ฟูฟู (กู้ชาติ) สบายดีจ้า ขนเยอะร่วงปีละครั้งเป็นธรรมดาหน้าร้อน
โดย king f. - Thursday, 13 September 2007, 10:04AM

ชีวิติฟูฟู ก็ยังดำเนินด้วยความปกติสุข... เช้าคอยนั่งรับสมาชิกลงจากห้องนอนแล้วฟูฟูก็จะออกบ้านไปทำธุระส่วนตัวในสวนแล้วกลับมานอนกับคุณย่าหลังคนในบ้านออกไปทำงาน บ่ายตื่นมาฟูฟูจะเดินไปมาหาของเล่นรอพี่ฯกับจากโรงเรียนแล้วพาฟูฟูเล่นกับเด็กในซอยเป็นสิบฯคน เป็นช่วงที่ฟูฟูมีความสุขเหลือเกิน ตกเย็นก็กินอาหาร( มื้อเดียวแต่รีลาเยอะมาก )กลางคืนก็วนเวียนอยู่กับคนนั้นคนนี้ตามอารมรณ์หล่อนโดยเฉพาะใครมีขนมฟูฟูก็จะอยู่ไม่ห่าง พอคนขึ้นนอนตัวตนของฟูฟูก็จะแสดงออกเพราะมีสองวิญญาณในร่างเดียวคือเป็นทั้งหมาและเป็นทั้งแมว ตลอดคืนจะไม่หลับไม่นอน ฟูฟูไม่ได้นอนนอกบ้านมาหลายปีแล้วเพราะข้างนอกติดสัญญาณกันขโมย และเป็นการดีที่ไม่มียุ่งกัดที่ขอบตาฟูฟูหากนอนนอกบ้านตอนกลางคืน พอเช้าก็วนกลับมาเหมือนเดิมคืนนั่งเฝ้ารับคนลงมาจากห้องนอน.....

ตอบ: ฟูฟู (กู้ชาติ) สบายดีจ้า ขนเยอะร่วงปีละครั้งเป็นธรรมดาหน้าร้อน
โดย โชติกา ขุนอาจ - Thursday, 13 September 2007, 11:15AM

น่ารักจังเลยค่ะชีวิตประจำวันของเค้าต้องคอยตอนรับสมาชิกในบ้านไอติมก็เหมือนกันแต่เค้าจะนอนที่ห้องครัวเวลาได้ยินเสียงเราตื้นเข้าก็จะตืนแต่ถ้าเราไม่ตื้นเค้าก็ไม่ตื้นนะค่ะเคยนอนถึง เกือบเที่ยงไอติมมันยังไม่ตื่นเหมือนกับเราเลยค่ะแต่พอตื้นแล้วเห็นเราก็จะดีใจเดินหมอบเข้ามาหาให้เราลูบหัวลูบตัวพอเราลูบตัวก็จะทิ้งตัวลงนอนให้เราเกาพุงให้ค่ะหมาบางแก้วนิน่ารักจิงๆๆเลยนะค่ะแต่ก็ดื้อสุดเหมือนกัน

ตอบ: ฟูฟู (กู้ชาติ) สบายดีจ้า ขนเยอะร่วงปีละครั้งเป็นธรรมดาหน้าร้อน
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 13 September 2007, 01:20PM

อยากให้เจ้าหมีเป็นอย่างนั้นจังเลย ไปหาอาทิตย์ละครั้งแทบไม่ได้นอน พอฟ้าเริ่มสว่าง ก็ปลุกทันที ไม่มีรอช้า แต่เห็นพ่อบอกว่าอยู่กับเค๊าไม่เป็นแบบนี้  สงสัยจะชอบแกล้งแม่หรือเปล่าไม่รู้ แต่ถ้าเป็นเจ้าลัคกี้ ที่อยู่ด้วยกันทุกวัน ถ้าแม่ไม่นอนก็ไม่นอน ถ้าแม่ไม่ตื่น ก็นอนถึงไหนถึงกัน ส่วนเจ้าหมีพอตอนเช้าปลุกให้แม่ตื่น จนหนำใจแล้ว พอสายหน่อย เจ้าหมีตั้งหน้าตั้งตาจะนอนท่าเดียว พ่อหมั่นไส้ ก็เลยแกล้ง ทีนี้เจ้าหมีทำเป็นโมโห แยกเขี้ยวใหญ่ นั่งสับปะหงก ถ้าเป็นคนคงพูดว่า คนจะนอนแกล้งอยู่ได้ แต่ไม่นึกถึงตอนแม่จะนอนเลยนะเจ้าหมีนะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 13 September 2007, 02:56PM
  แอบมาเก็บภาพน้องฟูฟูจ้า  ยังคิดถึงเสมอนะจ๊ะ ^_^
โดย king f. - Friday, 14 September 2007, 09:52AM

คงจะดีหากมีสุนัขอยู่กับเด็กเป็นเพื่อนเด็กอย่างนี้  แต่อย่ามองข้ามความปลอดภัยก่อนนะครับ คือต้องมั่นใจว่าสุนัขเราไม่มีเห็บหมัด เด็ดขาด จึงปล่อยให้คลุกคลีกับเด็กในห้องนอนแบบนี้ได้
โดย king f. - Friday, 14 September 2007, 10:18AM

ทุกอย่างทุกเรื่องราวในบ้านฟูฟูจะขอเอี่ยวไปหมด( หากหล่อนตื่นอยู่ ) โดยเฉพาะหากมีแขกเข้าบ้านมาต้องทักทายพูดจากับหล่อนก่อนไม่งั้นหล่อนไม่ยอม หากมีขนมมาฝากฟูฟูต่อให้ไม่เคยรู้จัก ไม่นานก็ให้เขาลูบหัวได้ หมาอะไรไม่รู๊ ไม่รักนวลสงวนตัว..
โดย sumo kalamair - Friday, 14 September 2007, 11:10AM

ผมเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนลูกชาย แต่ไม่ให้อยู่ในห้องนอนหรอกครับ

ปล. ใครว่าบางแก้วเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนเด็กเล็กไม่ได้

โดย sumo kalamair - Friday, 14 September 2007, 11:19AM

เค้ารักกันจะตาย
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Friday, 14 September 2007, 03:17PM
  ถ้าเราเลี้ยงแบบมีเวลา บางแก้วก็คงไม่ดุมาก และน่าจะเข้ากับทุกคนได้ แต่เจ้าหมี เลี้ยงแบบไม่มีเวลาให้ และไม่ได้ปล่อยออกไปเล่นนอกบ้าน นิสัย และอารมณ์ เราคงควบคุมยาก ถ้าจะให้มีเด็กเล็กในบ้านคงไม่ได้แน่ ไม่ไว้ใจบอกตรงๆ ทุกวันนี้ถ้าใครมาที่บ้านยังต้องผูกและต้องคอยอยู่ใกล้ๆ เพื่อไม่ให้เห่า ตอนนี้กำลังจะมีหลาน ลูกของน้องชาย ดีว่าอยู่คนละหลัง น้องชายคงไม่กล้าให้ลูกมาที่บ้านแน่ เพราะตัวน้องชายเองยังโดนเจ้าหมีเล่นงานมาแล้ว แบบไม่มีเหตุผล แค่เอามือล้วงจะเปิดประตู ก็โดนซะแล้ว อิจฉาเหมือนกันที่มีหมาไม่ดุ เราอยากได้แบบนั้น แม่เคยโดนกัด ต้องเย็บ ทุกวันนี้แกยังขยาด ไม่ค่อยกล้ามาอยู่ที่บ้านเลย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew