จะหาซื้อบางแก้วได้จากไหนบ้างค่ะ อยู่ กทม. เพื่อทดแทนตัวเก่า
โดย pook chum - Tuesday, 27 November 2007, 07:38PM
  อยากทราบว่าจะหาซื้อหมาบางแก้วได้ที่ไหน เพราะว่าตัวเก่าที่เคยเลี้ยงตายแล้ว เลยทำใจไม่ได้ต้องการหาตัวใหม่เพื่อลืมตัวเก่า แต่ไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนได้บ้าง อยู่กรุงเทพฯ อยากหาซื้อใกล้ๆค่ะ ไม่ทราบว่าคอกไหนน้องบางแก้วเพิ่งคลอดและต้องการแบ่งปันขายบ้างค่ะ เอาแบบแข็งแรงนะค่ะ (ฮือๆๆๆ ทดแทนน้องข้าวหอมที่จากไป) ถ้ายังไงติดต่อมาที่ pooklooksso@hotmail.com นะค่ะ
ตอบ: จะหาซื้อบางแก้วได้จากไหนบ้างค่ะ อยู่ กทม. เพื่อทดแทนตัวเก่า
โดย Chaiwat S. - Tuesday, 27 November 2007, 08:29PM
  ผมได้ดรอปอีเมล์ไปหาคุณแล้วครับ ยังไงเสียขอให้โทรกลับด้วยนะครับ
ตอบ: จะหาซื้อบางแก้วได้จากไหนบ้างค่ะ อยู่ กทม. เพื่อทดแทนตัวเก่า
โดย เพชร หนองแขม - Wednesday, 28 November 2007, 10:06AM

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง  เพ็ดดีกรี ของผมมี 28 วัน 2 ตัว กำลังฟัดเลย แล้วก็ 7 วันอีก 6 ตัว พ่อเค้ามีเบอร์หู สวย ใหญ่ น่ารัก ขี้ประจบมาก

ตอนนี้มีแล้วที่บ้าน 10 ตัว ออกมาอีก 8 ไม่มีที่ให้วิ่งแล้วครับ

สนใจก็เมล์มานะครับ ไม่อยากทิ้งรายละเอียด ป้องกันปัญหาครับ

ติดรูปพ่อมาให้ดู

โดย Dotcom \M/ - Wednesday, 28 November 2007, 10:46AM

ขอบคุณมากครับที่มาแนะนำ

เว็บนี้ไม่มีปัญหาอะไรครับ   ยินดีเป็นสื่อกลางให้ผู้ซื้อกับผู้ขายได้มาพบกัน  เพื่อให้บางแก้วเราเป็นที่รู้จักและแพร่หลายมากขึ้น

ขอแต่เพียงช่วยให้ความรู้แก่ผู้ที่มาซื้อให้ละเอียดถูกต้องด้วยนะครับ   เพื่อที่เขาจะได้เลี้ยงบางแก้วได้อย่างถูกต้องและมีความสุข

และผู้ที่คิดจะผสมพันธุ์บางแก้วก็ควรศึกษาให้มาก   เพื่อให้บางแก้วเราพัฒนามากขึ้นทางด้านจิตประสาทและความสวยงามทั้งโครงสร้างและสรีระร่างกาย

อย่าให้เหมือนปิงปอง   ซื้อมาจากรถเปิดท้าย   คนขายไม่บอกอะไร  จะขายลูกเดียว  บอก 2500  ต่อ 2000  ขายทันที 

ตอนแรกขนขาวเหมือนกระต่าย   โตขึ้นมีกระขึ้นเต็มตัว   แถมนิสัยขี้ระแวง   อารมณ์ดุร้าย  ขี้อิจฉา   ถ้าเป็นคนที่ไม่เข้าใจคงเอาไปปล่อยแล้ว

แต่มันก็มีความซื่อสัตย์ภักดี(มากกว่าคนด้วยซ้ำไป)   ก็เลยเลี้ยงดูกันมา   ไม่อยากให้มันแพร่พันธุ์ที่มีกระและมีนิสัยขี้ระแวงต่อไป   เลยเอาไปทำหมันตั้งแต่ยังไม่มีลูก   ปิงปองแม้ไม่มีแฟน  มันก็มีความสุขกับการกินแท่งฟลูออไรด์    จนอ้วนเอาอ้วนเอา  แลบลิ้น

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew