มะขามสมาชิกใหม่ครับ
โดย nid preabmuay - Saturday, 15 December 2007, 09:36PM

รูปนี้อายุได้  2 เดือนครับกำลังดื้อเลยชอบกัดขาพ่อกับแม่ครับผมเลยโดนตีเลยครับ

แม้ก็มันคันเคี้ยวนะสิ  ผมเอารูปผมมาโชว์ให้ดู

โดย nid preabmuay - Saturday, 15 December 2007, 09:54PM

รูปนี้อายุได้  2 เดือนครับกำลังดื้อเลยชอบกัดขาพ่อกับแม่ครับผมเลยโดนตีเลยครับ

แม้ก็มันคันเคี้ยวนะสิ  ผมเอารูปผมมาโชว์ให้ดู

โดย nid preabmuay - Saturday, 15 December 2007, 09:57PM

ตอบ: มะขามสมาชิกใหม่ครับ
โดย **NinjA BatMaN** - Sunday, 16 December 2007, 05:24PM
  หน้าตาเหมือนเจ้านินจาตอนเด็ก ๆ เลย
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Monday, 17 December 2007, 05:09PM

สวัสดีมะขาม เราชื่อข้าวตัง ชอบกัดขา กัดแขนเหมือนกับมะขามเลย โดนพ่อดุและโดนตีปากด้วยเศร้า ตอนนี้กลัวพ่อที่สุด แค่เค้า จุ๊ จุ๊ จุ๊ ก็ถอยแล้ว  คงจะกัดอีกสักพักใหญ่ๆ เลยล่ะ ถ้าฟันน้ำนมหลุดก็คงจะเลิกกัด ต้องหาของเล่นให้กัด แต่ก็ไม่วายแอบมากัดน่องจนได้ น่าตาข้าวตังตัวแสบ

ตอบ: ข้าวตัง
โดย nid preabmuay - Wednesday, 19 December 2007, 02:30PM

สวัสดีข้าวตัง  เราชื่อมะขามนะ ข้าวตังเป็นผู้หญิงหรือ ผู้ชายครับ น่ารักจังเลย ข้าวตังบ้านอยู่ไหนเหรอ ส่วนเราอยู่โคราช นะ ข้าวตังกี่เดือนแล้ว ส่วนเรามะขามตอนนี้ 4 เดือนแล้ว  แต่ในรูปที่โพสต์ช่วง 2 เดือน นะ  แล้วตอนนี้มีรูปปัจจุบันให้ดูด้วยนะ กำลังเล่นน้ำสนุกเลย พอดีแม่-พ่อพึ่งซื้อมาให้เล่นเราชอบเล่นมากเลย จนโดนแม่ตีประจำ
ตอบ: มะขาม
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Wednesday, 19 December 2007, 03:38PM

ตอนนี้ ข้าวตัง 2 เดือน เมื่อวันที่ 17 ธ.ค. นี้เอง บ้านอยู่ กทม. แถวบางโพครับ ทั้งซนทั้งดื้อ ว่าจะหาอ่างบัวมาให้เล่นน้ำเหมือนกัน รู้สึกว่าจะชอบเย็นๆ แต่ตอนอาบน้ำก็มีดิ้นนิดหน่อยตอนราดน้ำ แต่ตอนที่ฟอกแชมพูจะยืนเฉยให้เกาเลยล่ะ

ที่ว่าชอบเย็นๆ เวลากินข้าวแล้ว กินน้ำชอบเอาขาหน้าจุ่มลงในอ่างน้ำ กระจายเต็มพื้นแล้วลงนอนที่พื้นเปียกเลย สังเกตุหลายครั้งแล้ว มะขามเป็นหรือป่าว

โดย คณัสพิสิษฐ์ ซื่อตรง - Wednesday, 19 December 2007, 05:16PM

หวัดดีครับ มะขาม เราชื่อโดนัทนะครับ ตอนนี้เรา 3 เดือนแล้วนะครับ อยู่บ้านตัวเดียว พ่อแม่ให้เราเฝ้าบ้านแล้วล่ะ และเราก็เหายาวๆเป็นแล้ว พ่อแม่ให้เราอยู่เฉพาะตอนกลางวัน ส่วนตอนกลางคืนให้เราไปอยู่ในบ้านเพราะนอกบ้านยุงเยอะมากๆๆๆๆพ่แม่บอกเราว่าให้โตสักหน่อยก็จะให้อยู่นอกบ้านครับ ตอนนี้เราก็ กินอย่างเดียวเลย55555 แล้วเรามาเยี่ยมใหม่นะครับ มะขาม รูปที่ส่งมาตอน 2 เดือนครึ่งครับผม

โดย สมเกียรติ ศรีวิชัย - Thursday, 20 December 2007, 02:33PM

หวัดดีจ๊ะ มะขาม น้ำเหนือยินดีรู้จัก อายุคงไล่เลี่ยกัน น้ำเหนืออยู่กับพี่น้ำเงี้ยวเป็นโกลเดนจอมดื้อ(พอๆกับน้ำเหนือแหละ)

ตอบ: มะขาม
โดย nid preabmuay - Saturday, 22 December 2007, 03:53PM

ข้าวตัง

มะขามก็ดื้อสุดๆเลยช่วงนี้พูดไม่ค่อยที่จะเชื่อฟังก็ต้องมีการตีกันบางละ รู้สึกว่าจะอิฉาด้วยนะเวลาเราให้ขนมให้กับตัวอื่น ต้องมีการแย่งกันแล้วก็คุ่เขาด้วย  แต่ไม่เคยนอนตรงที่เปียกจะชอบเล่นน้ำซะมากกว่า พอเล่นเสร็จจะเข้ามาในบ้านชอบมานอนในบ้านประจำเลย พอเราจะตีมันจะทำหน้าสงสารทันทีเลยเวลาแม่ดุใส่  แล้วจะเดินมากินนมที่เทไว้ให้กิน

โดย nid preabmuay - Saturday, 22 December 2007, 04:02PM

หวัดดีโดนัด  นายน่ารักดีนะโดนัดกินอาหารเก่งไหม ส่วนมะขามนะไม่ค่อยกินข้าวจะเอาแต่เล่นซะมากกว่าไม่รู้จะทำยังไงดีให้เขากินอาหารให้เยอะหาวิธีมาหลายทางแล้วช่วยบอกหน่อยนะ

โดย nid preabmuay - Saturday, 22 December 2007, 09:44PM

วันนี้มะขามมีเพื่อนเยอะเลยพอได้ปล่อยให้ไปเล่นนอกบ้านแถมมีหนุ่มมาตามจีบมะขามด้วย แม้ขนาดเป็นชายนะเนี้ยหนุ่มๆยังติดเยอะเลยหรือมะขามเป็นตู๋หรือเปล่านะ

โดย SRIISS KT - Monday, 24 December 2007, 02:09PM

สวัสดีค่ะ มะขาม สโนไวท์ขอสมัครเป็นเพื่อนด้วยคน เพราะเรามันดูแล้วหน้าตา จะคล้ายๆกันเลย  อายุ 7 เดือน บ้านอยู่นครสวรรค์ค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew