ช่วงนี้บางแก้วใคร ถ่ายขนบ้าง ยกมือขึ้น
โดย salapao hakao - Thursday, 13 December 2007, 10:28PM

สอบถามเพื่อนๆ พี่สมาชิกว่า ช่วงนี้น้องหมาบางแก้วของใครถ่ายขนบ้าง เพราะซาลาเปาขนร่วงจนดูผอมบักโกรก แถมไม่ค่อยยอมกินข้าวด้วย ตอนแรกคิดว่าหน้าหนาวน่าจะขนฟูสวย กลับร่วงซะงั้น ถ้ามีเพื่อนด้วยกันจะได้ไม่กังวลมาก

พ่อซาลาเปา

ตอบ: ช่วงนี้บางแก้วใคร ถ่ายขนบ้าง ยกมือขึ้น
โดย Sky Hight - Saturday, 15 December 2007, 08:52AM
  เป็นไงครับ ซาลาเปา เงียบไปเลยนะครับช่วงนี้ ของผมมันก็ไม่ร่วงนะก็ปกติดี แต่คงไม่มีไรมากหลอกครับ ก็ขอให้หายไวๆละกัน
ตอบ: ช่วงนี้บางแก้วใคร ถ่ายขนบ้าง ยกมือขึ้น
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Saturday, 15 December 2007, 01:34PM

ไม่ต้องตกใจครับ คงน่าจะเป็นการผลัดขนของเขาซะมากกว่า ให้สังเกตุผิวหนังเขาถ้าเป็นปกติก็คงไม่มีปัญหาอะไร ผลัดขนทีนึ่งก็ 2-3 เดือน บางตัวก็ผลัดขนปีละ 2 ครั้ง บางตัวก็ทยอยร่วง แล้วขนใหม่ก็ค่อยๆขึ้น บางตัวร่วงเป็นหย่อมๆ บางตัวร่วงจนหมดหล่อ

ใช้หวีช่วยสางครับจะช่วยลดการฟุ้งกระจายได้ดีทีเดียว สางครั้งนึงคงได้เป็นถุงก็ไม่ต้องตกใจ เดี๋ยวขนใหม่เล็กๆ เขาก็จะขึ้นแซมมาให้เห็น แล้วจะได้สบายใจขึ้นครับ

โดย salapao hakao - Sunday, 16 December 2007, 12:06AM

คุณจรัญครับ แล้วธรรมดาพอขนร่วง บางแก้วจะกินน้อยด้วยหรือปล่าว เพราะเจ้าซาลาเปาไม่ค่อยยอมกิน ต้องผสมนมแล้วป้นเป็นก้อนๆ ยัดลงคอครับ ไม่รู้ว่าควรทำหรือปล่าว แต่กลัวเขาอด

ตอนนี้ก็พยายามอดทนที่จะไม่ให้อาหารอื่น เดี๋ยวเสียหมาอีก

พ่อซาลาเปา

โดย **NinjA BatMaN** - Sunday, 16 December 2007, 05:21PM
  ของเรา ร่วงไปเมื่อ ต้น ๆ เดือน พฤศจิกา ตอนนี้ก็ค่อนข้างโกร๋น แล้วเหมือนกัน
โดย nid preabmuay - Wednesday, 19 December 2007, 03:11PM

มะขามสมาชิกใหม่ครับ

ตอนนี้มะขามขนร่วงอยู่เหมือนกันและก็ไม่ค่อยกินอาหารสักเท่าไรนมก็ไม่ค่อยกินจะทำยังไงดี

จากมะขามโคราช

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew