เพศเมียอายุ 4 เดือน 6 วัน น้ำหนัก 6 กิโล ผิดปรกติดไหมครับ
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 11:44AM

ผมไปซื้อน้องน้ำหอมมาจาก คอก สวนทรัพย์ทวี จังหวัด พิษณุโลกอ่ะครับซื้อมาตอนอายุ 28 วัน เลี้ยงมาสี่เดือนกว่าแล้วน้ำหนักแค่ 6 โลเองผิดปรกติไหมครับผมมีรูปประกอบการเจริญเติบโตด้วยนะครับ

หมอเรียกน้องน้ำหอมว่าบางแก้วจิ๋ว ^^

ตอบ: เพศเมียอายุ 4 เดือน 6 วัน น้ำหนัก 6 กิโล ผิดปรกติดไหมครับ
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:02PM

วันแรกที่เอาน้องน้ำหอมมา
ตอบ: เพศเมียอายุ 4 เดือน 6 วัน น้ำหนัก 6 กิโล ผิดปรกติดไหมครับ
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:03PM

สองสามวันเริ่มคุ้นเคย
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:05PM

เวลานอน
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:10PM

หูเริ่มตั้ง
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:10PM

ตัวเล็กกว่าชั้นวางของอีก
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:17PM

ปัจจุบันแสนซน
โดย ศิริมงคล พันหว้า - Saturday, 11 August 2007, 12:18PM

แสนจะมึนงง เกินที่จะเป็นตัวเมีย
โดย ไม้สัก ศรีสุวรรณ - Tuesday, 14 August 2007, 11:19AM

อะจึ๋ย.........รูปปัจจุบันดูไม่เหมือนบางแก้วเลย

แต่ถ้าเกิดมีคนบรีด  บางแก้วจิ๋วก็คงดีไม่น้อยนะน่ารักดี

เหมือนปอม  ข้างบ้านเลี้ยง ให้มีลูกฮีทแรกเลย  ออกมา

2ขีด  นึกว่าชิวาว่า  กระเป๋า  น่ารักไปอีกแบบ

โดย - ** - Thursday, 29 January 2009, 01:31PM
  อยากบอกว่า ในรูปนี้ ขึ้นอยู่กับปัจจัย ดังนี้

1. อายุ 3-4 เดือน เป็นช่วงที่สุนัขกำลังยืดตัว ซึ่งเป็นช่วงทีี่่ดูเก้งก้างที่สุดแล้วครับ ในรูปจึงไม่แปลกทีี่จะดูยาวๆ ไม่ป้อมๆ น่ารักเหมือนลูกสุนัขนะ ซึ่งก็เหมือนวัยรุ่น ที่เป็นช่วงยืดตัวนะครับ

2. อาหาร ที่ให้กินนั้น ครบถ้วนหรือเปล่า มีเนื้อ ไขมัน วิตามิน ตามทั่วไปไหม

* แต่หลักๆ แล้ว เท่าที่เลี้ยงมานะครับ ก็จะเป็นข้อที่1 เป็นหลัก ไม่เชื่อ ลองดูตามสุนัขข้างบ้านนะครับ ช่วงอายุ 3-4เดือน ก็จะเป็นอย่างนี้เป็นปกติครับ

โดย napat suetanuwong - Thursday, 29 January 2009, 03:53PM
  ตอนนี้เค้าอยู่ในช่วงที่น่าเกลียดที่สุดครับเดี๋ยวก็เริ่มสวยเองช่วงนี้เค้าจะไม่ค่อยกินเสริมด้วยแบนเนอร์โปรตีน+วิตามิน+แคลเซียมครับ แต่ดูแล้วน่าจะไม่ใช่6โลเครื่องชั่งเสียเปล่าครับ อ๋ออย่าลืมถ่ายพยาธิด้วยนะครับเดือนละครั้งขนาดพอเหมาะกับสุนัขนะครับ ที่บ้านตอนนี้4เดือนเหมือนกันหนัก9โลกว่าครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 29 January 2009, 08:40PM

ฉีดคาโตซาน บำรุงแคลเซี่ยม อัดนมไข่ด้วย รูปแรกดูเหมือนจะจ่อยไปหน่อย สงสัยตอนเล็กๆจะแย่งกินนมไม่ทัน ถ้ากล้วยน้ำว้าด้วยสุดยอดเลย เอาใจช่วย อยากเห็นตอนจ่ำหม่ำจริงๆ  จ่ำหม่ำซะจริงนะน้องนะ ไหงเป็นเพลงไปได้ 555 ยังไงปีใหม่ตรุษจีนแล้วขอให้น้องหมาและเจ้าของทั้งครอบครัว สุขภาพแข็งแรง พ้นโรค พ้นภัย เงินๆๆ ทองๆๆไม่ขาดมือไหลมาเทมา คิดสิ่งใดขอให้สมหวัง ซิง เจีย หยู่ อี่ ซิง นี้ ฮวก ใช้ ผ่างๆๆๆๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew