ลูกสุนัขบางแก้วของที่บ้านครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Tuesday, 18 December 2007, 12:51PM

เป็นลูกของปักษา ลูกของมอร์แกนครับ อายุ 48 วัน เป็นเพศผู้ 4 เมีย 1 ครับ
ตอบ: ลูกสุนัขบางแก้วของที่บ้านครับ
โดย กรัณย์ วนิชาชีวะ - Tuesday, 18 December 2007, 08:21PM
  แล้วคุณวรพรบ้านอยู่ที่ไหนหรอครับ...แล้วขายตัวละเท่าไหร่ สนใจตัวหน้าสุดครับอยากทราบว่าเพศอะไร ขอบคุณครับ
ตอบ: ลูกสุนัขบางแก้วของที่บ้านครับ
โดย jo ppm - Tuesday, 18 December 2007, 10:29PM
  ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยส่งรูปมาให้ดูหน่อยนะครับอยากได้บางแก้วครับที่บ้านมีอยู่ตัวนึงครับอยากได้มาเป็นเพื่อนกัน pipat@aht.co.th  ผมอยู่ชลบุรีครับ  
โดย วรพร เฮงสิ - Wednesday, 19 December 2007, 11:05AM
  ตอบคุณ กรัณย์ ครับ ผมอยู่จ.ลพบุรี ตัวหน้าสุดเป็นเพศผู้ครับ ส่วนราคาขอรบกวนให้คุณโทรมาคุยโดยตรงนะครับที่ 086-5038674 ครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Wednesday, 19 December 2007, 11:15AM
  ตอบ jo ppm ครับ แล้วผมจะส่งรูปให้ดูนะครับ 2 ตัวทางด้านขวาของรูปมีคนจองแล้วครับ ส่วนเรื่องราคาขอให้โทรมาคุยกันโดยตรงนะครับ 086-5038674 แล้วถ้าตกลงราคาได้นะครับหลังปีใหม่ผมจะไปทำธุระที่ชลบุรีผมสามารถไปส่งให้คุณได้เลยนะครับยังไงก็ลองโทรมาคุยดูก่อนนะ
โดย วรพร เฮงสิ - Thursday, 20 December 2007, 12:33PM

แล้วผมได้ส่งรูปลูกสุนัขไปให้คุณทางเมลล์แล้วนะครับถ้าสงสัยอะไรติดต่อมาได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
โดย jo ppm - Thursday, 20 December 2007, 11:20PM
  ถึงคุณ วรพร  ได้รับเมล์ที่ส่งมาให้แล้วนะครับ อืม...น้องหมาที่อยู่ในกรง ขายไปหมดหรือยังครับ ช่วยส่งรูปมาให้หน่อยนะครับ...สีสวยดีครับ pipat@aht.co.th  ขอบคุณครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Friday, 21 December 2007, 12:31PM

ตอบคุณ jo ppm น้องหมาที่อยู่ในกรงเป็นตัวเดียวกันกับที่โพสต์ในกระทู้นะครับ แล้วผมจะส่งรูปให้ดูทางเมลล์นะครับ ตอนนี้เอารูปน้องหมาอีกคอกไปดูก่อนนะครับ อายุ 36 วัน
โดย กรัณย์ วนิชาชีวะ - Saturday, 22 December 2007, 07:42PM
  พี่วรพรครับ ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมคงไม่เอาแล้วเพราะว่ามีปัญหาเรื่องเงินนิดหน่อยพอดีเก็บตังเองอ่ะครับไม่อยากรบกวนพ่อแม่ ช่วงนี้ผมก้อคงเก็บเงินให้เยอะๆก่อนครับ...แล้วเดี๋ยววันหลังถ้าเผื่อผมว่างจะลองเข้าไปชมที่บ้านนะครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Tuesday, 25 December 2007, 12:41PM
  ตอบน้องกรัณย์ ไม่เป็นไรครับแล้ววันหลังมาเที่ยวที่บ้านได้นะ
โดย กรัณย์ วนิชาชีวะ - Wednesday, 26 December 2007, 06:25PM

ครับๆ เดี๋ยววันไหนว่างแล้วจะไปเที่ยวนะครับ แต่ว่าไม่รู้อยู่ส่วนไหนผมไม่เคยไปที่เสาธงอ่ะครับ ยังไงพี่ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 26 December 2007, 07:27PM

รบกวน  คุณ  วรพร    ช่วยบอกให้แน่ชัดหน่อยคับ  ว่าเป็น  คอก  หรือ  ฟาร์ม  หรือ เลี้ยงเอง เพราะยังไงพี่วิเชียร  ก็  อนุญาติ  ให้ขายในเวป  อยู่แล้ว  เพื่อความโปร่งใส  เพราะ  คนที่สนใจ  ได้ตัดสินใจ  รวมทั้งผมเอง  ^^"  ขอบคุณคับ  มีใบรับรองพันประวัติ  หรือ  ใบรีจิสเตอร์  บอกด้วยยิ่งดีคับ

โดย วรพร เฮงสิ - Thursday, 27 December 2007, 05:31PM

ตอบ น้องกรัณย์ ถ้าจะมาวันไหนก็โทรหาพี่ได้เลย แล้วเรื่องหมาอยากได้จริงก็มาคุยกัน
โดย วรพร เฮงสิ - Thursday, 27 December 2007, 05:36PM
  ตอบ คุณhudiny bangkaew ผมเป็นผู้เลี้ยงเองผมเลี้ยงมา 5-6 ปีแล้วครับ ส่วนเรื่องใบพันธ์ประวัติมันต้องมีแน่นอนอยู่แล้วละครับ เพราะมันก็เหมือนสำเนาทะเบียนบ้านของคนดีๆๆนี่เอง
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Friday, 28 December 2007, 07:17AM

สวัสดีครับ คุณต้อง ไม่ได้เจอกันนานแล้วนะครับ ครั้งก่อนที่เจอจะเป็นที่บ้านพี่ตุ๊หรืองานประกวดจำไม่แม่นซะแล้ว ลูกหมาน่ารักดีครับ แม่เป็นเจ้ามะยมหรือเปล่า (ขออภัยนะครับถ้าจำชื่อแม่หมาผิด) หรือว่าแม่คือปักษา(จำได้แต่ชื่อแต่นึกไม่ออกว่าตัวผู้หรือตัวเมีย)แล้วพ่อคือโมเซต ที่เคยอยู่กับพี่จิตติใช่ไหมครับเจ้าโมเซตตัวนี้ แล้วตอนนี้ที่บ้านเลี้ยงกี่ตัวแล้วครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ผมว่าจะไปแวะเยี่ยมน้องมาร์คหน่อยเผื่อยังไงอาจได้เจอกันบ้านพี่ตุ๊นะครับ กัดฟัน 

โดย วรพร เฮงสิ - Friday, 28 December 2007, 01:22PM

สวัสดีครับ คุณสราวุธ ไม่ได้เจอกันนานหลายปีเลยนะครับ เราเจอกันครั้งสุดท้ายน่าจะเป็นที่บ้านพี่ตุ๊ครับ แม่พันธ์ไม่ใช่มะยมนะ แต่เป็นแม่หมาสายไมเคิล ครับ ปักษาคือพ่อของหมาน้อยพวกนี้ครับ ปีนี้โมเซดให้ลูกแค่ 2 ตัวเองผมเก็บไว้เล่น 1 ตัว อีกตัวมีคนจองไปแล้วครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ผมก็จะไปบ้านพี่ตุ๊เหมือนกันครับ จะพาเจ้าพวกในรูปไปแสต้มหูครับ แล้วไปเจอกันก็ได้ครับ ไม่ได้คุยกันนานเลย
โดย กรัณย์ วนิชาชีวะ - Wednesday, 2 January 2008, 09:46PM
  พี่ต้องครับ มีเรื่องสงสัยครับ คือจะถามว่าในรูปแรกอ่ะครับ พอเค้าโตมาสีจะเป็นสีอะไรครับ(ถ้ามีรูปขอดูด้วยนะครับ)      ขอบคุณครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Friday, 4 January 2008, 12:29PM
  ตอบน้อง กรัณย์นะครับ สวัสดีปีใหม่นะ ในรูปหมาน้อยพวกนี้โตมาจะเป็นสีขาวน้ำตาลครับ ส่วนเรื่องรูปพี่ยังไม่ได้ถ่ายเลยเพราะมันเหลือน้อยมากแล้ว ตอนนี้ในรูปเหลือ 2 ตัวเอง และตอนนี้ก็อายุ 2 เดือนแล้วฉีดวัคซีนเรียบร้อยแล้ว แล้วพี่มีอีก 1 ตัว จากพ่อเดียวกันแต่คนละแม่นะ แต่ตัวนั้นเป็นสีขาวเทา 100% เป็นตัวผู้นะ
โดย วรพร เฮงสิ - Friday, 4 January 2008, 12:30PM
  ตอบน้อง กรัณย์นะครับ สวัสดีปีใหม่นะ ในรูปหมาน้อยพวกนี้โตมาจะเป็นสีขาวน้ำตาลครับ ส่วนเรื่องรูปพี่ยังไม่ได้ถ่ายเลยเพราะมันเหลือน้อยมากแล้ว ตอนนี้ในรูปเหลือ 2 ตัวเอง และตอนนี้ก็อายุ 2 เดือนแล้วฉีดวัคซีนเรียบร้อยแล้ว แล้วพี่มีอีก 1 ตัว จากพ่อเดียวกันแต่คนละแม่นะ แต่ตัวนั้นเป็นสีขาวเทา 100% เป็นตัวผู้นะ
โดย กรัณย์ วนิชาชีวะ - Friday, 4 January 2008, 10:17PM

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับพี่ต้อง ตัวที่สีขาว-เทา อายุกี่เดือนแล้วครับ พี่มีรูปรึป่าวครับอยากเห็นถ้ามีลงให้ผมดูด้วยนะครับ ผมอยากไปดูที่บ้านพี่มากๆ แต่ช่วงนี้ต้องเรียนทั้งเสาร์-อาทิตย์เลย จาทำยังไงดีเอ่ย...

โดย วรพร เฮงสิ - Monday, 7 January 2008, 12:35PM
  ตอบ น้องกรัณย์ ตัวสีขาวเทานั้นอายุได้ 50 วันแล้ว รูปพี่ไม่ได้ถ่ายไว้เลย แล้วพี่จะถ่ายมาลงให้ดูนะ แล้ววันจันทร์-ศุกร์เราว่างไหมล่ะ ลองมาดูก็ได้ แต่พี่จำเบอร์โทรเราไม่ได้แล้วนะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew