จากเมืองเพชรมาอยู่ที่อุดร ตอนนี้เป็นสาวแล้ว
โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Thursday, 27 December 2007, 11:17AM

ช่วยติชมหน่อยนะครับ

ตอบ: จากเมืองเพชรมาอยู่ที่อุดร ตอนนี้เป็นสาวแล้ว
โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Thursday, 27 December 2007, 11:20AM

ตอนนี้ 1 ปีแล้ว  ส่วนสูง 19 นิ้ว  รักเจ้าของห่วงถิ่น แข็งแรงมาก

รูปนี้ถ่ายกับเจ้านายตัวน้อย

ตอบ: จากเมืองเพชรมาอยู่ที่อุดร ตอนนี้เป็นสาวแล้ว
โดย sunit srisukdee - Friday, 4 January 2008, 04:50PM

บางแก้วสาวตัวนี้ รูปร่างสมบูรณ์มากเลยครับ
ขนก็สวย หน้าก็หวาน
เห็นบอกว่ามาจากเมืองเพชร ใช่มาจาก 'มุมหนึ่งฟาร์ม' หรือเปล่าครับ
เพราะเคยแวะไปดูบางแก้วที่ฟาร์มนี้
พอดีได้เจอลูกบางแก้ว ขาว-น้ำตาล หน้าหวานมากๆ
คิดไว้ในใจว่าถ้าโตแล้ว เค้าคงสวยมาก
เห็นคุณ 'หนึ่ง' เจ้าของฟาร์ม บอกว่าเจ้าตัวนี้กะลังจะไปอยู่อีสาน
ถ้าใช่ ตัวเดียวกัน ก็แสดงว่า คุณเลี้ยงเค้าได้สุดยอด เลยครับ
โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Saturday, 5 January 2008, 08:13AM

ใช่แล้วครับ  มาจากมุมหนึ่ง  แต่ตอนนี้เพิ่งถ่ายขน  ขนเริ่มขึ้นยังไม่เต็มที่

ตัวใหญ่  สูง 19 นิ้ว  น่ารัก  หวงของรักทุกคนในบ้านแม้แต่เจ้านายตัวน้อยจะขึ้นขี่  เอามือไล่ตี  ก็ไม่เคยแสดงอาการขู่เลย  แต่เป็นคนอื่น   ขอให้อยู่ห่างๆ

แต่ถ้าพาเดินออกนอกบ้าน   ไปที่อื่นเขาไม่เคยแสดงอาการก้าวร้าว  ชุดนี้เป็นชุดที่คุณหนึ่งกำลังพัฒนายังไม่เต็มที่  ครับขอบคุณที่ติชม  ไม่ทราบอยู่ที่ใหนครับ

โดย sunit srisukdee - Wednesday, 9 January 2008, 09:33AM

สวัสดีครับ ผมก็ได้ลูกสาวมาจาก 'มุมหนึ่งฟาร์ม' เหมือนกันครับ
แต่ผมอยู่ไม่ไกลจากเพชรบุรีเท่าไหร่ครับ แค่มหาชัย สมุทรสาครครับ
ตอนนี้ลูกสาวผมอายุได้แปดเดือนแล้ว ไม่สมบูรณ์เหมือนลูกสาวคุณ บดินทร์
แต่เรื่องซนนี่ สงสัยจะไม่เป็นรองแน่ๆ ยิ้ม
มีเคล็ดลับอะไรบ้างมั๊ยครับ เค้าถึงตัวใหญ่ สมบูรณ์ ขนาดนี้
ผมขออนุญาตเอารูปลูกสาวตอนเล็กๆมาลงในกระทู้คุณ บดินทร์ นะครับ

โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Wednesday, 9 January 2008, 01:30PM
  ยินดีครับที่ไดรู้จักครับ  สำหรับผมคุณหนึ่งก็เป็นคนคอยให้คำปรึกษาในการเลี้ยงดูตลอดเพราะผมพลาดมา 2-3 ตัวแล้ว  เห็นเขาบอกว่าเลี้ยงหมา  อย่าให้เสียหมา  ไม่ต้องตามใจมาก และที่ว่าไม่สมบูรณ์ เป็นยังไงครับ  ช่วยลงรูปให้ดูหน่อย ที่ไปซื้อกับคุณหนึ่งเอาเกรดใหนมาละครับ  มันแล้วแต่วัตถุประสงค์ที่เราจะเอาไปเลี้ยง  อย่างของผมชอบ  ขาวน้ำตาลแต่คุณหนึ่งกำลังพัฒนาก็ต้องยอมรับว่าเขาจะออกมายังไง  แต่ก็ยังดีที่เราไปซื้อตามตลาดนัดสุขภาพของน้องหมาต่างกันเยอะ   การเลี้ยงดูก็ง่าย ให้อาหารวันละ 2มื้อ  วิ่งออกกำลังกายเป็นบางวัน  อาบน้ำเดือนละครั้ง   แต่ตอนนี้รอดูอยู่ว่าขนจะขึ้นมากแต่ใหน 
โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Wednesday, 9 January 2008, 01:34PM
  ลืมเล่าให้ฟัง  เสาร์อาทิตย์ที่แล้ว  ผมไปปราจีนมา 2 วัน  ฝากหมาไว้กับ ลูกน้องปรากฏว่ามันไม่ยอมทานอาหารเลย  กินแต่น้ำ  เพราะอย่างน้ำตาลไม่เคยให้คนอื่นนอกจากคนในบ้าน  ให้อาหารเลย  อันนี้เตรียมไว้ด้วยแล้วกันเผื่อได้ไปธุระที่ใหน
โดย p.t. ระนอง - Wednesday, 9 January 2008, 07:21PM

ถูกต้องครับ บางแก้วที่เจ้าของจากไปทำธุระหรืออะไรนานๆนี่เขาจะไม่กินละครับ ความเข้าใจก็คือเศร้าซึมเพราะคิดว่าถูกทิ้ง อันนี้คือตัวที่รักเจ้าของมาก ส่วนตัวที่เลี้ยงมาแบบเผื่อไว้แล้วก็คงไม่มีปัญหา ลองอ่านดูในนามแห่งหมาที่ http://www.bangkaewhotspring.com  ครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew