ลูกมูมู่ของผมครับหล่อไม๊
โดย นักรบ เทียนเกษม - Saturday, 17 November 2007, 12:01PM

อายุสองขวบแล้วครับขาวดำ
ตอบ: ลูกมูมู่ของผมครับหล่อไม๊
โดย tipparatn thamprycha - Saturday, 17 November 2007, 09:56PM

สวัสดีค่ะ  เจ้ามูมู่หน้าตาดูแล้วต้องดุแน่ ๆ เลยค่ะ หนูเลี้ยง 1 ตัว เหมือนกัน แล้ววันหลังจะเอารูปมาลงให้ดูนะค่ะ ชื่อ ลูกเพชร  อายุเพิ่งจะ 2 เดือนครึ่งเองค่ะ  เป็นบางแก้วตัวแรกที่หนูเลี้ยง ( จากสุนัขที่เลี้ยงมา 9 ตัว ค่ะ ) เจ้ามูมู่ของคุณดูน่าเกรงขามมากค่ะ

โดย Dotcom \M/ - Tuesday, 20 November 2007, 05:07AM

มูมู่  บางแก้วขาว-ดำ  น่ารักจัง   หายากด้วย  อยากให้ช่วยกันอนุรักษ์ไว้   มีประวัติพ่อแม่ไหมว่าเป็นสีใด  ชื่ออะไร

ขออนุญาตเอารูปมูมู่ตอนเด็กมาให้ดู   คงเป็นตัวเดียวกัน

โดย sopida thanasountornkul - จันทร์, 18 กรกฎาคม 2005, 03:32PM
 แก้มแดง สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวบางแก้วครับ ผม..มูมู่ กับแม่ผมมาอวดโฉมอันหล่อเหลาค่ะ หลังจากที่ขนร่วงจนขี้ริ้วขี้เหล่ไปแล้ว ตอนนี้ฟันผมหลุดหมดแล้ว และก็กำลังขึ้นสั้นๆ ..กำลังมันเคี้ยวเลย จนต้องหาอะไรมากัด บางทีเอาของที่เล่นไม่ได้ของแม่มาเล่น ก็โดนดุไปหลาย...
โดยเฉพาะเรื่องน้ำ.. ผมชอบเล่นน้ำ แต่ผมไม่ชอบอาบน้ำ พอแม่จับเข้าห้องน้ำ ผมจะต้องร้อง เห่า และมีกัดบ้าง บางทีก็โดนแม่ตีไปหลายผัวะ แต่ผมก็ยังดื้อเผลอกัดแม่ผมจนได้ เข้าเล็กน้อย

ตอนนี้ผมอายุครบ 5 เดือนแล้ว ขนผมก็ขึ้นเต็มที่แล้ว ฟันก็ขึ้นแล้ว เหลืออย่างเดียว นิสัยดื้อ..รั้น..ยังไม่หาย เวลาจะเล่นกับแม่ ก็จะไปคาบรองเท้าของแม่มาแล้ววิ่งหนี แล้วเห่าให้รู้ว่ารองเท้าอยู่กับผม แม่ก็จะวิ่งไล่ ผมก็จะวิ่งหนี พอเหนื่อยผมก็ปล่อย ไม่ได้กัดจริงๆ แต่บางคู่ที่แม่อนุญาต ผมก็จะกัดจริง กัดกระจาย

มีข้อสงสัยอีกนิดค่ะ

สุนัข มีโรคตาแดงหรือเปล่าค่ะ มูมู่เขาตาจะแดงมาก ข้างขวา เหมืออะไรเข้าตา แล้วทำให้เขาเคืองตา เป็นเพราะน้ำที่เขาชอบเล่น กระเด็นเข้าตาหรือเปล่า แต่เปลี่ยนน้ำให้ทุกวันน่ะค่ะ จะแก้ไข หรือทราบสาเหตุได้อย่างไรค่ะ เพราะเวลาปกติ ตาขาวเขาก็จะออกชมพูแดงอ่อนๆ แต่ไม่เห็นเขาเกา หรือถูไถไปกับพื้นเลย ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Tuesday, 20 November 2007, 07:28PM

ต่อให้ก่อนครับเดี๋ยวสองปี จะไปท้าประชันความหล่อ

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Tuesday, 20 November 2007, 07:31PM

ตัวนี้สุริยคราส กลมๆ
โดย ครูดิ๊กฟาร์ม *_* - Wednesday, 21 November 2007, 02:20PM

ของผมอยู่ลำปางหนา หลานของโจนัท

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew