ใช่บางแก้วป่าว
โดย charunda soncharoen - Sunday, 6 January 2008, 01:42PM

อยากรู้ว่ามันใช่บางแก้วอะป่าว ซื้อมาจากสวนจตุจักร 3000 บาท 2 เดือน

คนรู้ช่วยบอกที

โทรหาก้อได้083-9760835

ขอบคุณมาก

ตอบ: ใช่บางแก้วป่าว
โดย คมสัน จ้อยลี - Sunday, 6 January 2008, 03:09PM

ผมก็ไม่ใช่เซียนอะไรนะครับ เพราะเพิ่งเลี้ยงได้สองเดือนเหมือนกัน

ดูหน้าแล้วก็คิดว่าน่าจะใช่นะครับ แต่ก็ต้องดูเต็มๆอีกที แต่ดูไปดูมาหูก็ใหญ่ไปหน่อยเปล่าว่า งง เหมือนกันครับ

โดย hudiny bangkaew - Sunday, 6 January 2008, 09:24PM

ส่วนตัวผมดูว่าใช่คับ  แต่ให้ดีขอดูรูปเต็มๆ 

ส่วนเรื่องจะว่าหูใหญ่  ปากใหญ่  ขนเกรียน หรือ  แม้กระทั้งหางดาบ  ก็อย่าไปคิดมาก

เลยคับ  บางแก้วมีเอกลักษณ์  ที่มองแล้วรู้เลยบางแก้ว  ถึงแม้  คนอื่นอาจมองว่าเป็น

บางแก้วผสม  แต่ไงบางแก้วแท้ๆ  ก็ไม่มีหรอกคับ  เพราะสายพันไม่ได้นิ่ง  ที่นิ่ง  ที่

เค้าขายกัน  เป็นเพียงสายพันที่พัฒนา  แล้วนำมาขายกัน  ระบุลักษณะพันกัน  เอาแบบ

สบายๆเลยนะคับปีใหม่แล้ว *-*  เราคนไทยมองหมาไทย ก็ต้องรู้ ดูแล้วว่าใช่แน่เจ้า

บางแก้วจอมดุแน่นอน 

โดย hudiny bangkaew - Sunday, 6 January 2008, 09:27PM
  ที่ซื้อมา  จากคอกรักษ์บางแก้ว  หรือเปล่า  ผมก็มีอยู่ตัว  ตัวเมีย  น่ารักมากๆคับ
โดย hudiny bangkaew - Sunday, 6 January 2008, 09:42PM
  โทดทีคับ  พิมชื่อคอก  ผิด  จริงๆชื่อ  คอกรักษ์ไทยบางแก้ว  คับ ห้องแอร์ขายบางแก้วที่เดียวในจตุจักร  
โดย ann pp - Monday, 7 January 2008, 11:07AM

อยากจะ share ประสบการณ์ การซื้อหมาจากจตุจักรบ้างค่ะ คือโดนหลอกมาสองครั้งแล้วไอ้เรื่องพันธุ์หมาเนี่ย ครั้งที่สองไปซื้อบางแก้ว เค้าก้อเอารูปมาตั้งให้ดูเลยว่าหน้าตาบางแก้วกะหมาที่เค้าขายเนี่ยมันเหมือนกัน ด้วยความไม่รู้ก้อซื้อมา พอโตแล้วมันฟ้องเลยว่าไม่ใช่

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew