ฝากข่าวประชาสัมพันธ์งานประกวดสุนัขที่ระนอง
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 28 July 2007, 10:05PM

รายละเอียดการแข่งขัน

- ชื่องาน งานมหกรรมบางแก้วแร่นอง ท่องอันดามัน ชิงถ้วยพระราชทาน
- วันที่จัดงาน วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน พ.ศ.2550 เวลา 08.00 น. - 18.00 น.
-สถานที่จัดงาน ณ สนามเทศบาลเมืองระนอง
-ประเภทของการประกวด จัดให้มีการประกวด โดยแบ่งเพศผู้ - เพศเมีย และรุ่นอายุดังนี้

1.1 รุ่น Baby class อายุ 3-6 เดือน แยกเพศผู้ - เมีย
1.2 รุ่น Minor puppy class อายุ 6-9 เดือน แยกเพศผู้ - เมีย
1.3 รุ่น Puppy class อายุ 9-12 เดือน แยกเพศผู้ - เมีย
1.4 รุ่น Minor junior class อายุ 12-15 เดือน แยกเพศผู้ - เมีย
1.5 รุ่น Junior class อายุ 15-18 เดือน แยกเพศผู้ - เมีย
1.6 รุ่น Open class อายุ 18 เดือนขึ้นไป แยกเพศผู้ - เมีย
1.7 รุ่น แชมป์เปี้ยน แยกเพศผู้ - เมีย
1.8 ประเภทมือใหม่สมัครเล่น สุนัขในจังหวัดระนอง รวมเพศ และรุ่น - อายุ

รางวัล BEST IN SHOW และ RESERVE BEST IN SHOW ชิงถ้วยพระราชทานและเงินรางวัล

กรรมการผู้ตัดสิน คุณ ธนา อัจฉริยะวรรณ
เลขาฯสมาคมพัฒนาพันธ์สุนัข (แห่งประเทศไทย)
ประธานคณะกรรมการตัดสินการประกวดสุนัขประเทศไทย

ขอรบกวนช่วยประชาสัมพันธ์ต่อไปด้วยครับ

(Edited by Pingpong (-_-)/ - เสาร์, 28 กรกฎาคม 2007, 10:05PM)

ตอบ: ฝากข่าวประชาสัมพันธ์งานประกวดสุนัขที่ระนอง
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 28 July 2007, 03:40PM

ไม่ค่อยชัด ขอใหม่อีกที

ตอบ: ฝากข่าวประชาสัมพันธ์งานประกวดสุนัขที่ระนอง
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 28 July 2007, 06:34PM

รายละเอียดรางวัลต่างๆ
โดย p.t. ระนอง - Wednesday, 1 August 2007, 07:35PM

ติดตามรายละเอียดที่   http://www.petnews.com  และหรื่อที่  http://www.bangkaewhotspring.com   ฝากช่วยประชาสัมพันธ์ด้วยครับ
โดย p.t. ระนอง - Friday, 10 August 2007, 01:21PM
  ขอนำขึ้นมาอีกช่วงหนึ่งครับ เผื่อเพื่อนพ้องน้องพี่ที่อยู่ไม่ใกล้ไม่ใกลก็ขอเชิญนะครับ
โดย mr.boy 22 - Saturday, 11 August 2007, 12:24PM

สนับสนุนครับ อยากให้อยู่ด้านบนตลอด งานนี้หลายๆคนเริ่มเตรียมตัวแล้วครับ น่าจะเป็นอีกงานที่รวบรวมบางแก้วชั้นแนวหน้าเข้ามาประกวดกัน

โดย A_Z . - Tuesday, 14 August 2007, 09:54PM

อยากไปจังเลย น่าสนุกนะ แต่หมูปิ้งประกวดไม่ได้

โดย p.t. ระนอง - Saturday, 25 August 2007, 07:19PM
  พาหมูปิ้งมาเที่ยวด้วยก็ได้ครับ กลางคืนมีประชุมเรื่องบางแก้ว ที่พักพร้อมอาหาร พบปะสมาชิกผู้เลี้ยงบางแก้วจากหลายๆจังหวัด คิดว่ามาพักผ่อนตอนใกล้สิ้นปีน่าจะดีครับ
โดย p.t. ระนอง - Sunday, 2 September 2007, 07:30PM
  น่าดีใจที่ตอนนี้ผู้เลี้ยงสุนัขจากหลายจังหวัด และผู้เลี้ยงจากภาคกลางหลายท่านได้ตอบตกลงจะนำน้องหมามาแข่งขันชิงถ้วยพระราชทานในครั้งนี้ ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ หากมีสิ่งไหนที่ติดขัดไม่เข้าใจก็ขอให้แจ้งมานะครับ จะได้แก้ไขได้ทันการ รายละเอียดเพิ่มเติมที่ http://www.bangkaewhotspring.com
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 8 September 2007, 08:27PM
  ขออนุญาตนำขึ้นมาข้างบนอีกครั้ง ขอบคุณครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 8 September 2007, 09:49PM

ใส่ ไปที่ปฏิทิน แล้ว  คงต้องรอใกล้ๆ  ถึงจะขึ้น

คงต้อง Direct Sell กันเยอะหน่อย

ที่สุราษฏร์ มีคุณเปรี้ยวและคุณประคอง   ไม่รู้เลิกไปหรือยัง

เห็นคุณเปรี้ยวประกาศขายยกครอก   คุณประคองไปทำเว็บจตุคามแล้วเห็นเงียบไป

ลองตามดูนะครับ

โดย p.t. ระนอง - Thursday, 20 September 2007, 07:20PM

ขอบคุณครับท่านปิงปอง ที่สุราษฏร์ คุณประพันธ์ กองมณีครับ เจ้าของคอกบ้านบางแก้ว ได้ติดต่อไปแล้วพี่ท่านให้ความร่วมมืออย่างดี พี่ปิงปองมีเวลาก็ขอเชิญด้วยนะครับ ถือว่ามาพักผ่อนตอนใกล้สิ้นปีไปในตัว  ท่านใดอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเข้าชมที่    http://www.bangkaewhotspring.com

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 21 September 2007, 07:57AM
  ต้องขอโทษด้วยไปไม่ได้เพราะติดงานสำคัญตั้งแต่วันที่ 9-18 พย.  ช่วยถ่ายรูปในงานมาลงให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ สำหรับพวกใจอยากไปแต่ตัวติดงาน 
โดย p.t. ระนอง - Monday, 24 September 2007, 07:32PM
  ด้วยความยินดีครับพี่ท่าน ผมเองจะพยามทำให้ดีที่สุด ความคืบหน้าล่าสุดท่านผู้ว่าราชการจังหวัดระนองเห็นชอบและให้เร่งประชาสัมพันธ์ เพื่อพี่น้องชาวบางแก้วจากทั่วประเทศได้มาเยือนจังหวัดระนอง เป็นการประชาสัมพันธ์ชื่อเสียงของจังหวัด ในวันจัดงานได้เชิญสื่อสิ่งพิมพ์จากหลายสำนักเพื่อช่วยประชาสัมพันธ์บางแก้วอีกทางรวมทั้งทีวีช่อง 7 สี เพื่อนำเสนอข่าว   ขอพี่น้องชาวบางแก้วถ้ามาได้ก็ขอเชิญนะครับ ผมรับรองพี่น้องจากต่างจังหวัดทุกท่านไม่ให้ขาดตกบกพร่อง ทั้งที่พักและอาหาร งานนี้ขอทำเพื่อชาวบางแก้วครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ตอบตกลงมาร่วมงานนี้ ขอบคุณครับ
โดย salapao hakao - Tuesday, 25 September 2007, 11:41AM

ช่วยแนะนำทีครับ ถ้าสนใจประกวด ต้องพาหมาไปฝึกเดินหรือปล่าว  แต่ปัจจุบันผมใช้สายจูงกับเจ้าซาลาเปาตลอด และสั่งนั่งก็นั่ง ให้คอย  วิ่ง  สวัสดี มือเดียว สองมือ เข้ากรง   แต่ไม่รู้ว่าต้องเรียนการยืนหรือปล่าว เพราะเห็นพี่ที่แข่งต้องมีท่าจับน้องหมาที่ประกวด เหยียดขา ให้ได้ตามเกณฑ์ หน้าเชิดเล็กน้อย หลังตรง

ช่วยแนะนำด้วยครับ พ่อซาลาเปา

โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 2 October 2007, 06:55PM

จำเป็นครับ การฝึกสุนัขมีความสำคัญมาก ถ้าฝึกเพื่อนำไปประกวดก็คงต้องพิถีพิถันกันอย่างดีทีเดียว รวมถึงการอาบน้ำแต่งขน สุนัขในสนามประกวดส่วนใหญ่จะต้องผ่านการฝึกมาทุกตัวครับ มากน้อยแล้วแต่ความสามารถของสุนัข หลักๆก็ฝึกจูงเดิน เดินยาวหรือเดินกึ่งวิ่ง หรือบางท่านอาจใช้วิธีวิ่งเหยาะ แล้วแต่ความเห็นและความถนัดของแต่ละท่าน แต่โดยรวมก็ให้มองที่สุนัข ใช้ความเร็วแค่ไหนจึงเหมาะสมกับสุนัขของเรา สุนัขควรอยู่ด้านซ้ายมือนะครับ ใช้สายจูงที่ใช้ในการประกวดรวมทั้งโซ่คล้องคอก็ด้วยเช่นกัน เทคนิคให้สุนัขเดินคู่ขนานไปกับผู้จูง ดูแล้วกลมกลืนสวยงาม ฝึกสุนัขให้ยืนแล้วดูดีคือยืนนิ่งและโชว์ความสวยงามไม่ขลาดกลัวและไม่ก้าวร้าว เป็นมิตรกับกรรมการ อันนี้สำคัญครับ ถ้าสุนัขเราก้าวร้าวก็อาจโดนตัดสิทธิ์ได้ เรื่องความก้าวร้าวถือเป็นสิ่งสำคัญในระดับสากลครับ ยังมีรายละเอียดอีกมากเกี่ยวกับการประกวดสุนัข ท่าน admin พี่ปิงปอง มีความรู้ด้านนี้เชี่ยวชาญดีทีเดียว อย่างไรก็ช่วยแนะนำกันนะครับ ฝากถึงท่านที่จะมาร่วมงานที่ระนอง ก่อนถึงวันงาน 7 วัน ช่วยโทรแจ้งอีกครั้งนะครับ การจัดการเรื่องที่พักจะได้ไม่ผิดพลาด และขอขอบคุณทุกๆท่านครับ

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Monday, 29 October 2007, 04:10PM

น้องมาลีกบน้องฟ้าใหม่อยากไปเที่ยวจังเลย อยู่แถวภาคใต้ด้วย ดีจังนะครับที่ภาคใต้ได้จัดงานประกวดสุนัขสายพันธุ์บางแก้ว ซึ่งมีถิ่นกำเนิดในไทย น่าสนับสนุนครับ เพราะผมก็คนใต้เหมือนกันครับ(สงขลา)

โดย kunlo kennel - Saturday, 3 November 2007, 04:45PM

ขอร่วมด้วยตัวน่ะจ๊ะ

โดย p.t. ระนอง - Sunday, 4 November 2007, 12:21PM
  ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ติดตามรายละเอียดการแข่งขันที่ http://www.bangkaewhotspring.com

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew