บางแก้วใจดี
โดย ตวิษา ตั้งกวินวงศ์ - Thursday, 22 November 2007, 02:58PM

เราก็เลี้ยงบางแก้วนะ เลนอยากรู้ว่าหมาเราพันธ์แท้รึเปล่าช่วยตอบหน่อยนะ ดูแล้วงง

ตอบ: บางแก้วใจดี
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 22 November 2007, 03:12PM

ดูไม่เป็นหรอกนะ แต่ว่าชอบดูหมาดูแมว ดูแล้วมีความสุข  น่าตาพวกเค๊าน่ารักบางตัวหน้าก็เจ้าเล่ห์  แต่หมาของคุณอาจจะผสมก็ได้นะ ขนาดของตัวเอง(เจ้าหมี)เรายังไม่รู้เลยว่าแท้หรือผสม เพราะเขาให้มาอีกที
โดย ballreds สังเวียนวงศ์ - Thursday, 22 November 2007, 03:23PM

ไม่ใช่บางแก้วแท้แน่ๆ ทั้ง 2 ตัวเลย เพราะขนาดคุณยังรังเล เค้าไม่ใช่บางแก้วจริงๆ ขอยืนยัน

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 22 November 2007, 03:33PM

หมาบางแก้ว ต้องมีขนสองชั้นและอื่น ๆ ครับ

หาดูจากมาตรฐานสายพันธุ์ Standrad Breedได้ที่

หน้าหลักด้านซ้ายมือครับ

โดย kunlo kennel - Friday, 23 November 2007, 02:56PM

เป็นบางแก้วแน่นอน  แต่สายอาจจะมีสายเลือดหมาไทยพื้นเมืองมาก  ส่วนตัวที่สีล้วนก็ใช่บางแก้วรุ่นแรก ๆ  ก็จะมีสีพื้นอย่างนี้และ   ต่อมาเราได้พัฒนาให้ลักษณะของสีอย่างที่เห็นในปัจจุบัน     บางแก้วเป็นสุนัขผสมหมาบ้านกับหมาป่า   ดังนั้นถ้าสายใหนมีสายเลือดหมาบ้านมากก็จะเป็นอย่างที่เห็น   แต่เผอิญสุนัขสองตัวนี้พ่อแม่มีการผสมที่ห่างสายที่พัฒนา

ไม่ใช่ทั้งสองครับ ดูลักษณะแล้ว เป็นพันธ์ทางครับ
โดย leo ubon - Monday, 26 November 2007, 06:37PM

หน้าตาเหมือนข้าวจี่จัง ชื่ออะไรคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew