ขอบคุณชมรมคนรักหมา คลองกระแซง เพชรบุรี ที่ส่ง DVD มาให้
โดย patta sw - Tuesday, 20 November 2007, 12:05PM

ขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ ขอบคุณนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ตอบ: ขอบคุณชมรมคนรักหมา คลองกระแซง เพชรบุรี ที่ส่ง DVD มาให้
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 20 November 2007, 02:13PM
  ไม่ทราบว่ามี วีซีดีและหนังสือหมาบางแก้วสัตว์คู่บ้านคู่เมืองสองแควหรือยัง ถ้ายัง ขอที่อยู่เพื่อส่งทาง ปณ. เงื่อนไข ไม่คิดเงินแต่ถ้าไม่สบายใจก็เชิญบริจาคผ่านชมรม ได้ครับ ได้ของแล้วค่อยคิดยังได้ เราทำด้วยใจจริง เพื่อบางแก้วที่เรารัก............
ตอบ: ขอบคุณชมรมคนรักหมา คลองกระแซง เพชรบุรี ที่ส่ง DVD มาให้
โดย patta sw - Tuesday, 20 November 2007, 03:42PM

ขอบคุณคุณพัชร (สะกดถูกมั๊ยคะ)

เรื่องบริจาคเข้าชมรมตั้งใจไว้แล้วค่ะว่าจะทำ ขอบคุณสำหรับความเอื้อเฟื้อนะคะ

ส่งที่ ปวีณา ศรีสุธรรมพร  เลขที่ 2 อาคารเพลินจิตเซ็นเตอร์ ชั้น 5 ห้อง 06

ซอยสุขุมวิท 2 คลองเตย กรุงเทพฯ 10110

ขอบคุณในน้ำใจอีกครั้งค่ะ

รักบางแก้วเหมือนกันค่ะ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 20 November 2007, 04:26PM

คุณเขียนชื่อชมรมผิดป่าว   เคยได้ยินว่าเป็น ชมรมหมารักคน

คุณจรัญคงจะดีใจมาก ถ้าดีวิดีที่ส่งไปให้  ได้ถูกนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์

ยังไง  ก็อย่าลืมกลับมารายงานผลด้วยนะครับ

โดย patta sw - Wednesday, 21 November 2007, 03:08PM

ถ้าผิดต้องขออภัยด้วยนะคะ พอดีซองที่ส่งมาให้(มีชื่อชมรมพิมพ์ไว้) ก็ทิ้งไปเสียแล้ว

เลยไม่ได้ตรวจทานอีกที

ได้ผลอย่างไรจะกลับมารายงานนะคะ

โดย patta sw - Wednesday, 21 November 2007, 03:41PM

วันนี้โอนเงินบริจาคเข้าชมรม 500 บาท เช็คยอดด้วยค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 22 November 2007, 08:13AM

ได้ส่งวีซีดี ไปก่อนเมื่อวานซืน และเมื่อวานส่งสำเนาหนังสือบางแก้วตามไปติด ๆ ได้รับแล้ว ช่วยบอกกล่าวด้วย

ทำไปด้วยใจรักหมาบางแก้ว และอยากเผยแพร่ความรู้ให้เพื่อน ๆ

โดย patta sw - Thursday, 22 November 2007, 09:15AM

วีซีดี ได้รับแล้วค่ะวันนี้ คาดว่าพรุ่งนี้คงได้รับสำเนาหนังสือ ถ้าได้รับแล้วจะแจ้งอีกครั้ง

ขอบคุณมากนะคะคุณพัชระ

มีเรื่องเจ้าเจ๋งเล่าให้ฟัง วีรกรรมเมื่อเช้านี้เองค่ะ

ที่บ้านประตูรั้วสูงทำให้หมาบ้านอื่นลอดรั้วเข้ามาวิ่งเล่นในบ้านได้ ตอนหกโมงเช้า

มีหมาใหญ่ 2 ตัวเข้ามาในบ้าน เจ้าเจ๋งเห็นปุ๊บวิ่งไล่กวดเห่าหมาบ้านอื่นใหญ่เลย

ไล่จนถึงประตูหน้าบ้านก็ทำท่าจะวิ่งตามออกไปนอกบ้าน ดีที่วิ่งไล่ตามไปทันเลย

จับเจ้าเจ๋งไว้ได้ ไม่งั้นถ้าหลุดออกไปสงสัยโดนรุมแน่ ขนาด 2 เดือนเศษเอง

ใจยังขนาดนี้ ถ้าโตอีกหน่อยจะทำยังไงดีคะเนี่ย อย่างนี้ต้องสอนยังไงดีคะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 22 November 2007, 01:09PM

ส่วนใหญ่หมาบางแก้วเมื่อพบหมาอื่น ไม่ค่อยเกี่ยงน้ำหนัก ยิ่งหมาอื่นเข้ามาในบริเวณที่เค้าอยู่ ใหญ่แค่ไหน ถึงเป็นลูกหมาบางแก้วไม่เคยถอยครับยิ่งถ้าเจ้าของอยู่ใกล้เป็นกำลังใจด้วยละก้อสู้ตายค่ะ

เมื่อวานลูกหมาบางแก้วชื่อเดอร์ อายุสัก 5 เดือน มาอยู่ที่บ้าน พบกับหมาตัวผู้อายุ เกือบปีแต่ตัวโตขนาด 2 ปี และตัวเมียอายุ 2.8ปี เจ้าเดอร์ ..ไรเดอร์ แปลกหน้าตัวเล็กอายุน้อย ยังเห่าเจ้าสอง อาวุโส แถมกระโดดขึ้นขี่หลังเป็นการข่มเจ้าบ้านซะอีก จึงเกิดการรุมกัด ซะน่วม

เจ้าเดอร์...ไรเดอร์ ได้จากคุณจิตติ มาอยู่กับน้อง แต่คนใช้เป็นคนอีสานก็เลยเปลี่ยนสรรพนามเป็น บักสิเด้อ..... หุ่นดี หางสวย อกลึก เข้าใจว่าคงจะลงสนามประกวดในเร็ววันนี้ครับ

โดย patta sw - Friday, 23 November 2007, 09:31AM

ได้รับหนังสือแล้วค่ะวันนี้ ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

เสาร์อาทิตย์นี้จะเริ่มอ่าน, ดูแผ่นที่คุณส่งมาให้

มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew