จุ๊กกู้ หนังสือหมาบางแก้ว
โดย bhu chotikhun - Friday, 7 September 2007, 11:10AM

หาเว็บนี้มานาน ผมก็มีหมาบางแก้วเหมือนกัน มันเพิ่งขบข้อมือผมเมื่อสองอาทิตย์ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น

ถ้ารักหมาบางแก้ว อ่านหนังสือเล่มนี้สิครับ 

http://www.oknation.net/blog/creativeworld/2007/07/24/entry-3

ตอบ: จุ๊กกู้ หนังสือหมาบางแก้ว
โดย Dotcom \M/ - Friday, 7 September 2007, 11:56AM

แวะไปเยี่ยมมาแล้วครับ   นึกว่าจะฝากความเห็นจั๊กหน่อย  ต้องรออนุมัตเป็นวัน

ฝากไว้ที่นี่แล้วกัน

ชุมชนคนรักบางแก้ว bangkaew.community ขอคารวะ 1 จอก

ช่วยไปเล่าเรื่องโดยย่อที่กระทู้ของจิ๊กกู้ ด้วยนะ   เผื่อเพื่อนๆจะได้สนใจไปช่วยอุดหนุน

ทำไมใจกล้าจัง  ลงทุนทำ 4 สี   ต้องขายได้กี่เล่มถึงจะคืนทุนหละ

ที่ชุมชนคนรักบางแก้ว มีคนคิดจะทำ 4 สี เหมือนกัน   คิดแล้วคิดอีกจนป่านนี้ยังไม่คลอดเลย

ขอคารวะอีก 1 จอก ในความกล้าหาญ

ตอบ: จุ๊กกู้ หนังสือหมาบางแก้ว
โดย sumo kalamair - Friday, 7 September 2007, 01:29PM
  ซื้อมาอ่านแล้วตั้งแต่ขายวันแรก ผมว่าสนุกดี วีรกรรมเยอะมาก ใครผ่านหน้าบ้าน หรือเข้าบ้าน พ่อจุ๊กกู้กัดหมด แต่ที่ชอบที่สุดของเรื่องคือความใจสู้ของหมาบางแก้วอย่างจุ๊กกู้ ที่ไม่เคยกลัวใครหน้าไหน เพราะกับเซนต์เบอร์นาร์ดพ่อจุ๊กกู้ก็ฟัดกันมาแล้ว แต่ต้องแลกด้วยแผลเป็นตลอดชีวิต เพราะตัวเองลิ้นขาดเลย นับถือจิตใจจริงๆ
โดย bhu chotikhun - Friday, 7 September 2007, 10:43PM

ก็นั่นน่ะสิ..มันจะขายได้ไหม ชักเหนื่อย ต้องลุ้นหนัก ขอบคุณครับอ่านเรื่องย่อคงไม่มัน ผมว่าไปอ่านของจริงเหอะ

...

แต่ยังไงผมจะบอกคุณเฟื่องเขานะครับ

โดย bhu chotikhun - Friday, 7 September 2007, 10:46PM

โห..ผมก็ทึ่งเหมือนคุณ แต่ที่ซึ้งคือ คุณย่าที่ป่วยบ้านนี้ไม่ยอมให้ใครมาเอาหมาตัวไปปล่อย หรือผูกทั้งวันเพื่อจ้างคนแปลกหน้ามาดูแลตัวเอง..

หลังจากที่จุ๊กกู้ไปกัดเขาเสียสะบักสะบอมครั้งหนึ่งแล้ว

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 8 September 2007, 10:26AM

แหะๆๆ   น่าจะเป็นสำนักพิมพ์ทำเองนี่คะ  แล้วอย่างเราๆ จะสู้ไหวเหรอคะ 

แต่ก็ซื้อเหมือนกันเล่มนี้ตั้งแต่เห็นวางแผงวันแรกๆ  เพราะความน่ารัก น่ากัดของ...เจ้าจุ๊กกู้ น่ะแหร่ะ ^_^

โดย bhu chotikhun - Saturday, 8 September 2007, 01:34PM

เอ้อ ไม่อยากบอก ค่าออกแบบ ไม่ต้องพูดเรยย์ ทำด้วยใจรัก ทุกหน้า ..หนังสือไม่สวย ด่าผมได้..ครับ

งานหนังสือ ต้องลืมครับ กำไรขาดทุน อยู่ที่ความพร้อมและใจคุณมีให้มันเต็มๆหรือเปล่า

แต่เพราะรักหมาบางแก้วเป็นทุนเดิม..ยังไงก็ยอม

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Tuesday, 11 September 2007, 11:37AM

ขอร่วมคารวะอีกจอก ด้วยอีกคนครับ ยังไม่ได้อ่านแต่จะลองไปหาซื้อดูครับ พิมพ์ออกมาตั้งแต่เดือนพ.ค.ทำไมถึงไม่เห็น ผมอาจจะตาไม่ค่อยดีต้องไปดูใหม่ หรือขายดีเพราะเห็นบอกกว่าที่ร้านในพารากอนยังเหลือแค่เล่มเดียวตอนไปดู

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 11 September 2007, 01:55PM
  ไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนได้ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยเพราะเราก็เป็นแฟนพันธุ์แท้บางแก้วครับ
โดย bhu chotikhun - Wednesday, 12 September 2007, 09:07PM

ร้านคิโนะครับ ในพารากอน ที่โชว์มีเหลือเล่มเดียว แต่ผมว่าในร้านคงมีอีก ช่วยๆกันสนับสนุนหน่อย

ผมไม่คิดว่าจะขายดีครับ เพราะเราไม่ได้ขายความน่ารักของหมา จุ๊กกู้โตแล้ว ขายความสมบูรณ์ ความสง่า หล่อแบบแมนๆ คนรักบางแก้วไปช่วยกันอุดหนุนหน่อยเถอะครับ

ได้ข่าวว่า เล่มหมาหวานแหววขายดีกว่าหลายเท่า

บก.คุณพิมพ์บุญญายังบอกว่าหนังสือดี  ขายไม่ดี ฟังแล้วเหี่ยว..

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 13 September 2007, 02:52PM

ซีเอ็ด บุ๊คเซ็นเตอร์ค่ะ  น่าจะมีเกือบทุกสาขา  วางที่โซนหนังสือสัตว์เลี้ยง 

โดย bhu chotikhun - Thursday, 13 September 2007, 04:28PM

ขอบคุณครับ ...ซีเอ็ดสาขาเล็กๆไม่มีนะ

เราจะลงรูปจุ๊กกู้อีกซักรูปนะ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Friday, 14 September 2007, 01:53PM

ไปอุดหนุนมา 1 เล่มครับสำหรับ โลกน่ากัดของจุ๊กกู้ ราคา 179 บาท ยังมีวางอยู่ที่ชั้นหนังสืออีกเล่ม ที่ร้านคิโนคุนิยะ(kinokuniya) สยามพาราก้อน อยู่ชั้น3 ทางด้านซีกขวา ยังอ่านไม่จบเลย รีบมาบอกกันก่อน ช่วยกันอุดหนุนหน่อยครับคนรักบางแก้ว และถ้าเป็นคนรักสายพันธุ์ไทย ก็มีอีกเล่มที่น่าเก็บไว้ คือ หลังอานประจัญบาน สำนักพิมพ์จิกซอร์เหมือนกันราคาเดียวกัน แล้วแต่สะดวกนะครับ

โดย ramarita Ritt - Saturday, 15 September 2007, 08:47PM

อ่านก่อนนอนทุกคืนเลยค่ะ ขำมั๊กๆ วีระกรรมหนู๋ช่างเยอะเหลือเกิน

ขอบคุณเจ้าของที่รักและใส่ใจบางแก้ว  สุดเลิฟ  ค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 17 September 2007, 08:09AM

ได้รับข่าวจากคุณสราวุธ ช่วงบ่ายวันศุกร์ก็มีโอกาสไปที่พารากอน ขึ้นลิฟท์ไปชั้น 3 ร้านคิโนะ....ได้มาเหมียนกัน อ่านจบวันอาทิตย์ครับก็สนุกดี

แต่น่าสงสารเพราะผลจากการต่อสู้ ทำให้จุ๊กกู้ มีลิ้นยาวไม่เท่ากัน นี่แหละผลของการต่อสู้ ถือว่าเป็นเหรียญกล้าหาญก็แล้วกัน

คุณจิตรใส น่าจะลองสำนักพิมพ์ที่ผมให้ที่อยู่ไว้ ซอยลาดพร้าว 101 ริว่าไง ?

โดย bhu chotikhun - Tuesday, 18 September 2007, 12:14PM

ขอบคุณครับ เพื่อนๆคนรักบางแก้ว

ผมไม่เข้าใจว่า ฝนตกอย่างนี้ หมาบางแก้วทำไมยังนอนเฝ้าบ้านหน้าประตูให้โดนละอองฝน

กลัวว่าจะไม่สบายครับ

สำหรับจุ๊กกู้ เห็นว่า จะไม่มีภาคสองแล้วครับ เพราะคนเขียนงานยุ่งมาก

ผมกำลังชวนมาสมัครเว็บนี้ครับ

โดย เฟื่อง กล่อมวิทย์ - Wednesday, 19 September 2007, 07:03AM
  สมัครแล้วค่ะ เมื่อวานกลับมาบ้านเห็นจุ๊กไม่มีแรง ขาหน้าผุๆเหมือนถูกกัด เดินไม่ไหว วันนี้ต้องพาไปหาหมอค่ะ
โดย bhu chotikhun - Wednesday, 19 September 2007, 05:17PM

สวัสดีครับ...

โดย bhu chotikhun - Saturday, 22 September 2007, 06:29AM

ไปเยี่ยมเจ้าจุ๊กมาแล้ว ตอนนี้ใส่elizabethan collarกันไม่ให้เลียแผล ซึ่งถูกรุมกัด 2 ต่อ 1

เอารูปมาฝากครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 22 September 2007, 02:15PM

ท่าทางเป็นนักสู้ตัวยงเลยนะ

ไม่ไปกัดเอาคนเข้าบ้างหรือ

นึกไง  ถึงเขียนหนังสือขาย   ยังหาซื้อไม่ได้เลย

วันก่อน  งูเข้าบ้านมาซ่อนอยู่ข้างตู้เก็บรองเท้า    ปิงปองจมูกไว  มาร้องหงิงๆอยู่หน้าตู้    เลยเอาไม้เข้าไปแหย่ๆดู   งูเลื่อยออกมายาวเกือบ 2 เมตร   โบตามไปกัด   แต่โดนฉกกลับ 2-3 ครั้ง  ชักแหยง  ปล่อยให้งูเลื้อยหนีไปได้   ปิงปองก็เป็นกองเชียร์ตามฟอร์ม   โชคดี  งูไม่มีพิษร้าย   ถ้าเป็นงูเห่า  โบคงตายไปแล้ว

เคยได้ยินเขาเล่าว่า บางแก้วจัดการกับงูเห่าได้ฉมังนัก   ใครถ่ายคลิปได้ดีๆ  ช่วยเอาไปเผยแพร่ที่ youtube.com ด้วยนะ

ยิ่งถ้าเป็น จุ๊กกู้ จัดการเอง    รับรองดังระเบิด   หนังสือจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่า  บางแก้วคงมีคนสนใจเลี้ยงมากขึ้น

โดย Bo (oYo) - อาทิตย์, 10 กันยายน 2006, 12:21PM

เคยได้ยินกิตติศัพท์ของบางแก้วที่กล้าสู้กับงูเห่า

ที่บ้านก็เคยมีงูเห่ามาแอบนอนอยู่ใต้กรงโบ  ใช้ดีดีทีฉีด   แล้วเอาน้ำราดไล่ออกมา   แล้วเอารองเท้าขว้างจะให้มันหนีไป
โบพยายามจะเข้าไปไล่กัด  แต่งูฉกกลับมาหลายที   โบต้องคอยหลบซ้ายหลบขวา  
ปิงปองคอยเห่าเป็นกองเชียร์   ไม่ยอมเป็นกองหน้า

เห็นท่าไม่ดี   เลยต้อนหมาเข้าบ้านหมด
เลยไม่มีโอกาสเก็บภาพสวยๆตอนบางแก้วสู้กับงูเห่า

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1224

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 22 September 2007, 02:29PM

เคยเขียนอีบู๊คเกี่ยวกับปิงปองและโบที่ http://www.bangkaew.com/ebook.htm

เห็นตลาดหนังสือเกี่ยวกับบางแก้วยังมีน้อย  ก็อยากเผยแพร่ให้คนรู้จัก  เลยไปเรียบเรียงใหม่จัดพิมพ์ 3000 เล่ม ใช้เงินไปแสนกว่า  ขายได้ไม่ถึง 1000 เล่ม  ที่เหลือแจกไปเกือบหมด  ก็ได้กำไรเป็นความสุขทางใจมา   ถ้าทำเพื่อหวังกำไรเป็นเงิน   คงต้องทุกข์ใจไปอีกนาน 

ถึงอยากคารวะให้สักหลายๆจอก  ที่ช่วยเผยแพร่เรื่องราวของบางแก้ว  ยอมลงทุนพิมพ์ 4 สี  โดยที่ไม่รู้จะขายหมดหรือเปล่า  ของผมพิมพ์ 4 สีแต่ยกเดียว(16 หน้า)

http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=69

โดย bhu chotikhun - Sunday, 23 September 2007, 10:48PM

คุณเฟื่องเล่าว่า เมื่อวาน จุ๊กกู้ทำวีรเวรอีกแล้ว หมาฝั่งตรงข้าม ยังไม่กี่เดือนเลย ออกมาเดินเล่น ลอดรั้วเข้ามาหรือไงไม่รู้ โดนฟัดเสียน่วมที่หน้าศาลพระภูมิ เธอไปช่วยทัน แต่โนกัดสะโพกไปแล้ว เจ็บมาก เจ้าจุ๊กโหดจอมหวงบ้าน หน้าและปากมีเลือด คอลล่าร์ที่ครอบเยินขาด รุนแรงมาก รุ่งขึ้นเจ้าหมาน้อยตาย..

เฮ้อ ฟังแล้วทารุณจิตใจจริงๆ

โดย bhu chotikhun - Monday, 24 September 2007, 03:30AM

ใครมีบางแก้ว สิ่งที่จะปวดหัวที่สุดคือหมาหลุด.. ผมว่า นี่ผมงัวเงียตื่นเพราะหมาของผมหลุด..

ตีสาม!

โดย Somchai Prasing - Wednesday, 26 September 2007, 02:50PM

ใช่เลย วันเสาร์ อาทิตย์ ปล่อยเดิน สนามหญ้า ในบ้าน โน้น พ่อ เจ้ามะกรูด ปั่น จักยานไปตาม หนี ไปประมาณ 5 รอบ เล่นเอาลิ้นห้อยทั้งคนทั้งหมา

และเป็นที่สยอง ของผู้พบเห็น

บางพอรู้ว่าเป็นบางแก้ว  ยืนกันตัวแข็งเลย จ้องกันไปจ้องกันมา พอเราเดินไปหา ถามเราว่ากัดมั้ย เราตอบไม่ได้ครับ ได้แต่เดินไปจับมา แล้วจูงจากไปเงียบ ๆ พยายามให้ไกลจากคนแปลกหน้า เจ้าของอย่างเรายังลุ้นอยู่เลยว่ามันจะกัดเขาหรือเปล่า

เลี้ยงบางแก้วเนี้ย ได้ลุ้นตลอดเวลาเลย

แม่มะกรูด

โดย bhu chotikhun - Thursday, 27 September 2007, 02:11PM

ครับใช่ ทั้งมีวิญญาณนักล่า และโหด เอาแน่ไม่ได้ ... ขนาดเปื่อยนะ ยังฟัดหมาเล็กซะน่ม คอลล่งคอลล่าร์แหกหมด

ภาพนี้เจ้าของถ่ายตอนคอลล่าร์สภาพดี เธอบอกว่าจะถ่ายสภาพปัจจุบันมาให้ดูเร็วๆนี้

โดย bhu chotikhun - Thursday, 27 September 2007, 11:23PM

ขอตอบเรื่องซื้อที่ไหน นี่คือปัญหาของผู้จัดจำหน่ายรายนี้ หนังสือวางไม่ทั่วถึงครับ มีเฉพาะร้านใหญ่ๆอย่างซีเอ็ด หมวดสัตว์เลี้ยง ร้านเล็กๆของซีเอ็ดก็ไม่มี

แต่ถ้าไปคิโนะคุนิยะ เจอแน่ๆ

นายอินทร์น่ะ ไม่ต้องไปหาครับ ..เขาจะขายและโปรโมทแต่ของตัวเอง

เฮ้อ..

แต่คุณเฟื่องบอกว่า เดลินิวส์ลงเชียร์ไปครั้งหนึ่ง แมกกาซีนผู้หญิง และเว็บธรรมะ รวมถึงรายการผู้หญิงถึงผู้หญิงด้วยครับ

ร้านหนังสือศูนย์หนังสือมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ก็มีครับ

ขอบคุณครับผม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew