เชิญชวนมาซื้อขายหมาบางแก้วคับ
โดย hudiny bangkaew - Sunday, 9 December 2007, 08:37PM

เห็นมีมาประกาศ  ขายหมาบางแก้วกันเยอะช่วงนี้  เอาเลยคับมาซื้อขายกันเต็มที่เลยผมชอบดูชอบอ่าน

แต่ขอว่า  ถ้ามาโพส  ขาย  ก็ขอดูรูป  พ่อ  แม่  หน่อยนะคับ  แล้วก็รูปลูกด้วย  เพื่อให้คนที่จะซื้อได้มี

โอกาส  พิจารณา  ได้ถี่ถ้วน  แล้วที่สำคัญเลย   พ่อ  แม่  ลูก  มีใบ  พันหรือเปล่า  มีไม่มีบอกด้วยนะคับ

ไม่มีก็ไม่เป็นไร  บางคนเลี้ยงแล้วไม่ได้ประกวด  หรือ  ถ้ามี  ก็บอกด้วย  ราคาจะได้สูงหน่อย  แต่คง ขาย

ได้แค่คนที่จะไปเลี้ยงแล้วรักจริงๆอยู่กับบ้านแล้ว  ชอบกับใบพัน  ส่วนเรื่องไปขายพวกประกวดคงยากคับ

เพราะเค้าเพาะพันกันเอง  แต่บางคนที่เลี้ยง  ก็อยากมี  เพื่อความภูมิใจ  ว่าหมาเรา  บางแก้วแท้  แต่ขอให้

ระลึกไว้อย่างว่า  คนส่วนใหญ่ชอบบอกว่ามันคือแค่กระดาษ  ใบ1  แม้กระทั่ง  พวกเพาะหมาขายเพาะหมา

ประกวด  บางคนก็บอกแบบนี้คับ  แล้วอีกอย่างสำคัญ  สุดๆ  ใบพันนี้  ซื้อมาผู้ตัว  เมียตัว  ลูกออกมา ไป

ทำใบพันก็ยุ่งยากแล้ว  รับรอง  งง...........  เพราะไม่มีผู้หลักผู้ใหญ่  เสนอความคิด  เเจ่มๆ  ที่ว่า  พวก

เพาะหมาขาย  ให้  ใบพันมา  ไม่บอกเลย  ว่ามีลูกแล้ว  จะให้ลูกมีใบพันไปทำอย่างไร  พอคนซื้อไปถาม

คนดีก็ตอบดีๆ  แต่คนไม่ดี  ก็บอกโง่ป่าวนี่   ถ้าให้ดี  ซื้อหมามีใบพันแล้ว  มีลูก  ไปติดต่อ  ขอใบพันได้เลย

นั้นละดี  จะได้ไม่ต้องมีใครโง่มีใครฉลาด  แล้วที่สำคัญ  ใบรับรองพันจะได้มีคุณค่า  ดีกว่ามาเรียกราคา

กันตามท้องตลาดบางแก้ว    สุดท้ายก็ใบพันมันก็แค่  กระดาษใบ1

ตอบ: เชิญชวนมาซื้อขายหมาบางแก้วคับ
โดย hudiny bangkaew - Sunday, 9 December 2007, 11:19PM
  อ้อเกือบลืมคับ   ตอนนี้พอดีผมไปโพทะนา  สัพพะคุณ  บางแก้วแถวบ้านไว้เยอะ  ท่านใดมีลูกสุนัขจะจำหน่ายจ่ายแจก  ติดต่อผมได้นะคับ  มีเพื่อนบ้าน แถวบ้าน ต้องการ  เลี้ยง  ผู้1  เมีย1  ตัวผู้นี้ ตำรวจต้องการเลี้ยง  ตัวเมีย  เป็นพนักงานราชการ  ที่บ้านเค้ามีที่พอเลี้ยงได้  ทั้งสองคน  ท่านใดต้องการติดต่อ จำหน่ายจ่ายแจกได้ที่  HUDINY@sanook.com  ใกล้กรุงเทพหรือปริมณฑล ก็ได้นะคับ จะมีใบพันหรือไม่ก็ไม่เป็นไรคับ  ขอให้พ่อแม่  แท้  ก็  เป็นพอ  แม้กระทั่ง  พ่อ แม่  ไม่มีใบพัน  แต่ดูแล้วบางแก้ว ก็ โอเคคับ  จะประสานให้คับ 
ตอบ: เชิญชวนมาซื้อขายหมาบางแก้วคับ
โดย Leng Da' MaN - Monday, 10 December 2007, 07:54PM

ครับก็ช่วงนี้ของปีละครับที่จะมีให้เลือกมากมายหลายคอก

เจ้ามันนี่ของคุณ Hudiny หน้าสวยดีครับผมอยากทราบสายพันธุ์หน่อยนะครับ

รบกวนส่งมาที่เมล์ผมด้วยนะครับขอบคุณครับ

leng148@hotmail.com

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Monday, 10 December 2007, 08:01PM

ผมคิดว่าดีเหมือนกันครับ ผมเห็นด้วยครับเดี๊ยวจะแสกนใบเพ็ดส่งไปนะครับ

โดย hudiny bangkaew - Monday, 10 December 2007, 09:01PM

มันนี่  เป็นลูก ฮอลลี่+ลิลลี่ 

ฮอลลี่ ก็ลูก  กระทิง+พลอย

ลิลลี่  ก็ลูก    ขุมทอง+บิ๊กซี

ระเอียดพอไหมคับผม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew