่อไร ผมค่อยเลี้ยง ก้คงยังไม่สาย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew