เพื่อนๆพี่น้องมีวิธีลดความคลั่งของบางแก้วช่วงฤดูผสมพันธ์บ้างครับ
โดย บางแก้ว ชลบุรี ชัย - Sunday, 6 January 2008, 08:38AM
  คือเจ้าทอมมี่ของผมกำลังเป็นสัตว์ครับตอนนี้คลั่งมาก เห่าร้องตลอดเวลาเลยครับ มีวิธีไหนช่วยลดความคลั่งลงได้บ้างครับ ช่วยเหลือหน่อยนะครับ
ตอบ: เพื่อนๆพี่น้องมีวิธีลดความคลั่งของบางแก้วช่วงฤดูผสมพันธ์บ้างครับ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Sunday, 6 January 2008, 11:07AM
  พามันไปออกกำลังให้มากที่สุด เอามัดกับจักรยานแล้วขี่ไปจนกว่าหมาจะหอบเลยครับ
ตอบ: เพื่อนๆพี่น้องมีวิธีลดความคลั่งของบางแก้วช่วงฤดูผสมพันธ์บ้างครับ
โดย charunda soncharoen - Sunday, 6 January 2008, 01:46PM

เอาหมอนข้าง  ให้มันซิ   เราเคยทำตอนมันติดสัตเอาหมอนข้างให้มัน

หลายวันผ่านไปพอจะเอาคืนมันหวงมาก  ลองดูนะ

โดย hudiny bangkaew - Sunday, 6 January 2008, 09:50PM
  ผมใช้วิธีให้วิ่งเล่นเองให้มากขึ้นแล้วอาบน้ำทุกวันเลย  โดยใช้แชมพูลูกสุนัข  ก็โอเคนะคับ  วิ่งเล่นนานๆเสร็จสักพัก  ก็อาบน้ำ  เช็ดตัวให้แห้ง  เป่าด้วยยิ่งดีได้แห้งแน่นอน  ก็เห็นนอนกันสบายไม่เห่าไม่หอนกันเลย 
โดย บางแก้ว ชลบุรี ชัย - Tuesday, 8 January 2008, 01:53PM

ขอบคุณมากครับ แล้วจะลองเอาไปทำครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew