มาสวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆชาวบางแก้วครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 01:53PM

เนื่องในวาระดิถีขึ้นปีใหม่  ขออนุญาตนำพระบรมฉายาลักษณ์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในฉลองพระองค์ชุดปกติขาว ประทับฉายพระรูปกับคุณทองแดง สุวรรณชาด และเหลน จำนวน 4 สุนัข ซึ่งพระราชทานชื่อว่า กันนิ ราชปาลยัม จิปปิปะไร และคอมไบ ตามชื่อพันธุ์สุนัขของอินเดียที่ใช้เป็นแบบปั้นรูปสุนัขซึ่งเป็นบริวารของพระตรีมูรติ มาให้ชื่นชมกัน

ตอบ: มาสวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆชาวบางแก้วครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 01:55PM

ขออภัยที่เว็บชุมชนคนรักบางแก้วล่มไป ไม่สามารถยืนหยัดให้ถึงสิ้นปีได้
ทั้งที่เหลือเวลาอีกเพียง 2 วัน เพราะใช้แบนด์วิดท์เกิน 100 กิ๊ก
พรุ่งนี้เดือนใหม่แล้ว จะเริ่มใช้ได้ตั้งแต่ 7 โมงเช้า
คงต้องหาทางลดข้อมูลที่ไม่จำเป็นออก จะได้ไม่โหลดมากไป
โดย : ด็อตคอม [ 2007-12-31 21:24:59 ]

สงสัยแอ็ดมินที่โฮสติงในอเมริกา คงถือเวลาประเทศเขาเป็นหลัก เลยยังไม่ข้ามเดือน นับแบนด์วิดท์ใหม่เสียที
ยังดีที่เว็บล่มคราวนี้ มีเว็บบางแก้วอื่นๆให้เพื่อนๆได้คุยกันอีกมากมายหลายเว็บ
โดย : ด็อตคอม [ 2008-01-01 11:38:20 ]

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=lawoebangkaew&id=95

ตอบ: มาสวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆชาวบางแก้วครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 02:03PM

ปีใหม่ที่ผ่านมา  เพื่อนๆ ไปเที่ยวไหนกันบ้าง

กลับมาแล้ว  อย่าลืมนำมาเล่าสู่กันฟังบ้าง

ส่วนพ่อปิงปอง ได้ไปเที่ยวลพบุรี  ตามที่เชิญชวนเพื่อนๆไว้ในกระทู้  ปีใหม่นี้ ถ้าใครยังไม่มีโปรแกรมไปเที่ยวไหน อยากเชิญชวนมาเที่ยวลพบุรี

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 02:09PM

ขอขอบคุณคุณตุ๊กับคุณเอ ที่ให้การต้อนรับอย่างดี
เลี้ยงเกี๋ยวเดี๋ยวเป็ดย่างปากซอยแสนอร่อยอย่างที่คุณ RGA ได้แนะนำไว้

ไหมฟ้า ฮอลลี่ น้ำหอม และ อีกหลายตัว ต่างให้การต้อนรับเป็นอย่างดี สมกับเป็นบางแก้วรับแขกจริงๆ
ขอบคุณคุณสราวุธและแฟนที่มาร่วมเยี่ยมชมคอกบางแก้ว
ขอบคุณคุณวรพลที่เอาเค็กปีใหม่มาฝาก หมาคุณวรพลที่มาแสตมป์หูสีสวยทุกตัว
เสียดายที่เลี้ยงมากกว่านี้ไม่ไหว แฟนจะไม่ยอมให้เอาเข้าบ้าน

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 02:12PM

และเสียดายที่คุณวันชัยไม่ได้มา เลยขาดคู่แข่งในการร่วมประมูลหมา
เลือกอยู่คนเดียวจนตาลาย เพราะลูกไหมฟ้าฮอลลี่ครอกนี้สวยๆทั้งนั้น
เลือกไม่ถูก สุดท้ายเลยมาลงที่ตัวดื้อน้อย ดูเป็นผู้ใหญ่หน่อยตัวนี้
บังเอิญลืมเอากล้องไป เลยไม่ได้ถ่ายรูปใหม่ ขอเอารูปในเว็บคุณเอมาให้ดูกัน

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 02:19PM

ขอขอบคุณคุณตุ๊  บรีดเดอร์มืออาชีพที่พัฒนาบางแก้วดีๆออกมาสู่วงการวงแก้ว

ฟังมาว่า ลูกไหมฟ้าและฮอลลี่ชุดนี้   คุณตุ๊รักมาก  ขนาดพาไปดูแลด้วยตนเองในขณะที่ไปปฎิบัติภาระกิจที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้  และเฝ้าดูแลไหมฟ้าตอนคลอดลูกออกมาจนครบ 8 ตัว   ไม่รู้ว่าเดือนนี้ ต้องพากลับลงไปอีกหรือไม่

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 1 January 2008, 02:24PM

ท่านที่สนใจ ลูกสุนัขระดับประกวด   อาจจะยังมีเหลือให้เลือกชมเลือกซื้อได้ที่

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=lawoebangkaew&id=91

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 1 January 2008, 06:50PM

สวัสดีปีใหม่ พ.ศ. ๒๕๕๑ พี่วิเชียรและเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวรักบางแก้วทุกๆ คนครับ ขอให้มีความสุข สมหวังดังตั้งใจทุกประการ โรคภัยอย่าได้เบียดเบียนครับ
โดย wanchai @ - Tuesday, 1 January 2008, 10:52PM

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านนะครับเสียดายไม่ได้ไปร่วมประมูลกับพี่วิเชียรแต่ก็แสดงความยินดีกับเจ้าด๊อดคอมด้วยครับที่ได้เจ้าสาวแสนน่ารักครับเสียดายไม่ได้ไปด้วยครับติดภาระกิจครอบครัวครับ

ส่วนเจ้าเจบีโชกุนของผมก็คงต้องรอเจ้าสาวต่อไปครับเพราะว่ายังไม่ได้เลือกเลยครับ

ปล.ปีใหม่ปีนี้ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขนะครับสวัสดีปีใหม่เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านนะครับ

โดย wanchai @ - Tuesday, 1 January 2008, 10:55PM

ดีเจก็อดได้น้องสาวเลยครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew