บรรยากาศการทอดผ้าป่าสามัคคีจากการร่วมเป็นเจ้าภาพของสมาคมฯ ชมรมและผู้เลี้ยงสุนัขไทยบางแก้ว ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2550
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 29 July 2007, 10:05PM

จากการตั้งองค์ผ้าป่าในครั้งนี้ รวมยอดได้เป็นจำนวนเงิน 100,999 บาท ณ วัดบางแก้ว เพื่อเป็นการระลึกถึงบุญคุณของหลวงปู่มาก เมธาวี และนำรายได้ไปบูรณะศาลาการเปรียญและต่อเติมศาลาธรรมสังเวชของวัดบางแก้ว ซึ่งทางสมาคมส่งเสริมอนุรักษ์และพัฒนาสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วในประเทศไทย ขออนุโมทนาบุญ แด่ผู้มีจิตศรัทธา และ ชุมชนคนรักบางแก้ว ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี มา ณ โอกาสนี้

ตอบ: บรรยากาศการทอดผ้าป่าสามัคคีจากการร่วมเป็นเจ้าภาพของสมาคมฯ ชมรมและผู้เลี้ยงสุนัขไทยบางแก้ว ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2550
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 29 July 2007, 10:15PM

คณะผู้เข้าร่วมผ้าป่าสามัคคี ณ วัดบางแก้ว นำโดยสมาคมส่งเสริมอนุรักษ์และพัฒนาสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วในประเทศไทย ประกอบด้วย นายกสมาคม คุณกมล สายสร้อยเงิน และคณะ
บรรยากาศการทอดผ้าป่าสามัคคีจากการร่วมเป็นเจ้าภาพของสมาคมฯ ชมรมและผู้เลี้ยงสุนัขไทยบางแก้ว ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2550
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 29 July 2007, 10:22PM

ถวายเงินองค์ผ้าป่า ให้วัดบางแก้ว
ตอบ: บรรยากาศการทอดผ้าป่าสามัคคีจากการร่วมเป็นเจ้าภาพของสมาคมฯ ชมรมและผู้เลี้ยงสุนัขไทยบางแก้ว ณ วัดบางแก้ว จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นต้นกำเนิดสุนัขบางแก้ว เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2550
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 29 July 2007, 10:40PM

จากกระทู้เดิม

ผมได้ส่งเงินไปร่วมทำบุญแล้ว  โดยแนบแบงค์ไปกับจดหมายส่งทาง EMS ห่ออย่างหนาด้วยกระดาษหลายหน้าที่พิมพ์กระทู้นี้ส่งไปให้อาจารย์กมล  คิดว่าน่าจะถึง   คุณโยช่วยถามให้ด้วยนะครับ

.............................

เรียน คุณ ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ และผู้จิตศรัทธาทุกท่าน

เงินที่ทุกท่านร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้ ทางสมาคมฯ ได้รวบรวมและถวายให้กับวัดบางแก้วเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และนายกสมาคมฯ จะส่งรูปหลวงปู่มาก เมธาวี ที่ผ่านการปลุกเสกในพิธีมหาพุทธาภิเษกพระพุทธชินราช รุ่น มหาสิทธิโชค ณ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ เสาร์ห้า วันที่ 7 เมษายน 2550 กองละ 1 ภาพเพื่อเป็นที่ระลึก และขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วย

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 27 August 2007, 08:24AM

ประกาศ ใครที่ร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีเมื่อเร็วและยังไม่ได้รับรูปหลวงปู่มาก เมธาวี ซึ่งได้รับการปลุกเสก ฯ

ช่วยกรุณาแจ้งชื่อละที่อยู่ในเวปนี้ เพื่อจะได้จัดส่งให้ต่อไป

ทางผมเป็นสื่อกลางประจำกรุงเทพ ฯ ของสมาคมฯ สุนัขบางแก้ว จังหวัดพิษณุโลกและช่วยประสานงานให้เพื่อความสะดวก ในกรณีขาดตกพกพร่องในการติดต่อ ฯ

โดย wanchai @ - Monday, 27 August 2007, 11:58AM

ดช บีเวอร์ ทัพศาสตร์ 219/18 ถ.สุขาภิบาล1 ซอยท่าเกษตร  บางแค ภาษีเจริญ  กทม 10160 ยังไม่ได้รับครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 28 August 2007, 08:15AM

ผมจะส่งให้ในวันนี้ พร้อมของแถมส่วนตัวครับ น้องBeverใจบุญ

โดย bever @ - Tuesday, 28 August 2007, 02:21PM

ผมจะส่งให้ในวันนี้ พร้อมของแถมส่วนตัวครับ น้องBeverใจบุญ

ขอบคุณคุณลุงPatcharaมากครับอยากรู้จังเลยของแถมเป็นอะไรครับบีเวอร์จะรอรับกับคุณแม่นะครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 28 August 2007, 04:19PM

น้องบีเวอร์ ของแถมที่ส่งไปคือ วีซีดี หมาบางแก้ว 2 แผ่น 2 เรื่องครับ  หรือน้องบีเวอร์อยากดูหนังพวกหมาป่าก็มีนะครับ

ส่วนผู้อื่นที่ผมส่งรูปหลวงปู่มาก เมธาวีไปให้ก็คือ

1. ป้าชัช

2. ป้าวิ

3. ปิงปอง

4. สราวุธ

5. ชัยวัฒน์

6.คุณวสันต์ นวมินทร์ 40

ส่วนผู้อื่นที่ต้องการไว้บูชาโดยไม่ได้ทำบุญก็ไม่เป็นไร ถือว่ามีใจอยากบูชาก็ช่วยแจ้งชื่อพร้อมที่อยู่มา ณ ที่นี้ ผมจะจัดส่งให้โดยไม่คิดมูลค่า

โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 28 August 2007, 05:07PM

ยังไม่ทันได้รับภาพบูชาของหลวงปู่มาก แต่ก็ดีใจและต้องขอบคุณคุณพชรที่ช่วยจัดการให้

อึมมีรูปหลวงปู่มากมาไว้ ป้าจะขอให้หลวงปู่ช่วยปราบเจ้า 5 ตัวที่บ้านให้หายดื้อและทำลายต้นไม้กับสนามหญ้าเสียที โอมเพี้ยง

โดย เอ สวัสดี - Wednesday, 29 August 2007, 03:54PM
  ขอแจ้งครับ ผมส่งเงินไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รูปเลย อยากได้มากๆ ..มนูญ ข้องม่วง 47/1 ม.3 การไฟฟ้าเขต 2 ต.เสม็ด อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 29 August 2007, 04:41PM
  จะจัดส่งให้ในวันพรุ่งนี้ โดยไปรษณีย์ธรรมดา อย่าลืมแจ้งกลับเมื่อได้รับนะครับ
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 29 August 2007, 06:17PM

เข้ามาอ่านก็ถึงได้รู้ว่าพี่พชรส่งของศักดิ์สิทธิ์มาให้ผมด้วย ก็ขอร่วมอนุโมทนาในการสร้างบุญครั้งนี้ และขอบคุณพี่มากเลยครับ ว่าแต่สราวุธนี่ใช่เราหรือเปล่าหว่า แต่ผมว่าใช่หน๊า ยังไงก็ต้องวุธ อ่างทองไว้ก่อนแหละ ตาเขียว

โดย ป้าชัช swine - Thursday, 30 August 2007, 04:17PM

คุณพชรครับ

ป้าชัชได้รับภาพบูชาของหลวงปู่มากแล้วจ้า ชอบคุณอย่างยิ่งยวดครับ

โดย bever @ - Thursday, 30 August 2007, 04:24PM
  คุณลุงพชรครับบีเวอร์กับคุณแม่ได้รับของแล้วครับหลวงปู่มากถูกใจคุณแม่มากครับส่วนของแถมถูกใจบีเวอร์มากเลยครับขอบคุณคุณลุงมากครับแต่บีเวอร์อยากได้สารคดีเกี่ยวกับหมาป่าอีกครับค่าใช้จ่ายเท่าไรเดี๋ยวบีเวอร์ให้คุณแม่โอนให้คุณลุงได้เปล่าครับถ้าคุณลุงจะส่งให้บีเวอร์อีกครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 31 August 2007, 08:17AM

น้องบีเวอร์ เราอยู่กันในชมรมเดียวกัน ใจรักสิ่งเดียวกัน ฉะนั้นเรื่องเงินเป็นเรื่องรองนะครับ  ลุงไม่ได้รวยเท่าไหร่นะ แต่ชอบแบ่งปันให้ทุกคนได้มีของชอบ อีกเรื่องลุงต้องขอเวลาหน่อย ช่วงนี้งานยุ่งๆ รอสัก 1 อาทิตย์ คงจะได้รับ มีอยู่ ประมาณ 4 เรื่องเด็ด ๆครับ

ลุงสัญญาจะจัดส่งให้ แต่ที่อยู่ของลุงไม่ใช่ที่อยู่จรงินะครับ เกรงว่าจะโดนข้อหาลิขสิทธิ์มากกว่า แต่ทั้งนี้เราแบ่งปันกันและเป็นหนังที่หาซื้อไม่ค่อยจะได้ด้วย

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 31 August 2007, 08:24AM

แม่นแล้ว วุธ อ่างอบนวด เอ๊ อ่างทอง ส่งให้แล้วที่มหาวิทยาลัยว่างก็ช่วยไปที่คณะ ฯ ตามหาหน่อยนะครับ

โดย bever @ - Friday, 31 August 2007, 09:51PM

ขอบคุณมากครับคุณลุงพชรบีเวอร์รอได้ครับถ้าคุณลุงว่างเมื่อไรค่อยให้บีเวอร์ก็ได้ครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 6 September 2007, 03:23PM

ป้าวิ ลองเช็คที่โพชนไก่ ว่าได้รับหรือยัง ถ้ายังผมจะจัดส่งให้

วันนี้ พอมีเวลาบ้างจึงส่งให้ นิวัต เจริญชล รสิกา อังกูร (แม่ลูกอ่อน) และคุณหนึ่ง แห่งบ้านสมอดาน เพชรบุรีโน้น

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew