ตอบ: ทำไมบางแก้วคนอื่นถึงได้สวยๆ กันทั้งนั้นเลย
โดย salapao hakao - Monday, 24 September 2007, 11:12PM

สวัสดีครับคุณนุช

ขอบคุณครับที่ชมเจ้าซาลาเปาน่ารัก  เข้าใจความรู้สึกคุณนุช เวลาเห็นน้องหมาเป็นกระ เพราะตอนเข้ามาในเวปนี้ เห็นน้องหมาหลายตัวมีกระเยอะ  ก็ลุ้นว่าเจ้าซาลาเปาจะมีกระหรือปล่าว แต่โชคดีที่เจ้าซาลาเปาขาวจริงๆ ส่วนที่ดำก็ดำ ปลายขนเป็นสีน้ำตาลทองแดงเวลาโดนแสง  แต่พอช่วงขนร่วงผมลองแหวกดู ผิวหนังก็เป็นกระบ้าง แต่น่าแปลกที่ขนเป็นสีขาวครับ  อย่างไรก็ตามผมว่าคุณนุชก็ต้องหลงรักน้องหมาของตัวเองอยู่แล้ว  ไม่สำคัญหรอกครับ  ขอให้เขาน่ารักไม่ดื้อ ก็พอ  อย่างเจ้าซาลาเปา ก็เป็นหมาแสนใจดี แต่ที่อยากได้คือบางแก้วดุดุ แถมขี้เล่นอีก ไม่มีอะไรได้ดั่งใจหรอกครับ แต่ก็ภูมิใจที่พอจะฝึกเขาได้ เดี๋ยวนี้เจ้าซาลาเปาไม่เคยฉี่และอึในกรงเลยครับ แถมยังเชื่อฟังเวลาหนีไปนอกบ้าน ถ้าสั่งว่าเข้ากรงก็จะวิ่งมาดีๆ แถมก้มหน้าเหมือนสารภาพผิด บางทีก็อดปล่อยมันออกไปวิ่งใหม่ไม่ได้  ช่วงแรกๆ ที่เลี้ยงช่วง หกเดือนแรก ผมดุมาก เพราะเจ้าซาลาเปา ซนมาก แถมไร้ระเบียบอย่างแรง ผมดุแล้วก็ไม่ยอมให้ทำสิ่งที่เขาไม่ควรทำ  จนแฟนผมว่าผมโหดมาก  แต่พอพ้นหกเดือน ผมก็เริ่มผ่อน และใจดี จะดุก็ต่อเมื่อจำเป็น เพราะเขาเริ่มรู้แล้วว่าผมเอาจริง

ยังไงก็เอาใจช่วยคุณนุช ให้น้องหมาขนสวย อ้วนและเป็นเด็กดีครับ

พ่อซาลาเปา

ปล. ฝากรูปซาลาเปาตอนเด็กมาให้ดูครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew