บางแก้ว ถูกยิง รอรับอุปการะ
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 13 September 2007, 03:16PM
  เข้าไปอ่านเจอใน สมาคมพิทักษ์สัตว์ บอกว่าเมื่อเดิน เมษายน 2550 ได้รับบางแก้วที่ถูกยิงมารักษา  ตอนนี้หายดีแล้ว  เป็นเพศผู้ขาว-น้ำตาล รอให้มีผู้มาขออุปการะ  เพื่อนๆ ท่านใด พอจะมีที่อยู่ ที่พอจะให้เจ้าหัวโต ตัวนั้นได้อาศัยได้บ้าง (02)373-2886,(02)728-1658 นึกว่าเอาบุญ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่ามีใครเอาไปเลี้ยงหรือยัง แต่สำหรับเราคงอยู่กับเจ้าหมีไม่ได้แน่นอน
ตอบ: บางแก้ว ถูกยิง รอรับอุปการะ
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 13 September 2007, 04:00PM

นี่คือ เจ้าหัวโตที่ถูกยิง เอามาจาก เว็ป สมาคมพิทักษ์สัตว์

ตอบ: บางแก้ว ถูกยิง รอรับอุปการะ
โดย โชติกา ขุนอาจ - Thursday, 13 September 2007, 04:09PM

น่าสงสารจังเลยใครนะชังทำกับสัตว์หนึ่งตัวที่ไม่มีทางสู้ได้...ใจร้ายขนาดนี้คุณเป็นคนคุณไม่มีจิตใต้สำนึกที่ดีของความเป็นคนบ้างหรือเลยหรอค่ะ.......บอกได้คำเดียวคะว่าสงสารมากๆๆๆๆ  ใครมีกำลัง  มีสถานที่ช่วยเอาเจ้าหัวโตไปเลี้ยงด้วยนะค่ะ  ให้ที่อยู่ที่กินกับเค้านะค่ะ  ดิฉันจะบอกว่าไม่มีการให้อะไรที่ไม่ได้สิ่งตอบแทนค่ะถ้าคุณให้ความรักเค้าเอาใจใส่เค้าจะรักและซื่อสัตย์กับคุณไปจนวันตาย...สงสารมากค่ะ

เจ้าหัวโตขอให้เจ้าได้มีนายใหม่ที่ดีนะมีจิตสำนึกของความเป็นคนและรักเจ้าไม่ใช้คนที่ใจร้ายยิงเจ้าได้  สาธุ..สาธุ..สาธุ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew