ตอบ: บางแก้วสีเดียว หรือ สีตา ที่ว่ายีนด้อย หรือ ผู้ใหญ่ว่าไม่ดี ไม่ดีตรงไหน
โดย hudiny bangkaew - Friday, 5 October 2007, 08:15PM
  ผมว่านะคับคุณ  ban p.l  ถ้าคุณมองแบบนี้  แสดงว่าคุณ  ยังไม่รู้จักสังคมการขายสุนัข  ของ   คน  จ.พิษณุโลก  ขอโทดนะคับ  คำพูดอาจดูรุนแรง  แต่คุณ  ลองคิดง่ายๆเลยนะคับ   จ.พิษณุโลก  เป็นต้นสายบางแก้ว  ที่เป็นสุนัขพันทาง  ต้องยอมรับกันนะคับ  ว่าบางแก้วนั้น  พันทางมากจริงๆ   ดูเอาง่ายเลยนะคับ  ที่  พิโลก  เดวนี้  มีหมาดีเหลือเหรอคับ  ถ้าให้ผมพูดแบบไม่เกรงใจ  ผมบอกได้เลย  ดีๆขายหมดแล้ว  ผมไป  พิโลกมาแล้ว  2ปี   เห็นหมาแล้ว  ไม่ได้เรื่องเลย  เพราะขายกันไปหมดอันนี้  คุณต้องยอมรับ   และ   ถ้าคุณเปิดใจ  รับรองคุณเห็นปัญหาแน่นอน  แล้ว  ที่ไปประกวด  ได้ไหมคับ  แต่  ถ้า  ที่  พิโลก  ส่วนใหญ่ได้แน่นอน  อันนี้ไม่ขอพูดถึงเพราะอะไร  ผมศึกษา  ทั้ง  สายที่เลี้ยง   แล้ว  ก็ที่  ประกวดแต่ไม่ได้รู้มากหรอกคับ  รู้  แค่ว่า  ตอนนี้  หมาที่  พิโลก  มาประกวด  นอก  จังหวัด  ส่วนใหญ่อด  แต่วิจารณ์กันว่า  หมาที่ได้กลายพัน  แต่ส่วนตัวผมว่า  ไม่ได้กลายพันหรอก   แต่  คน ที่  พิโลก  ตั้งกฎไว้  แล้วไปละเมิด  กฎ  ทางพันธุกรรมของเค้าเองมากกว่า    เลย  ทำให้ทุกวันนี้  หมาบางแก้วพัฒนาที่  จ.อื่น  แต่  คน  จ.พิโลก  ไม่ยอมรับเองมากกว่าคับ  ถ้าคำพูดใดอ่านแล้วคิดว่ารุนแรง  ก็  ต้องขออภัยนะคับ  แต่ผม  พูดตามความเป็นจริง  ที่ศึกษา  และ  เก็บกดมานาน  กว่า2ปี  โดย  ไม่มีเจตนาให้ใครเดือดร้อน  แต่  เรารักบางแก้วกันทั้งนั้น  ช่วยกันดีกว่า  ศํกดิ์ศรี  กิน  ไม่ได้  มีแต่ไว้เชิดหน้าชูตา  แต่  ถ้าใช้ศํกดิ์ศรี ในทางที่ผิด  คนเค้าจะสมเพสและเวทนานะคับ  ขอบคุณ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew