อยากซื้อบางแก้ว...ตัวผู้
โดย KANLAYA PRANGTHONG - Tuesday, 13 November 2007, 02:03PM

ตอนนี้ที่บ้านมีบางแก้วอยู่ 1 ตัวแล้ว แต่อยากได้อีกตัว

หาซื้อได้ที่ไหนที่เชื่อถือได้ว่าแท้

ส่วนตัวนี้ชื่อ การ์โน่  ตอนนี้ 1ปีแล้ว จะหาเพื่อนให้มันน่ะ...

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ให้ข้อมูลค่ะ..

ตอบ: อยากซื้อบางแก้ว...ตัวผู้
โดย Dotcom \M/ - Friday, 16 November 2007, 07:43AM

การซื้อสุนัขควรซื้อจากคอกที่น่าเชื่อถือ   อย่าไปซื้อจากพ่อค้าคนกลางที่ไปเหมาสุนัขมาขาย

ควรไปดูให้เห็นที่คอกว่าพ่อแม่เขาเป็นอย่างไร  มีนิสัยดุร้ายหรือไม่  คอกเอาใจใส่ดูแลดีหรือไม่  จะได้ไม่ผิดหวัง

ท่านที่สนใจจะซื้อสุนัข  แนะนำให้ไปเที่ยวงานลอยกระทงที่พิษณุโลกวันที่ 24 นี้  จะมีการประกวดบางแก้ว   สามารถเลือกชมเลือกซื้อ และ ถามความรู้จากผู้เชี่ยวชาญได้

ตอบ: อยากซื้อบางแก้ว...ตัวผู้
โดย Big Panda - Saturday, 17 November 2007, 10:57AM

แนะนำคอกพี่กฤษ เชียงใหม่ไทยบางแก้วครับพี่แกมีหมาดีๆเยอะ ผมก็เอามาเลี้ยง 2ตัวแล้วครับตัวเมียอายุปีกว่า สายสิบหมื่น ส่วนตัวผู้ได้สิบเดือนแล้วครับเป็นลูกของวันใหม่ ลองเข้าไปดูที่ www.cmthaibangkaew.com ราคาถามพี่แกเองครับ รับรองไม่ผิดหวัง 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew