ก๊วนบางแก้ว ประเวศสวนหลวง
โดย salapao hakao - Tuesday, 25 September 2007, 11:16PM
  พี่ๆ เพื่อนๆ ที่อยู่แถวประเวศ สวนหลวง ที่มีบางแก้ว สนใจตั้งก๊วนบางแก้วกวนเมืองด้วยกันไหมครับ เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และน้องหมาจะได้ไม่เหงา สนใจเข้ามานะครับ พ่อซาลาเปา
ตอบ: ก๊วนบางแก้ว ประเวศสวนหลวง
โดย salapao hakao - Wednesday, 26 September 2007, 12:27AM

ซาลาเปายามค่ำคืน

ตอบ: ก๊วนบางแก้ว ประเวศสวนหลวง
โดย salapao hakao - Wednesday, 26 September 2007, 12:28AM

ยิ่งดึกยิ่งซ่าส์
โดย salapao hakao - Wednesday, 26 September 2007, 12:33AM

ท็อปวิว

โดย salapao hakao - Wednesday, 26 September 2007, 12:36AM

อีกรูปก่อนนอนคับผม
โดย sumo kalamair - Wednesday, 26 September 2007, 08:38AM

เจ้าซาลาเปาสวยจริงๆครับ คุณพ่อซาลาเปา จะขอจีบไว้เป็นลูกเขยให้เจ้ากาละแมได้มั้ยครับ

โดย Sky Hight - Wednesday, 26 September 2007, 03:50PM

น่าสนใจดีครับ พ่อ ซาลาเปา อยากร่วมด้วยนะ แต่ ผมอยู่ชลบุรีง่ะผมว่าดีนะน้องหมาจะได้มีเพื่อนและก็ไม่เหงาด้วย แล้วคนเลี้ยงก็จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน ช่วยกัน หลายคน หลายความคิด มันก็จาออกมาดี
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Wednesday, 26 September 2007, 04:50PM

ก็น่าสนใจอยู่ แต่ถ้าเจอกันจะรักกันมั๊ยเนี่ย ส่วนหมีอยู่ปทุมธานีคับ คงจะยากสักหน่อย และนี่ก็ที่นอนผมเองขุดรูไว้ฝังบางอย่างที่ไม่อยากให้พ่อเอาไปทิ้ง
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Wednesday, 26 September 2007, 05:04PM

น่าสนใจดีนะคะ บ้านเกี๊ยวซ่าก็อยู่ใกล้ๆ กันเลย ขอสมัครเข้าก๊วนด้วยคนครับผม!! ว่าแต่ตอนนี้มีสมาชิกกี่คนแล้วเอ่ย
โดย Natt S - Wednesday, 26 September 2007, 06:04PM

น้องนีน่า อยากมีเพื่อนเหมือนกัน ว่าแต่อยู่ที่ไหนจะ อยากเข้าร่วมก๊วนด้วย ส่งข่าวด้วยนะ หนูจะได้มีเพื่อน เยอะๆ

โดย salapao hakao - Wednesday, 26 September 2007, 10:00PM

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ   ก็แถวสวนหลวง มีสนามใกล้บ้านผม เอาไว้ให้น้องหมาเจอกัน พัฒนาบุคลิกภาพด้านอารมณ์ จะได้ไม่ก้าวร้าว  แต่เจ้าซาลาเปาผมขี้เล่นใจดีครับ

เจ้าเกี๊ยวซ่าตัวผู้ใช่ปะครับ  เท่ดีจัง  อยู่แถวสวนหลวงเหรอครับ ตรงไหนครับ

พ่อกะลาแมครับ ซาลาเปาอยากรู้จักเหมือนกัน  แต่กลัวห้ามใจไม่อยู่ก็ออกจะน่ารักซะ แต่อย่ากัดลูกผมนะ เค้าชอบเข้าไปดมหมาตัวเมีย 

เพื่อนๆ คนไหนสนใจ จะได้นัดเจอกัน แลกเปลี่ยนเบอร์ แล้วก็น้องหมาจะได้มีเพื่อนเล่นครับ

พ่อซาลาเปา

โดย โชติกา ขุนอาจ - Thursday, 27 September 2007, 10:18AM

ไอติมก็อยากไปคับ....บ้านไอติมอยู่บางพลีใก้ลกับสวนหลวงติมไปได้คับ

อิจฉา ซาลาเปาจังเลย มีสาวชอบด้วย... ไอติม  อิจฉาคับ 

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 27 September 2007, 10:47AM
  เกี๊ยวซ่าตัวผู้ค่ะ บ้านอยู่เทพารักษ์ ใกล้สวนหลวงเหมือนกัน ไอติมก็ใกล้เหรอ ดีจังๆ ยิ้ม
โดย salapao hakao - Thursday, 27 September 2007, 11:05AM

ดีใจจัง เกี๊ยวซ่ากับไอติมอยู่ใกล้สวนหลวงด้วย  ถ้าสนใจผมจะได้นัดวัน เสาร์อาทิตย์ มาเจอกันดีไหมครับ 

เจ้าเกี๊ยวซ่า ดูเหมือนดุปะครับ คุณธนิศา แต่หน้าดำนี่ได้ใจมาก ดูดุดี  

ไอติมหน้านายดูแอบซ่าส์ไม่หยอก 

ซาลาเปาอยากเจอเพื่อนๆ จังครับ

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 27 September 2007, 08:58PM

เกี๊ยวซ่าไม่ดุหรอกค่ะ ยังไม่เคยกัดใครซะที (ไม่อยากให้เคยเหมือนกัน) แต่เวลาทำหน้าเฉยๆ จะดูดุ เพราะสีเขาเข้มมาก ดำสะใจ ยิ้ม
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 27 September 2007, 09:05PM
  ส่วนเรื่องนัดเจอกันนั้น สนใจค่ะ แต่ช่วงนี้พ่อไม่ว่างเลย เสาร์อาทิตย์ติดสัมนายาวเลยค่ะ ไว้ค่อยนัดเวลาที่ลงตัวกันอีกทีนะคะ ยิ้ม
โดย prasert pechvareevit - Friday, 28 September 2007, 02:31PM

BOBO  อยู่ ศรีนครินทร์คร้าบภาพนี้ 2 ขวบ  นน. 23 กก.  ตอนนี้  5 ขวบ7เดือน  เป็นหมูบางแก้วไปแล้วครับเพราะตอนนี้น้ำหนักปาเข้าไป  31กก.แล้ว  ก็พ่อกับแม่ชอบหาของอร่อยๆมาให้กินทุกวัน ขอร่วมก๊วนกวนเมืองด้วยคน นะครับ  ไม่รู้ว่าแก่เกินไปหรือเปล่า

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Friday, 28 September 2007, 03:21PM
  น่าอิจฉาจัง อยู่ใกล้ๆกันทั้งนั้นเลย  ผมอยู่ปทุม ส่วนแม่อยู่กทม.(ราชเทวี)โน้น สงสัยจะเจอกันอยากคับ อีกอย่างผมเมารถคร๊าบ แค่ใกล้ๆ ก็แย่แล้ว พ่อเคยพาไปหาแม่ที่ราชเทวี พ่อเข็ดเลยต้องมานั่งล้างรถ ตอนแรกพ่อคิดว่ามีแค่น้ำลายหยดเยอะมาก แต่พอใกล้ถึง อ๊วกเลยคับ พ่อเข็ดแล้ว เลยอดเจอเพื่อนๆ เลย คุยกันก็พอแล้วเนาะ
โดย leo ubon - Saturday, 29 September 2007, 12:47AM

น่าสนใจจริง เคยพา 3 เกลอไปที่ทุ่งศรีเมืองอุบลฯ ก็ไปบ่อยมาก มีอยู่วันนึง คุณปั๊กก็ขู่คุณยอดใจดี แต่วันนั้นมาขู่ใกล้เจ้าของ คุณยอดเลยกัดซะขากะเผลก กลายเป็นพลหมาชั้น 2 อดไปทุ่งศรีเมืองหลายเดือน ต้องพาไปเที่ยวสุสานเท่านั้นละเป็นงัย..แล้วเป็นไงเจอกัดไก่อีก คราวนี้ก็อด..ม่ายงั้นไม่มีเงินจ่ายค่าอาหาร..แหงแก๋

โดย leo ubon - Saturday, 29 September 2007, 12:56AM

มีความสุขมากโดยเฉพาะหญ้าและน้ำ ขุดดิน ๆ แต่คราวนี้ทำท่าเป็นผู้ใหญ่ ว่างเมื่อไหร่จะไปหาซาเปานะ
โดย salapao hakao - Saturday, 29 September 2007, 01:34PM

ดีใจจัง ซาลาเปาจะมีเพื่อนร่วมก๊วนเร็วๆนี้แล้ว

BOBO   นายอ้วนดีมาก กินอะไรแนะนำทีครับ

ผมได้ชื่อก๊วนแล้วครับ  "แก็งบางแก้วกวนเมือง 2550"   หัวหน้าแก็ง เปาระเบิดขวด  ใครมีชื่อในแก็งอย่างไร ตั้งแล้ว ส่งเมล์ ลงชื่อ น้องหมา และเจ้าของหมา เบอร์โทรศัพท์ พอเจอกัน ผมมีแบบฟอร์มให้กรอก เพื่อกรอกประวัติ ไว้เป็นฐานข้อมูลของแก็งบางแก้วกวนเมือง 2550  เพื่อจะได้ช่วยกันพัฒนาอุปนิสัย และอารมณ์ของบางแก้วแบบมือสมัครเล่น ที่มีบ้านอยู่แถวประเวศ สวนหลวง ศรีนครินทร์ บางนา เทพารักษ์ หรือใกล้เคียง ถ้าสะดวกมาครับ

ผมกำลังวางแผนจัด activities ต่างๆ สำหรับน้องหมา เช่นวิ่งหาของ สั่งให้หยุด นั่ง หรืออื่นๆ แล้วแต่สมาชิกจะมีความชำนาญ เพื่อแลกเปลี่ยนกัน ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น จะได้นัดเจอ คุยกันครับผม

พ่อซาลาเปา

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Saturday, 29 September 2007, 05:01PM

สนใจไปร่วมด้วยคะ แต่ว่านัดกันยังไงคะ

รายงานตัวด้วยครับ ผมชื่อฮัชครับ ตอนนี้เกือบ 2 ขวบแล้ว แข็งแรงดีมาก ไม่มีปัญหาเรื่องข้อแล้ว หมอบอกไปเข้าโรงผ่าตั้งแต่ยังเด็น และทำให้กล้ามเนื่อผยุงหัวกระดูกเข้าเบ้าได้สวยงามดีมาก เอ๊กซเรห์ครั้งหลังสุด กระดูกโอเค

แต่ยังติดความรู้สึกเดิมที่ว่าตัวเองปวดขาทำให้มีนิสัย กลัวที่จะลุกนั่งเร็วจึงทำตัวเชื่องช้าเพราะ เคยมีอาการปวด ประกอบกลับเคยโดนกัด เลยทำให้เขามีนิสัยเป็นหมาตั้งรับมากกว่าจะไปขู่คนอื่น และก็ขี้กลัว

ตอนนี้เป็นหมาสมบูรณ์แล้ว ก้เลยอยากประกาศหาคู่ตัวเมียนะคะ เพราะแม่ไปยอมพาไปทำหมันเพราะไม่อยากให้ดมยาสลมเป็นครั้งที่ 5 ในชีวิตที่เกิดมาแล้ว แม่อยากให้ใช้ชีวิตเป็นธรรมชาติแล้ว ใครคิดว่า ผมเหมาะสมพอจะเคียงคคู่ใครได้ก็ติดต่อผมทางนี้ได้นะครับ (แม่ผมชมผมเองทุกว่าผมนะหล่อมากๆๆๆ)

ฮัชรูปหล่อเองครับ

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Saturday, 29 September 2007, 05:04PM

ไม่ใช่ครับนี้นี้ไม่ใช่ผม นี่มันน้องสาวร่วมชายคาบ้านผมเอง เป็นเพราะมันผมเลยต้องออกมาอยู่นอกบ้าน เห็นก็ทั้งโกรธและก็อิจฉา แต่แม่บอกให้เสียสละ ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าแปลว่าอะไร 'เสียสละ" ก็ยอมๆ
โดย prasert pechvareevit - Sunday, 30 September 2007, 11:50AM

คุณพ่อ ซาลาเปา BOBO จะกินไก่ย่าง1ไม้ (เนื้อ) + อาหารเม็ด1ถ้วย วันละ 2มื้อ ให้กินก่อนพาออกไปเดินเล่น(ถ้าไม่กินเค้าจะกลัวไม่ได้ออกไปเที่ยว) 1อาทิตย์จะมีซี่โครงหมูต้มเป็นอาหารพิเศษครับ  ส่วนขนมโปรดก็คือ ทองหยอดคร้บ ต้องเลือกร้านด้วยนะครับฺ  BOBOยังมีน้องอีกตัวครับชื่อ ชีโร่ พันธุ์เซนท์เบอร์นาร์ท  ชอบกินเหมือนพี่BOBOตอนนี้4ขวบ3เดือนแล้วน้ำหนักประมาณ 62 ก.ก.เล่นกันทุกวันก็มีทะเลาะกันบ้างแต่ชีโร่จะยอมพี่BOBOตลอด 

โดย prasert pechvareevit - Sunday, 30 September 2007, 12:14PM

นี่งัยครับน้องชายผม เจ้าชีโร่  ทำให้ผมรอดจากการโดนแม่ว่า  เรื่องกินอาหารไม่หมดไปได้หลายครั้ง แต่ก็ไม่รอดโดนเรื่องวิดน้ำ เพราะเจ้านี่วิดได้เลอะกว่าผมอีก (ผมสอนมันเอง) แต่ก็แม่ชอบว่าผมเป็นตัวนำทุกที  ผมก็แค่ไปสวัดดีขอโทษและไถแบบแมว ๆๆแค่นี้แม่ก็หายโกรธแล้ว

โดย Sasiz812 P. - Wednesday, 3 October 2007, 02:46PM

สวัสดีค่ะ หนูชื่อเด็กหญิงถ้วยฟู อายุ 11 เดือน มีพี่สาวชื่อ โรตี เชื้อสายโกลเด้น บ้านหนูอยู่ชลบุรี แต่ว่าบ้านคุณยายอยู่ศรีนครินทร์ จะร่วมก๊วนได้ไม๊คะ
โดย salapao hakao - Sunday, 14 October 2007, 09:51PM

กลับมาอีกครั้ง  ตกลงมีใครสนใจเจอกันบ้างไหม ผมซาลาเปาเองครับ

พ่อผมอยากให้เจอเพื่อนๆ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ 

พ่อซาลาเปา

โดย salapao hakao - Sunday, 14 October 2007, 11:57PM

รู้แล้วว่าซาลาเปาเหมือนใคร

ซัยโจตาของซาลาเปา

โดย salapao hakao - Sunday, 14 October 2007, 11:58PM

นำโชค  ปู่ของซาลาเปา

โดย salapao hakao - Monday, 15 October 2007, 12:01AM

ส่วนนี่ผมเอง  นายซาลาเปา

ตกลงหน้าผมเหมือนใครนี่ คุณปูหรือคุณตา

โดย Sky Hight - Wednesday, 17 October 2007, 09:35AM

เป็นไงครับถึงใหนกันแล้วสู้เค้าครับพ่อซาลาเปา
โดย salapao hakao - Wednesday, 17 October 2007, 10:42PM

ขอบคุณครับ คุณ SKY HIGHT สงสัยสมาชิกที่สนใจจะติดธุระเป็นส่วนใหญ่ ไม่เป็นไรผมก็จะเริ่มยุ่ง ว่าแต่คุณอยู่แถวไหนคับ สนใจหรือปล่าว

เพื่อนๆ พี่ๆ ยังไม่ว่างไม่เป็นไร ขอแค่ว่าสนใจ ทิ้งเบอร์และรายละเอียดที่สามารถติดต่อได้ เพื่อรวมแก๊งกวนเมืองกัน

พ่อซาลาเปาเองคับ

โดย โชติกา ขุนอาจ - Thursday, 18 October 2007, 09:35AM

ฝากเบอร์นะคะ  085-956-2136  พ่อของ ไอติมคับ  ถามรวมก๊วนได้เหมือนไรก็นัดเจอกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะคะ 

โดย Sky Hight - Thursday, 18 October 2007, 12:03PM

สงสัยจะ แยกหน่อยผม อ่ะ ผมอยู่ ชลบุรี แถวบางแสน ครับก็ขอเอาใจช่วย และขอดูข่าว ดีก่าครับ งานก็เยอะปลีกตัวไม่ได้เลย วันทิต ก็ต้องมาทำครับ สู้เค้านะเอาใจช่วย

โดย Sky Hight - Thursday, 18 October 2007, 01:25PM

นี่ลูกชาย ครับ แบบว่าดื้อ เลยโดนพ่อ ทำโทษให้อยู่บนเก้าอี้ซะ จนกว่าจะสำนึกผิด แต่นานกว่าพ่อจะใจอ่อน........เหนื่อย
โดย Sky Hight - Thursday, 18 October 2007, 01:27PM

แถมๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew